Rò rỉ cấu hình phần cứng của HTC DLX: màn hình 5", CPU 1,5GHz, Android 4.1.2?

Blaze1st
9/10/2012 5:44Phản hồi: 125
Rò rỉ cấu hình phần cứng của HTC DLX: màn hình 5", CPU 1,5GHz, Android 4.1.2?
Screen Shot 2012-10-09 at 12.43.55 PM.png

Chúng ta đã nghe rất nhiều về chiếc HTC màn hình 5" trước đây, tuy nhiên tất cả các thông tin về nó vẫn chỉ là dự đoán và chưa thực sự đáng tin cậy. Hôm nay, một lập trình viên của HTC (nickname là Football) đã chia sẻ lên trang Twitter của mình cấu hình của một chiếc smartphone nào đó có tên mã là HTC DLX. Điều đặc biệt là thông tin phần cứng của DLX khá trùng khớp với những dự đoán trước đây về chiếc HTC màn hình 5", độ phân giải FullHD 1080p như: CPU lõi tứ 1,5GHz, sử dụng chip Snapdragon S4 Pro từ Qualcomm, RAM 1,5GB, Camera chính 12MP, bộ nhớ trong 16GB, pin dung lượng 2500mAh (không thể tháo rời), và cuối cùng DLX được cho là sẽ cài sẵn phiên bản Android 4.1.2 mới nhất.

Hiện vẫn không rõ liệu chiếc smartphone này sẽ có tên chính thức là gì, bởi nếu tổng hợp các tin đồn trước đây chúng ta có đến 3 cái tên đã xuất hiện gồm: HTC One X 5, DROID Incredible X và bây giờ là HTC DLX. Thêm một điều thắc mắc nữa là có phải đây là chiếc điện thoại Nexus tiếp theo của HTC hay không, hay đơn giản chỉ là sản phẩm được ra đời dựa trên sự hợp tác của HTC và nhà mạng Verizon - bởi các hình ảnh rò rỉ trước đây cho thấy máy có viền màu đỏ và đen (màu sắc đặc trưng của Verizon).

Các tin đồn trước đây về HTC DLX (hoặc One X 5 hoặc DROID Incredible X)

HTC đang phát triển điện thoại Google Nexus màn hình 5-inch?
Xuất hiện hình ảnh báo chí của HTC One X 5?

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt!!!hy vọng HTC DLX sẽ "mỏng manh", "chói lóa", và "khủng"
mong là HTC sẽ là dòng nexus tiếp theo, mọi người nghĩ sao về HTC thì mình không biết chứ HTC chú trọng đến bảng quyền nhiều lắm (thấy chưa bao giờ có kiện tụng gì về bảng quyền cả) và âm thầm phát triển 😃
nhưng....có mùi "tàu khựa", chắc suy nghĩ lại hazz...😔
@king_zoro1995 HTC bị M$ kiện cho tơi bời phải trả phí "bảo kê" cho mỗi điện thoại chạy android đây
@production0917 nhưng bị người ta chơi khâm thôi bạn ak` có bao giờ nó kiện lại người ta đâu làm ăn trên thương trường màk không kiện tùn5 thì quả là "super use"
@king_zoro1995 BỊ Apple kiện vs kiện ngược lại apple rùi bác........
HTC có vẻ tốt nhưng thấy nhìu ng` than khoản pin yếu quá, em chưa dùng wa nhưng thấy đa phần là chê pin thui chứ chê mấy cái khác em thấy ko quan trọng ^^
erio0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
@king_zoro1995 HTC là của Đài Loan nhá, mà đính chính 1 chút là dân Đài Loan cũng ghét bọn Trung Hoa Đại lục như chó luôn. Mà Đài Loan còn nhiều hãng khủng như Asus, Gigabyte,.... thì cũng ghét luôn hở 🤔?
Kết em HTC này quá :x
Pin 2500 nguyên khối thì đc bao lâu với cái màng hình 5in. Note 2 trâu hơn nhiều con này . Dc cái camera 12mp là đc

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
xin lỗi chịu đời không nỗi với cuộc chạy đua cấu hình này đấy các bác ợ😃
full HD trong cái màn hình 5", có lẽ mắt con người cũng cần phải cải tiến thôi..:p
Thông tin kịp thời cho những ai cbi mua note2
tuandaqn
TÍCH CỰC
12 năm
@changphuthuybietyeu Chả ảnh hưởng, Note II vẫn đang là số 1 tại phân khúc này
@changphuthuybietyeu Cái.chính ng ta mua Note ko phải chỉ vì nó to, cấu hình khủng đâu mà vì nó có nhiều tính năng hỗ trợ tối ưu cho ng sử dụng với cây bút Spen lợi hại. Con HTC này ra mà chỉ nâng cấp phần cứng thì cũng chả khác biệt.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Con lau moi ban ma

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
daotu79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi chưởng,có mà trụ lại ở phân khúc béo bở này nhed htc.
Mình nghĩ HTC nên tập trung vào chiến lược 1 sản phẩm thì tốt hơn ra nhiều như vậy?
Trong khi Gs3 thì có jelly bean rồi HTC vẫn chưa có thông báo về vụ Update lên 4.1 cho One X mà con này lên 4.1.2 rồi.
Iphone :2g-3g-3gs-4-4s-5-Tương lai 5S
Galaxy :S I-S II- S III-Tương lai S IV
HTC : One X-One X+ -???
vdihu
TÍCH CỰC
12 năm
@quangloc999 one x one x+ one xx one xx+ tiếp one xxx 😁.....
minoan
CAO CẤP
12 năm
@quangloc999 chiến lược kinh doanh của HTC là vậy, phân khúc thị trường nhỏ, tập trung nhiều vào khách hàng thích kiểu cách.. họ cũng nghiên cứu kĩ lưỡng thời gian tung ra sản phầm mới cũng như số lượng người mua rùi 😁
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@quangloc999 về sau ra One X - , one x : , One X x , One X = nữa , kakaka
phucneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái gì cũng được ngoài cục pin..
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
Quan trọng là kiểu dáng nữa, ta chưa nhìn thấy hình dáng nó thế nào nên cũng không muốn đánh giá, còn câu hình thì quá ổn rồi, quả pin 2500mA có lẽ cũng trụ được 1 ngày đấy các bác à
các hãng android bây giờ chạy đua cấu hình thay cho việc nâng cao trải nghiệm của người dùng. mình thấy việc này không cần thiết lắm vì cấu hình nhiều điện thoại android bây giờ coi như đã "bão hòa", có cao thêm nữa thì cũng chỉ đến mức đấy. sao không nâng cấp pin và áp dụng những công nghệ mới nhỉ?😃
chạy đua thế này đúng là kiểu móc ví người mua mà😁 bảo sao android không mất giá liên tục. mua nửa năm giảm nửa giá😃)
@leo_valentine không biết nâng cao trải nghiệm người dùng là gì? (các pác có thể nói rõ hơn hay chỉ là vào chém theo số đông?) mà thấy pác nào cũng vào chém Samsung nói riêng và android nói chung ở khoảng này.
riêng mình thấy ss cũng có nâng cao trải nghiệm cho nguoi dùng đó chứ: multiview, đa nhiệm thật....
@hung2900 Thôi ông anti,ko thích cm ng ta thì cũng ko nên lôi ip vô, ng ta đâu nhắc có nhắc ip mà ông gây chiến thế
ngoc1414
TÍCH CỰC
12 năm
@leo_valentine sao bạn biết là ko áp dụng công nghệ mới ?
bạn có hiểu cải thiện cấu hình là 1 trong những cách áp dụng công nghệ mới trực tiếp nhất ko ?
@andysport Đâu, thì tại bây giờ chỉ có 3 HDH là iOS, Android với WP, WP vẫn đang quá đuối nên chưa cần nhắc đến, còn bạn kia mở miệng ra Android thế này Android thế nọ, thế nên mình mới nhắc đến iPhone thôi=))
Và giá sẽ trên mặt trời😁 HTC vẫn quá đắt:rolleyes:
moa 5" thì tiến sát tablet rồi
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
Tết này sẽ có quyết định cuối cùng. chứ từ giờ tới tết chắc có chục cái dt ra mắt. cái nào mà dưới 10 chai đẹp là mua. vì tầm này đủ quá mạnh với nhu cầu của mình.
Rò với rỉ, kiếm từ khác đi TT.
@hungle1905 lộ hàng nhé 😆
Đài loan chiếm đảo Ba Bình , nghỉ chơi
hóng các hãng chạy đua thôi, giờ mua 1 cái là tháng sau bị lỗi thời liền 😆
tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
@luckynine Thế thì suốt đời bạn chả mua được cái gì!😁
@tuanbode Haha, hóng là hóng thôi, còn bạn muốn mua thì mua, mình không thích thì mình không mua, cơ mà mình cũng chưa xài HTC nữa, mới có S1 với IP4s thôi, còn vấn đề có mua tiếp hay ko thì mình chưa biết, mình thấy hài lòng với những gì mình có
Vấn đề là bạn hiểu sai ý mình rồi, trước mình đã chạy đua và thấy rất mau lỗi thời, nên giờ mình dừng lại ở 2 em iu quý của mình, vậy có được k nhỉ, hay là bán S1 và ip4s để mua HTC nhỉ, hahaha
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Ra lẹ đi HTC ơi, đồn hoài!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019