Samsung: Người dùng Galaxy S III tại Mỹ sẽ được cập nhật Android 4.1 trong một vài tháng tới

Blaze1st
17/10/2012 18:55Phản hồi: 144
Samsung: Người dùng Galaxy S III tại Mỹ sẽ được cập nhật Android 4.1 trong một vài tháng tới
Samsung-Galaxy-S3-with-Android-4.1.1-Jelly-Bean copy.jpg
Samsung vừa mới đây đã chính thức xác nhận hãng sẽ bắt đầu tung ra bản cập nhật Android 4.1 - Jelly Bean - cho người dùng Galaxy S III tại Mỹ trong "một vài tháng tới". Tuy nhiên tập đoàn điện tử Hàn Quốc này không tiết lộ cụ thể thời gian khi nào sẽ phát hành, Samsung cho rằng việc cập nhật hệ điều hành sớm hay muộn sẽ do các nhà mạng quyết định bởi họ sẽ phải cài thêm một số ứng dụng hoặc hình nền đặc trưng. Dẫu biết là một vài tháng nữa, nhưng nhiều người tại Mỹ hy vọng chiếc S III của mình sẽ được lên Jelly Bean ngay trong năm nay.

Samsung cho biết đây không chỉ đơn thuần là một bản nâng cấp hệ điều hành dành cho Galaxy S III, đây còn là một phiên bản với nhiều sự cải tiến về giao diện, trải nghiệm người dùng cũng như các tính năng mới, mà tiêu biểu nhất đó là những cải thiện đáng giá của ứng dụng Camera. Về Android 4.1, bản cập nhật này sẽ đi kèm một số điểm nhấn như Project Butter giúp máy chạy nhanh và mượt hơn, menu cài đặt được sắp xếp lại, cung cấp hai chế độ Homescreen, thanh Notification có nhiều tính năng hơn, bổ sung Google Now và màn hình Pop-up play đã có thể thay đổi kích thước.

Như vậy sau Ba Lan, bây giờ đến lượt Mỹ rất có thể sẽ được Samsung ưu ái phát hành Android 4.1 dành cho Galaxy S III.

Video Galaxy S III chạy Android 4.1 chính thức (được Samsung tung ra tại Ba Lan trước đó)

Nguồn: Samsung
Video SamMobile
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kieuqtoan
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi Nexus của mình 😃
@kieuqtoan Khổ ha, Nexus của chúng mình lên 4.1.2 cmnr.
dinhquyhf
TÍCH CỰC
12 năm
@kieuqtoan Chả liên quan!!!
kieuqtoan
TÍCH CỰC
12 năm
@dinhquyhf Ý mình là Nexus đã được lên 4.1 từ 4 tháng trước rồi
giờ đang là 4.1.2
Ngay cả Note II lúc mới ra cài 4.1 nhưng chắc còn dài dài nữa mới lên được 4.1.2
lại còn sắp ra 4.2 nữa chứ
dòng Nexus được ưu ái quá
kieuqtoan
TÍCH CỰC
12 năm
@matrix8145 Note II khi ra mắt cũng được cài cắm 4.1 nhưng mà chắc cũng dài dài nữa mới lên được 4.1.2 😕
trong khi chúng ta sắp dùng 4.2 rồi :p
pegasus3390
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn bán còn cập nhật. Đến khi có hàng mới như S IV chẳng hạn thì có cập nhật nữa k nhỉ >"<
@pegasus3390 Thì nó cũng như S2 bây giờ khi đã có S3 rồi ý.
Xét một cách cho cùng thì cũng đều do chiến lược của các hãng khác hết. Ra con mới mà còn chăm chút cho con cũ nhiều quá thì bán con mới cho ai. Gọi là còn chăm chút đỡ làm mếch lòng thôi, cứ kêu ca chứ nhìn sang nhóm phát triển Rom Cyanogen Mod xem họ có bao nhiêu ng mà họ cho ra đời 1 bản rom mới nhất của Google trong thời gian bao lâu? Chả nhẽ bộ phận phần mềm của các hãng lại ko hùng hậu bằng một nhóm phát triền phần mêm??? Mà sao hãng ko lấy ngay cái bản rom CM đó đã ổn định về thêm bớt những tiền ích, giao diện của mình vào có phải tiết kiệm thời gian nâng cấp ko. Tại sao mỗi khi có hãng nào đó giới thiệu sản phẩm mới đều là phần mềm mới nhất???Đơn giản là vì tiền hết,vì doanh số mà thôi !

Sent Form my Phone
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@pegasus3390 Đến SII còn được nằm trong danh sách lên 4.1 kìa dù đã có SIII rồi kìa. Thời gian để được hỗ trợ cũng hình như tính bằng 2 năm hay gì đó chứ ko phải cứ có mẫu mới mà bỏ cũ đâu. Tính ra trong các nhà sản xuất android thì SS là cập nhanh và nhiều máy nhất đó. Còn nếu so sánh cấu hình thì Sont thường ra cấu hình mới chập hơn nên hay có chuyện cùng 1 cấu hình như Sony thì lên bản mới còn SS thì ko. Tính ra hãng nào cũng như nhau là các mẫu đuều có 1 thời gian hỗ trợ cập nhật phần mềm nhất định cúứ ko thể bắt họ cứ phải hỗ trợ suốt được.
một vài là bao lâu ? 1, 2 tháng hay 5, 6 tháng cũng đều là 1 vài tháng cả. Một hãng điện tử lớn mà đưa ra câu tuyên bố "chuối" không thể tả
@hooliganboy Hình như bạn không đọc bài thì phải nhanh chậm phụ thuộc vào nhà mạng quyết định chứ đâu chỉ phụ thuộc vào Samsung.
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
@hooliganboy Cậu này Ifan thì phải. Không đọc kĩ bài or không biết đọc thế? Không thấy ng ta bảo là tùy thuộc vào nhà mạng từng khu vực à? Một câu cm mà "chuối" không thể tả :p
@hooliganboy Có đọc kĩ chưa mà comment lúa vậy, có thấy ngta nói time cập nhật còn tuỳ thuộc nhà mạng ko, do họ cài thêm ứng dụng và hình nền đặc trưng nữa, S3 đx phân phối ở Mỹ qua bao nhiu nhà mạng, mỗi nhà mạng lại có lịch update khác nhau, làm sao SS đưa ra 1 thời điểm nhất định đx, nói vài tháng vậy là phù hợp rùi bạn
@hooliganboy "Người dùng Galaxy S III tại Mỹ sẽ được cập nhật Android 4.1 trong một vài tháng tới"
Đây là thông tin cho thị trường Mỹ chứ có phải là thông tin trên toàn thế giới đâu mà bạn bức xúc. Và cũng nói rõ là phụ thuộc vào các nhà mạng. Như ở Ba Lan bản android 4.1 đã sẵn sàng để cập nhật rồi còn j, Samsung như vậy bạn còn thắc mắc cái j ?
1 vài tháng tới ??
THáng sau có 4.2 rồi còn gì ?
Phân biệt giàu,nghèo.SS chơi không đẹp.
@hungle1905 phân biệt là sao, s3 ở đâu chả dc nâng cấp, bài này nói đến s3 ở Mỹ chứ có nói chỗ là s3 chỗ khác k dc nâng cấp k? mà ở VN nâng dc rồi còn gì.
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
Thứ 3 chứ. Ba lan và thụy điển rùi mà

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
lyhongson
TÍCH CỰC
12 năm
Công nhận dạo này samsung ra máy tốt mà cập nhật chương trình cũng nhanh nữa, khi nguowì dùng phản ánh là xác nhận và sữa lỗi ngay, không như apple lỗi thì cho người dùng chịu 😁.
@quang185 1. Android 4.1 ra mắt ngày 27.6 , phát hành chính thức trên AOSP ngày 9.7 , ngay 2 tuần sau galaxy nexus và nexus S đã đc cập nhật . Nếu so sánh tốc độ cập nhật của Google dành cho máy của hãng ko kém gì Apple cả
2. Samsung ko dùng pure Android , họ tùy biến cả cái HDH nữa nên việc S3 nhận đc 4.1 từ giữa tháng 9 , 2 tháng sau khi có 4.1 , như vậy là quá nhanh rồi , bạn đã đọc bài Này chưa ? nếu đọc ban sẽ hiểu thêm 1 chút về android :D
Hỏi bạn thêm câu nữa , Apple có bao nhiêu cái dòng đt và Samsung có bao nhiêu dòng ?
Mong bạn đọc-hiểu và đừng cho người khác là ếch ngồi đáy giếng nhé 😃
@zipder Apple ra mắt chính thức ios 6 ngày 19/10 ( nhớ k lầm là như thế) và 1 tuần sau đã có thống kê 60% người dùng lên ios 6 ( tất nhiên loại khoe của và dùng app lậu thì k chấp) như vậy là sau 1 tuần đã có hơn 1 nửa số ng dùng lên ios 6 , còn android thì bao lâu? bạn tính xem bây h có đc mấy % ng dùng lên đc 4.1, còn về việc samsung ra nhiều dòng máy so vs apple vì đó là chiến lược của các hãng khác nhau, nhưng bạn cho mình hỏi có bao nhiêu dòng máy của samsung sẽ đc cập nhật hdh mới nhất? và lúc cập nhật đc cái hdh đó thì nó sẽ lại ra 1 hdh mới hơn rồi, ng dùng android( trừ các bác nexus) luôn ở trong 1 cái vòng luẩn quẩn để chơ cập nhật( còn muốn nha thì phải mú máy mới như note 2 chẳng hạn nên đừng bảo sam k có thời gian nhé, muốn lên 4.1 nhanh thì mua note 2 :D và siêu phẩm s3 sau vài tháng ra mắt đã trở nên lỗi thời vì luôn trong cái vòng luẩn quẩn k lên đc hd mới nhất( và ss hình như chưa có 4.1 cho s3 trên toàn thế giới mà mới chỉ có ở 1 số nc thôi bạn nhỉ😃
@quang185 Mình hiểu ý bạn là nói về % ng (đc) dùng phiên bản mới nhất của OS thì mình muốn giải thích như thế này
-iOS chỉ có iphone , ipad và ipod chạy đc và đều là hàng của Apple , lên iOS 6 hay ko là tùy , nhưng gần như chắc chắn là ko từ iOS 6 về iOS cũ hơn đc ( trừ dùng Redsn0w về 5.x ) và cũng ko thể về 4.x đc
-Android thì bạn biết đấy , bạt ngàn các hãng và chủng loại , và không phải ai cũng thích mua nexus của GG + bạn muốn dùng phiên bản nào thì dùng , lên 4.x về 2.x hay 3.x(tablet) đều đc , miễn là bạn thấy nó mượt và hợp ý bạn nhất
-> tỉ lệ % người dùng khác hẳn nhau , bạn thấy đúng chứ ? :D

Nói về bao nhiêu máy của SS ( và các hãng khác ) lên đc 4.1 chính hãng thì khó để nói vì nó dựa vào cấu hình của máy 1 phần và 1 phần do dung lượng của máy ( lấy ví dụ con SGS 1 của mình , khủng bố 1 thời nhưng cũng k lên đc 4.0 chính hãng , lý do ? ko đủ bộ nhớ để chứa giao diện TW của SS , anh ý phát biểu thế thì chỉ biết thế :D) và thế là mình chạy 4.1 trên bản rom cook ngon lành trên nó bây giờ đây , nhưng do mình thấy ko thích lắm nên mình về bản 2.3 chạy vì mình thấy chạy 2.3 nó ổn hơn so với 4.1 ( 1 chút liên quan đến tỉ lệ % bên trên )
Còn về mua máy mới thì chia làm 2 loại khách hàng , 1 là người mua về phục vụ nghe gọi , 1 là đam mê phá , loại 1 nghe gọi thì chủ yếu dùng đt để nghe gọi lướt web chơi game nên (mình nghĩ) chắc họ ko quan tâm lắm đến máy đang cài HDH j , phiên bản bn , miễn ngon mượt hợp túi tiền là ok
loại 2 đam mê phá , ng có thừa tiền thì k nói , cứ hàng khủng là chiến , ng bt thì tất nhiên họ sẽ mua 1 cái cấu hình tầm trung trung ( dạng cái S1 của mình chẳng hạn , sau đó cái rom cock lên là ta cũng có 4.1 xài roài , kém ai đâu :D )
Về phát hành phiên bản thì anh SS hay chơi theo vùng , ai biết thì down trên mạng về cài trước , ai k biết hay sợ máy hỏng thì cứ chờ đến lượt vùng của máy mình thôi :D
Ngoài lề xíu : cái iPad mình cũng chưa cho lên iOS 6 , vì ko có youtube với maps , bất tiện lắm , mình thì hay dùng 2 cái đấy sẵn , cứ ngồi 5.1.1 dùng là sướng rồi :D
@zipder Bác này nói chuẩn này. Ipad của mình cũng đang ở 5.1.1 lên 6 cũng nhiều cái bất tiện. SS update thế này nhanh lắm rồi, ăn đứt các hãng android khác. Còn so vs apple thì tất nhiên là chậm rồi nhưng mà đã thích cái gì thì nó tệ đến mấy vẫn chấp nhận đc. Ai ko chấp nhận đc thì sang iphone ko thì dùng nexus cho ổn
Đúng là củ chuối. Đợi đến bao giờ đây
hic. không biết đến khi nào mới về VN đây.
@lethaibaopkds Từ BaLan mà tới Mỹ phải mấy tháng trời, còn từ Mỹ tới VN chắc còn lâu😁
@lethaibaopkds Ùm. Chờ dài cổ luôn. S3 mình hao pin quá. Không biết lên 4.1 có hết hao pin nữa không.

pkhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thientoantran Có thì cứ lên.ngại j ko thử?

Những tính năng mới thấy hấp dẫn quá !
BẠN NÀO DÙNG S III ,SẮP CÓ THÊM NHỮNG TRÃI NGHIỆM THÚ VỊ RỒI !
Nexus vừa lên 4.12 hehe. 1 tình yêu duy nhất là nexus
S2 của mình.khi nào đây.lại hóng
@leminhtri138 S3 còn đang đợi, thì S2 cứ đắp chiếu dài dài đi bác
Rất nhiều quốc gia đã có 4.1.1 các bạn nào thích tải về mà trải nghiệm, còn đợi Việt Nam chắc lâu đấy😃
@smile_nice90 SSVN chắc cũng một vài tháng tới. Chậm nhất là mùa hè năm sau. Up luôn bản quốc tế rồi khi nào đi bảo hành thì reset vs up về firmware gốc là xong. 😃

ola ba ba
Dẫu sao vẫn còn có cái mà chờ, 1x chưa thấy tăm hơi gì cả, bảo trong tháng 10 mà gần hết mịa tháng 10 rồi chả thấy gì
ongnooii
TÍCH CỰC
12 năm
@kelangbat Anh cứ yên tâm mà chờ, cùng lắm là 31/10 thôi 😆, ít ra còn có cái deadline chứ dân S3 ở VN muốn có bản JB stock còn chả biết chính xác ngày nào kia kìa 😁.
@ongnooii Năm sau mà mới có thì chắc là chả bao giờ anh mua lại HTC, lần trước mua thằng Moto cũng ăn 1 quả đợi hàng năm trời chán lè lưỡi, sau mua SS thấy khá hơn, dễ chơi rom cook và cũng nhiều Firmware hơn.. chả lẽ lần này lại là 1 sai lầm
haha, xem tin này bên engadget thấy thiên hạ ném đá kinh, ai cũng bảo là "vài tháng nữa" thì SS đã kịp đẻ vài dòng phone tiếp mất rồi, chưa tính đến OS cũng đã là 4.2 hay 4.x, ..
đã cập nhật 4.1 cho S3 và 4.1.2 cho G Nexus, thế mà Mỹ chưa có. cứ bản quốc tế chơi là ngon nhất. hi!
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết giống 4.1 trên Note 2 ko nhỉo_O
4.1 chưa kịp trải nghiệm hết, thì lại sắp có 4.2
Cứ phải chạy đua thế này đuối chết
Hổ trợ người dùng quá tốt... siêu phẩm là đây 🆒

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế