Trên tay HeadAmp Aloaudio The National

cuhiep
20/10/2012 8:52Phản hồi: 85
Trên tay HeadAmp Aloaudio The National
Tuy chúng ta từng có một vài buổi offline về tai nghe với HeadAmp nhưng có vẻ như những gì anh em Tinh Tế cần biết về các sản phẩm giúp nghe nhạc hay hơn này là còn khá nhiều. Hôm nay mình xin giới thiệu với anh em chiếc amplifier cho tai nghe đến từ hãng Aloaudio(Mỹ). Aloaudio là hãng chuyển sản xuất phụ kiện hỗ trợ cho việc thưởng thức âm nhạc di động. Aloaudio hiện đã có vài sản phẩm được phân phối tại Việt Nam. Chiếc National là chiếc HeadAmp nhỏ nhẹ và giá dễ chịu nhất của Aloaudio. National được hoàn thiện với chất lượng tốt, cầm trên tay rất cứng cáp và xịn. The National giống như các sản phẩm khác của Aloaudio cũng được sản xuất ở Mỹ. Vì là Amp di động nên National được trang bị pin 4400mAh và lý thuyết thì bạn có thể nghe được khoảng 10 tiếng liên tục.

Về chất lượng âm thanh thì khá là khó diễn tả và mình không nói về nó trong bài này, việc gắn thêm Amp National vào giúp cho chúng ta có âm thanh ra tốt hơn, trong hơn và mạnh hơn rất nhiều so với âm thanh ra trực tiếp từ điện thoại hay máy nghe nhạc. National cũng có lợi thế vì là một thiết bị có thể dùng độc lập, chỉ cần nó và máy phát nhạc chứ không cần phải thêm thiết bị khác. Tức là mức độ mang vác của chúng ta giảm đi đáng kể. National phù hợp với những tai nghe di động, in ear hay những tai nghe có kích thước nhỏ.

Trong loạt hình này mình gắn lộn đầu input và output 😁

Cám ơn Hificlub/ dhouse.vn nhà phân phối Aloaudio đã cho mình mượn The National.
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lekhoabao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ặc. Nhìn giống như đồ cổ của những năm 1960, đặc biệt là cái kiểu chữ fan-ta-zi "The National".
h2ckira
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài đánh giá về thiết bị âm thanh mà lại không nói gì nhiều về chất âm. Các tai nghe anh sử dụng trong hình thì không cần phải dùng headamp vẫn chạy hết sức mạnh đc. Nếu muốn review con headamp này thì nên dùng mấy con headphone fullsize, còn mấy con inear hay portable thì không ổn đâu.
Nếu đc thì anh nên làm lại bài review.
Thân

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@h2ckira Cám ơn bạn đã ý.
Bài này mình chỉ trên tay giới thiệu sơ qua.
Mình không thể viết được bài review thiết bị âm thanh nên không viết bài về nó. Hy vọng anh em nào có có thể tham gia viết mấy bài review về thiết bị âm thanh thì hay.
Cubiboy90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep Lòng thòng thật, ra đường xách theo cục này ko ổn tí nào, thà mua cái V-Moda VAMP làm case lun thì dc (vừa case vừa dc thêm 2000mAh cộng dồn vào dt => thời gian sử dụng lâu hơn), tuy chỉ làm cái dt dày lên 1 chút. Với lại headamp mà chỉ xài dc cho 1 số inear với onear công suất nhỏ thì ... :| thà nghe trên dt còn hơn.
Nhắc đến VAMP bác hiệp có dk làm 1 bài [Trên tay] con này cho A E chiêm ngưỡng 1 tí nhé 😁, trước giờ mình toàn nhìn trên website với coi quảng cáo nên chẳng biết j về nó (giá nó cũng chát quá :p)
bvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
- đang dùng Fiio E17 + Beyerdynamic DT880 250ohm + Shure se425 thấy cũng ok cho newbie như mình
Vậy mà bác không nhờ kỹ thuật viên bên cho mượn sản phẩm hỗ trợ
Dang.Quang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm quả califorlia 280W rồi cắm phone vào mà nghe
tai nghe đi cùng suốt chiều dài video là tai gì vậy bác Hiệp
ira1n06
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honmalee Klipsch Image X10 ( X10i thêm microphone cho iphone)
Giá khoảng vài trăm $
bất tiện quá, ko hề "di động" chút xíu nào hết. Nối từ máy nghe nhạc sang tai nghe là đã quá lòng thòng rồi
Oxi
CAO CẤP
11 năm
Ngon quá!
@Oxi cứng lém, gãy răng như chơi
Hơi bất tiện mặc dù có nghe hay hơn. Mình nghĩ chỉ cần đầu tư 1 cái tai nghe Senn chất lượng là ổn.
@iphonespirit Có lẽ thiết bị này phù hợp cho việc đưa âm thanh từ thiết bị di động ra loa xách tay hơn là ra tai nghe;)
@_MaiVanSon_ Bạn nói đúng, mình cũng nghĩ như vậy. Like một cái !
hooverntn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này giá nhiu a hiệp😃
Hy vọng sẽ có 1 bài đánh giá chi tiết em này.

Send from my rock.
duy_huong
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật sự cần 1 ai đó chia sẻ giá trị sử dụng của em nó chứ ko phải là mua để khoe rằng ta đây là hiểu biết về âm thanh
á á quả tai nghe NHỌN gứm.

@nguyenkhanh6666 tai này mà có rung thì nhất 😆
bobe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tytetua klipsch x10
Ít khi post bài mà đọc bài này ko thể ko comment.

Bài viết này để quảng cáo cho trang dhouse.vn thôi thì đúng hơn :| đang nằm nghe nhạc từ The National mà đọc xong muốn té ghế @@ đặc biệt là chỗ dùng cho "loa có kích thươc nhỏ".. Thiết nghĩ anh đã viết bài nên đàu tư cho kĩ lưỡng, còn chỉ nhằm mũ đích quảng cáo thì đừng nên nói gì mình không biết @@

Một bài review cho các bạn tham khảo.
http://www.touchmyapps.com/2012/05/13/alo-the-national-headphone-amplifier-in-review-a-new-class/
@torai_kid em này giá bao nhiêu bác ơi
@torai_kid Cám ơn bạn đã góp ý.
Mình đã chỉnh lại cái chỗ cho loa nhỏ, thành tai nghe nhỏ. Xin lỗi làm bạn hiểu nhầm.

Cũng xin chia sẻ là dùng âm thiết bị âm thanh di động là sở thích lâu năm nhất của mình so với các đồ công nghệ khác.

Đồ âm thanh là cái mình rất thích.

Tuy nhiên mình lại không có một chút cảm hứng hay khả năng nào trong giai đoạn để diễn đạt nó nên mình không viết bài đánh giá.

Mình bắt đầu nghe Discman và sau đó là MD cách đây gần 20 năm và tự đóng loa để nghe cách đây hơn 10 năm...

Rất vui nếu những người có kinh nghiệm trong lĩnh vực này cùng tham gia chia sẻ với mọi người để chúng ta hiểu hơn về nó.
trungluna
ĐẠI BÀNG
11 năm
e chưa thấy chất lượng của em nó đâu cả,chỉ giới thiệu là chủ yếu
Tại các bạn ít để ý chứ có thêm ampli này nghe khác liền với headphone dạng trùm kín tai,chứ dạng inear này k thay đổi bao nhiu đâu, cái này hợp với dân phòng thu hơn, chứ bt nghe cũng chả phân biệt đc bao nhiu 😁
chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
tai sao bay gio moi thiet bj deu canh tranh ve kich thuoc va trong luong.troi em nay thi con goi gi la tien loi, la di dong nua.............................thoi trang hon thoi tiet ma..
du sao van thanks bac vi bai viet
dạo này mấy mem tinhte khó tínhnhỡ
kienbinhno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời ơi, anh hiệp sử dụng lineout như vậy đó à =))em có nhìn nhầm hok nhỉ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019