Trưởng bộ phận Windows dùng máy tính bảng Surface làm ván trượt

Duy Luân
17/10/2012 7:40Phản hồi: 133
Trưởng bộ phận Windows dùng máy tính bảng Surface làm ván trượt

Chiếc máy tính bảng Surface mà Microsoft sắp bán ra có lớp vỏ được làm bằng hợp kim vapor ma-giê (chế tạo từ sử dụng phương pháp ngưng tụ vật lí - physical vapour deposition hay PVD), còn bề mặt màn hình thì phủ kính cường lực Gorilla Glass 2.0. Để chứng tỏ rằng chiếc máy của mình có độ bền cao, mới đây trưởng bộ phận Windows đến từ Microsoft, ông Steve Sinofsky, đã sử dụng chiếc tablet này để làm ván trượt kết hợp với bốn bánh xe được gắn thêm. Hình ảnh Sinofsky đang đứng trên Surface được đăng tải lên trang Twitter của ông, hơi tiếc một chút vì ảnh khá mờ. Chưa rõ mẫu máy được dùng làm mặt ván là Surface RT hay Surface Pro, nhưng dù gì đi nữa thì đây cũng là một trong những biện pháp vui nhưng hữu hiệu mà Microsoft sử dụng để quảng bá cho chiếc máy tính bảng chạy Windows 8 của riêng mình.

Xem thêm: Microsoft công bố cấu hình chi tiết cho Surface

Theo Neowin, Twitter (1), (2)
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic ! mình còn ko có mà dùng 😔
tuytam
ĐẠI BÀNG
12 năm
zậy mới đúng là MS quá "đỉnh". kì này apple, android tiêu 😁
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuytam nói Apple thì phải thêm vào SS, HTC, Google, Sony, Motorola chứ, thậm trí kéo cả BB vào luôn đi... thằng rr !
trời...😆 quảng cáo độ bền ak....phai test lại...sao không làm thớt thái thức ăn ta hehe
@rapper1412 thớt thái thức ăn thì chỉ là màn thử chịu lực của kính gorilla thui mà bác , , cái này mới độc chứ
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
@rapper1412 Khi nào bán ra rồi thì tha hồ có mấy thằng chuyên lấy dao chém với lại dùng búa gõ cho bể màn hình chơi 😁
quá ghê, quá nguy hiểm.
Thế này thì trùm surface rồi, bố thằng tab nào dám chơi trò này, kinh quá 😁
@paradisetn mình quote gì bài bạn trên thì theo đó mà đọc cho đủ bạn nhé 😃 ,
còn chả ai mua tablet về để làm ván trượt cả , chỉ có những công ty làm thí nghiệm và những ng thừa tiền thôi 😃
@kingdat12 Bạn ko hiểu à
Bạn lấy ipad làm ván trượt thì nó die luôn
Còn lấy cái Surface thì nó dùng Ok
@paradisetn bạn mới là người k hiểu , mình đang trích dẫn lại lời bạn trên là :" ai dùng cái tab khác làm ván trượt ? " ,dùng hay không khác với dùng chết hay dùng không chết.
còn ý bạn thì mình hiểu , okie
@kingdat12 có rồi đó bác vừa nêu ra, nên xem lại cách ăn nói cho chuẫn để người ta khỏi bẻ bác ah.
crabs
CAO CẤP
12 năm
Ko khéo mai mốt microsoft bị kiện vì người mua surface làm ván trượt nên bị hư 😃
tinhte0112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào mua được cũng phải thử một phát xem cảm giác nó thế nào. ;)
menx
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc sắp tới iPad mini sẽ có chiêu PR bằng cách mang sang chiến trường Syria là lá chắn chống đạn cho lính Mỹ quá 😁
@menx :D7.85 inch thì sao đủ bự để chắn, surface chắn tốt hơn.
@menx con này thì chỉ che được một vài phần "nhạy cảm" thôi bác :eek:
@menx Mình thích cách nghic của bạn . =)) Đúng là chưa tab nào dám liều như thế này

ola ba ba
trueboy84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho vào xay như ipad và iphone thì sao nhỉ 😁
@trueboy84 Này thì xay:
http://m.kenh14.vn/2-tek/choang-voi-mon-sinh-to-smartphone-20121017032212283.htm
Ip5 tuong? bê`n, aI dè nát bét trong khi S3 vän ko sao.
@trueboy84 Gãy răng cưa của máy xay chứ sao 😆
s.club2
TÍCH CỰC
12 năm
được
MS mà có con Surphone nữa thì tuyệt 😁
Lại sắp có trò vui nữa để xem rồi !!!!
vãi MTB kiểu này lên diễn đàn hay Face không ném gạch những bài viết hay những người mà mình ghét nữa chuyển qua ném SurFace, 1 phát chết luôn😁
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phải không zậy trời,dám đem đi tạt lon với cái N-Gage của ta không
manhbvht
ĐẠI BÀNG
12 năm
show hàng vãi đạn thật
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
em đổi cho a cái ván trượt xịn lấy cái Surface được không:p
kinh khung that nhi
EviLxX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ trượt bình thường thôi hay còn xoay vòng để chịu lực nữa? Vì cho 4 bánh xe như vậy thì tác dụng lực bị chia đều ra à
mrblack01
TÍCH CỰC
12 năm
@EviLxX 4 bánh xe là ở dưới mà bác...ở trên thì chiếc Mtb kia vân chiệu hoàn toàn trọng lực của người đứng trên mà

ps: khi nào mấy mod trên tinhte trên tay em này, thì các mod review lun cái tính năng này cho nó máu
@mrblack01 Chẳng hiểu ý bạn nói chịu hoàn toàn trọng lực đúng ở điểm nào.phần tiếp xúc giữa mặt sau mtb với cái bánh xe đc gia cố bởi một bề mặt lớn(xem video thử con ipad) thì chẳng lấy đâu mà chịu lực cả.Với lại chắc chỉ dùng để đứng lên đi thẳng,ko thực hiện những động tác xoay vòng thì bất cứ chiếc mtb nào của tq cũng làm đc.
@one_love55 nhìn thấy trong video con ipad thần thánh làm ván trượt vừa đứng lên phát nát bét cái màn hình chưa bạn.
mrblack01
TÍCH CỰC
12 năm
@one_love55 cái đó là con ipad còn non này bác đã thấy thiết kế em nó chưa...nếu bên dưới là 1 lớp kim loại thì em nó ko chiệu lực nhiều....nhưng nhìn trên hình con này thì nó ko có lớp dưới nên nó chiệu hoàn toàn trọng lượng của người đứng trên rồi
@one_love55 Đừng nói lấy máy tính bảng làm ván trượt, bạn chỉ cần để nó trên mặt đất phẳng, sau đó đứng lên nó mà nó không bị gì, mình khen bạn tài.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hổ báo trường mẫu giáo là đây!!!!
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
Làm thớt chặt xương
Làm dao thái sườn bì chả
Em ủng hộ các bác MS 2 tay luôn

Xu hướng

Bài mới