Samsung mở nhà máy sản xuất điện thoại thứ 2 ở Thái Nguyên, Việt Nam

cuLong
16/10/2012 10:13Phản hồi: 459
Samsung mở nhà máy sản xuất điện thoại thứ 2 ở Thái Nguyên, Việt Nam

Trước nhu cầu ngày càng lớn của thị trường thiết bị di động, cũng như đáp ứng sự lớn mạnh của mình, mới đây công ty điện tử Samsung Việt Nam đã chính thức đầu tư xây dựng nhà máy sản xuất điện thoại thứ 2 ở nước ta, đặt tại tỉnh Thái Nguyên, nơi nổi tiếng với những đồi chè và đặc sản trà. Hiện Samsung đang hoàn tất những công đoạn cuối cùng với chính quyền tỉnh này để đặt nhà máy sản xuất, với vốn đầu tư ban đầu được xác định là 700 triệu đô la Mỹ.

Như vậy Thái Nguyên sẽ là nơi có nhà máy sản xuất điện thoại thứ 2 của Samsung ở Việt Nam, sau nhà máy đầu tiên ở Yên Phong (Bắc Ninh) được xây dựng năm 2009. Nhà máy ở Bắc Ninh là một trong những nơi sản xuất điện thoại hiện đại nhất hiện nay của tập đoàn Samsung, nơi đây từng cho ra đời những điện thoại mạnh nhất của họ là Galaxy S II, S III và mới đây là Note II.
Theo Samsung
459 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meodenth
TÍCH CỰC
12 năm
hay quá hi vọng hàng sam sẽ giảm giá
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
@meodenth Bộ phận sản xuất và bộ phận bán hàng ... không dính dáng gì nhau, bạn ơi !
@meodenth Đừng mong nhé ... cứ ngồi đó đợi..... đến nhân viên của họ...họ còn chẳng có chương trình giảm giá nữa là...đang mốc mồm ra đây nè ... híc
@meodenth Mở thêm không có nghĩa là giảm giá, nó chỉ là tăng khả năng cung cấp thôi
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy là ae chuẩn bị có thêm 1 nơi lấy hàng tuồn ra rồi

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@2nd Trông mong gì hàng đấy hả bác!!
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
@HoangPigg hôm trc đọc báo thấy mấy bác làm ở đó tuồn ra 1 số lượng hàng lớn kinh khủng.. thiệt hại cũng khấm khá, đọc rồi chỉ sợ các nc bạn sợ vn mình và không dám đầu tư nữa ấy, hjx.
-trông mong mấy hàng đấy còn hơn mong mấy cái hàng tàu bác ạ
@xuxu09 bác yên tâm. Cái này có công an lo rồi. Mấy ông CA nhà mình đổ đốn thật nhưng điều tra, phá án cũng hiệu quả lắm😁
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangPigg Con S3 tuồn ra rẻ hơn 5tr đấy
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
Samsung làm ăn khá hợp lý, không dây với bọn Tàu.
@sucsong1 Đụng hàng avatar rồi 😁

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
@zodanh2102 bác đổi lúc nào :D
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
Việt nam chuẩn bị có thêm thu nhập từ thuế rồi.. Cảm ơn sam sung đã đem lại nhìu smphone hợp túi tiền.. Cho việc làm tại việt nam!
tho.pham90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicoptm thuế cái mẹ gì. Samsung Nokia ... Việt Nam ko thu dc đồng thuế mẹ nào. Tất cả linh phụ kiện đều nhập khẩu về từ công ty mẹ bên Hàn Quốc. Việt Nam chỉ có lắp ráp, mà vì ưu đãi về thuế nên nó mới đầu tư tại Việt Nam. Khoảng 10 năm sau mới bắt đầu đóng thuế
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tho.pham90 Biết mẹ gì mà nói, SS đóng thuế 5 năm đầu thôi, các năm sau không phải đóng nữa.
skul9x
TÍCH CỰC
12 năm
@chicoptm Và nhiều người vô sinh nữa. =.=!
@chicoptm thuế j mà thuế.
khu chế suất mà.
ducnguyen14
ĐẠI BÀNG
12 năm
tinhte lại chuẩn bị có đợt phụ kiện ss hàng thái nguyên =]=]
bomdailo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic! sao không mở nhà máy trong nam vậy o_O
skul9x
TÍCH CỰC
12 năm
@bomdailo bởi vì giá nhân công trong nam đắt hơn.
@bomdailo Mình đã từng làm ở Bình Dương rồi. Láo nháo lắm. Bắc Ninh, Thái Nguyên, Vĩnh Phúc đang học tập và quy hoạch lại tốt hơn.

Với lại người Hàn và Nhật thích miền Bắc VN hơn vì có 4 mùa. Miền Nam nóng quanh năm chán fèo. Mưa xuống lạnh tí, giảm vài độ co ro mặc áo len rồi.
aliviss
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Edward Đỗ chắc 1 phần nguyên do cũng là hàng sẽ xuất sang China nữa thì phải với lại gần cảng Hải Phòng đi Hongkong dễ hơn là từ phía Nam. có khi do VN ko làm nhái đc các sp như bên tàu nên các hãng chuyển dần sx về VN các bác nhỉ ^^
@khoado93 Có đủ tài chính, tìm niềm vui ở hàng công nghệ là thú vui lành mạnh và tốt hơn nhiều so với việc nhiều em con nhà giàu ăn chơi đập phá loạn xã hội.
ruby time
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm ăn với bọn tàu chắc sau vụ apple với vụ Nhật sợ r nên chạy hết 😆)))))
ta hưởng lợi
Chúc mừng sự lớn mạnh của samsung vina.

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
tình trạng tuồn hàng ra ngoài tăng lên và anh em mình dc dùng SS lậu rẻ 😆
@shami983 SS Bắc Ninh giờ nó có cả một đội FBI tinh nhuệ rồi ko như trc nữa, a nào bị đội này gọi vào hỏi thăm ra ra mặt mũi thâm đen về nhà vài ngày là lăn ra chết !

Sent Form my Phone
@td123 đợt này bị bắt nhiều rồi
đợt trc nghe giang hồ đồn mất nhiều lắm
@shami983 thì tuần trước ở bắc ninh có 1 vụ nhân viên tuồn hàng ra rồi mà
Sao không về Vĩnh Phúc nhỉ, gần HN, gần sân bay quốc tế 😁
@o0tobite0o 😁. Khi chọn địa điểm, Bác Hồ vẫn chọn nơi "Thuận đường tiến, Tiện đường thoái" Vĩnh Phúc là một nơi như thế :D
Pr ác chưa !. Có Honda, Toyota rồi giờ phải thêm Samsung nữa thì Vĩnh Phúc sẽ vip hơn :D
@smile_nice90 Vĩnh Phúc đã có khá nhiều khu CN, trong đó Honda, Toyota là một vd điển hình. Địa bàn "Thuận đường tiến - tiện đường thoái" (theo kiểu chọn chiến khu của Bác Hồ) - Vĩnh Phúc là một nơi như thế :D. Mà tỉnh lẻ thì thiếu gì đất. Có điều người Vĩnh phú đi đâu cũng bắt tay rung rung, giật giật nhiều quá, bọn "hàn xẻng" sợ
@Hoang_S Vinh phúc cung ngon nhưng Thái Nguyên kém gì hả bác. Cũng giáp Hà nội, các sân bay Nội Bài 35 km. Bác đừng quên Thái nguyên nó lên thành phố từ những năm 65 vàc có sẵn hạ tầng để đáp ững cho khu công nghiệp nặng ngày trước;). Dù rằng vài năm gần đây Vĩnh Phúc được ưu tiên phát triển các khu công nghiệp nhẹ hơn nhưg Thái nguyên vẫn được quan tâm và là mục tiêu phát triển thành trung tâm kinh tế vùng trung du phía bắc. Còn nói địa lợi "thuận đường tiến, tiện đường thoái " thì nó trước cũng là khu căn cứ địa của 6 tỉnh "Cao Bắc Lạng Thái Hà Tuyên".
@Hoang_S chuan ko can chinh
có thêm nhìu việc làm, nhưng lại ô nhiễm mt
@duongvantuan1914 ô gì mà ô, cứ có công ăn việc làm cho dân mình là tốt rồi, pố sợ ô rồi có bị ô ko, cn người ta đã tính hết rồi, cho nên đừng sợ ô nữa thay gì sợ, nên Ô KÊ con gà đen đi pố
@duongvantuan1914 Đồng ý là ít nhiều có ảnh hưởng tối môi trường, mặt trái công nghiệp là vậy. Tuy nhiên tác hại về môi trường từ nhà máy sx điện thoại là nhỏ so với nhiều lĩnh vực khác. Nó chẳng ăn thua gì khi so sánh với những Huyndai, Vedan, Boxit ... đâu bạn.
Cảm ơn và ủng hộ Sam Sung 😁
thelightvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duongvantuan1914 làm gì không ô nhiễm bạn? ít hay nhiều thôi. cái nào mà chẳng có giá của nó. cứ cuốc đất mãi sao?
SS vẫn tin tưởng Việt Nam nhưng cứ nhảy hàng như vụ Yên Phong thì nay mai sắp có nhà máy mới rồi, muốn có việc làm nên bỏ tính tắt mắt ,tham thì thâm, ăn cắp số lượng lớn lo chả chết😁
@smile_nice90 Không nên hưởng ứng hàng tuồn ra như thế rất tốt vì sẽ ảnh hưởng đến môi trương đầu tư của nước ngoài và tạo ra một ấn tượng không tốt về người VN.
@smile_nice90 bác này cũng mê angry bird ko có ít đâu, vừa định thay con chim thật cho avatar của mình thì bác giành mất rồi :-((
minhkhai31
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ủng hộ Samsung tạo việc làm cho người dân của nước ta 😁
Chẳng vui chút nào ! họ xây nhà máy ở Việt Nam là vì nhân công VN rẻ 😔.
Biết là có công ăn vl còn hơn không nhưng vẫn buồn ! :(
@0obimbimcayo0 đó là lợi thế của vn thu hút đầu tư nước ngoài,nhưng có 1 đều chắc chắn rằng lương của ss sẽ cao hơn mặt bằng chung ở vn,và đặc piệt là người dân vn sẽ không nổi loạn như foxxcon.vn không làm khó như bọn tàu đểu khi đụng chạm đến lợi ích của nó.doanh nghiệp nhật là bằng chứng nhãn tiền,ss khôn ngoan kg vào tàu đểu,mai mốt trung hàn giành biển hoàng hải thì ss và các doanh nghiệp khác của hàn sẽ bị như nhật
@0obimbimcayo0 Hàng xách tay khéo bác lại xách về 1 e "Made in Vietnam by Samsung" đấy ạ
@0obimbimcayo0
Đúng. Quá buồn ấy. Tại sao các bạn lại tự hào khi đi làm thuê cho họ? (Phải đi làm thuê là một nỗi tủi nhục đấy)

Tôi chỉ tự hào nếu có một công ty nào đó của VN đặt tại Hàn Quốc!

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
vantutn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@OẳnTàVằn
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng SX ở VN thì nghe ngờ ngợ, đợi hàng xách tay có vẻ yên tâm hơn...
@longrio2 Đúng là tinh thần đú hàng ngoại thấm vào máu rồi.
anhchang_^
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datct0407 không phải đú hàng ngoại đâu mà ngay cả mấy điện thoại xách tay made in vietnam by samsung. thì hàng xách tay nước ngoài vẫn rẻ hơn mua thẳng từ việt nam
MENBK
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longrio2 Đời mua được mấy cái. Hàng sách tay thì cũng chữ Vietnam to lù lù. Sao nhiều người cứ có cái tâm lý ...
Tay nghề của dân ta ngày càng nâng lên.sản phẩm của việt mh xài chất lượng cũng tốt đâu tệ đâu.ủng hộ ssvn nào

Send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
Chỗ mình thấy samsung đang tuyển nhân viên
Không mong gì hơn, mong cho giá mấy chiếc smartphone, table và cả ultrabook đều được sản xuất ở Việt nam và giá thành rẻ hơn
@vuonghoat Gọi là công nhân thì đúng hơn, họ tuyển công nhân phổ thông b ạ
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dong_tuyet93 Công nhân cũng chẳng sao bác gần yên phong ah, hý làm tạm mà cóc nhảy sao được, thấy bảo k tuyển nam bác giúp em tìm hiểu chút nha, nhà em cách hơi xa chỗ này, có j bác trả lời em nha thank bác, hoặc bác giúp em qua yahoo dưới chữ ký em nha cảm ơn bác trước nha
@vuonghoat M ở hà tĩnh cơ, mình thấy ở chỗ mình ng ta đưa giấy đén báo tuyển nv, m cũng k biết là họ tuyển đi đâu làm nữa bác ak
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dong_tuyet93 Ố ố samsung ở kcn yên phong bắc ninh mà
beattime
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhà m Thái Nguyên ko biết làm nhà máy ở chỗ nào đây :-ss
@khoado93 :D hehheehee
htn86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@beattime Nhà máy ở Sông Công, họ mua lại nhà xưởng của Cty Shinwon mà
@beattime hình như ở sông công bạn a
@Naruto_Xboy Với cái khu công nghiệp nặng Gang Thép thì cộng thêm cái nhà máy lắp ráp của Samsung thì si nhê gì. 😃.
xinbattn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quê nhà đây rồi, cho khỏi danh Thái xong vẫn còn Nguyên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019