Nokia giới thiệu Lumia 510: 4", WP7.5, camera 5MP, 199$ tháng 11 bán

sonlazio
23/10/2012 7:42Phản hồi: 297
Nokia giới thiệu Lumia 510: 4", WP7.5, camera 5MP, 199$ tháng 11 bán
Trong một động thái đầy bất ngờ, Nokia vừa chính thức giới thiệu chiếc điện thoại cấp thấp hơn của Lumia 610 với tên gọi 510 và mức giá khoảng 199$. Như vậy, Lumia 510 sẽ dành cho những ai không thích sự đơn giản của dòng Asha nhưng vẫn băn khoăn chưa muốn đầu tư nhiều và Lumia 610. Tuy là đàn em nhưng Lumia 510 cũng sở hữu nhiều tình năng khá tốt, màn hình 4" 480x800, chip xử lý Qualcomm S1 800MHz, 256MB RAM và bộ nhớ trong 4GB. Được biết Lumia 510 sẽ bán ra với 5 màu khác nhau: trắng, đen, vàng, đỏ và xanh. Lumia 610 đi kèm WP7.5 Mango nhưng nâng cấp lên 7.8 sau đó.
[prebreak][/prebreak]
Thông số kỹ thuật:
Màn hình: TFT LCD 4" 480x800
Chip xử lý: SnapDragon S1 800MHz.
RAM: 256MB.
ROM: 4GB.
Camera: 5MP autofocus.
Pin: 1300mAh.
Giá: 199$.
Thời điểm bán: 11/2012.
700-nokia_lumia_510_4.jpg 700-nokia_lumia_510_3.jpg 700-nokia_lumia_510_1.jpg
Nguồn: Nokia
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thiết kế thô quá
hàng cấp thấp của Nokia bao giờ cũng ú ú thô thô nhỉ

mặt trước thì giống con này
@Mr KOP tiền ít mà đòi hít lol thơm :mad:
meobeo_
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr KOP giống vô vàn các con khác bạn à ??
@Mr KOP đẹp bằng defy đã tốt
@Mr KOP cho lấy thêm cái mặt sau nủa bạn...
màn hình to, ngon

CTRL + Q to Enable/Disable GoPhoto.it
Về Việt Nam chắc tầm 5-6 triệu. Sản phẩm cũng dễ hợp với túi tiền, những win8 phát hành chắc sau đó ai cũng xu hướng win8
@chuanweb.vn k tới đâu, 610 báo giá là 249 $ mà về Việt Nam có 4tr999k kìa
@chuanweb.vn co tien ma huong win 8 khong moi la chuyen.hang nokia khomh phai nhu apple.chac tam 4-5 cu thoi.hi vong la duoi 4 cu.dan e cua 610 ma
viquoc_ly
TÍCH CỰC
11 năm
@chuanweb.vn Lumia 710 giá 4tr9, 610 giá 3tr9. bác nghĩ sao con này 5-6tr thế
RAM thế kia lại không Skype được rồi...
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@xxxphantomxxx Dùng Viber đi, Skype cho Android nặng quá!
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
@xxxphantomxxx Nói thật là có mấy ai quan tâm đến skype đâu. Họ dùng các thứ khác thay thế rồi.
dunghl2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại như Lumia 610 thôi, hàng bình dân của nokia :|, và không hỗ trợ skype, được mỗi cái màn hình 4' =.="
dunghl2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thang_1234 Trình chát voice của MS, chuẩn và tốt hơn Yahoo messenger nhiều 😁
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
@dunghl2006 ai bảo ko dùnng đc skype

@leminhkha oh, nhưng phải develop nó... 710 thì có bài hướng dẫn rồi, còn 610 thì chưa thấy... mong có bác nào đi tiên phong cho 1 em 610dev
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dunghl2006 Bạn có ngày nào cũng dùng skype ko???
Hay là nghe giang hồ nói skype rồi cũng điệp khúc skype theo??
Giá bán tốt quá! Tuy nhiên tiền nào của nấy thôi!
mrworld1993
ĐẠI BÀNG
11 năm
4 triệu mà các bác cứ chê, có tiền thì mua 920 ý, không hiểu câu tiền nào của nấy à :eek:
@mrworld1993 Gợi ý cho bác con Lenovo P700i, chính hãng giá 3.9 triệu. Android 4.0 chip 2 nhân dùng cũng khá mượt. Lại có cả camera trước webcam thoải mái, pin tận 2500mA. Ngon hơn con này nhiều
@hypous tay chay hang tau chinh hang
@loveskyvn Tàu chính hãng thì là làm lợi cho Tàu, mất ít ngoại tệ hơn
Tàu gia công thì là làm lợi cho Tàu + Mỹ, mất nhiều ngoại tệ hơn.
Chọn sao đây
@hypous mua hang tau mac viet vay 😁
kidls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn trên video có vẻ đẹp hơn trên ảnh.
Dưới 5tr thì tết múc 1 em
minh95pt
TÍCH CỰC
11 năm
@P500 thế thì con 610 cũng còn có 4tr5 mà nó có tận 8g, con kia 4g. bé hơn 0,3 in, cấu hình như nhau , gá 3 củ thì ngon, vì là bản yếu hơn cả 610 mà😁
Hok đẹp..tớ thì có yêu android mất rồi..hihi.
zprox
TÍCH CỰC
11 năm
win 8 thì hốt rồi :|
sao lại tới tận tháng 1 nhỉ
@J_Android Bửa trc nghe 510 chạy wp7.8 giờ thêm thông tin ngày phát hành như vầy thì càng khẳng định hơn đó là sự thật
tugdang92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android tháng 11 mà bac?
@tugdang92 Lúc đầu ghi là tháng 1 đó bác...chắc mới sửa lại
đợi ra sắm cho vợ con này, giá cũng chấp nhận được, hiện 610 cũng đã đao giá gần 4tr vậy thì con này sẽ có giá khoảng 4tr o vn thôi
loveMU
ĐẠI BÀNG
11 năm
các smartphone bây h cấu hình đang dần đến sự bão hòa thì trải nghiệm ng dùng và đặc biệt là thiết kế rất quan trọng.... vậy nên nếu nokie vẫn cho ra đời những sản phẩm thiết kế vậy thì rất khó tạo được vị thế, ngay cả những dòng Lumia, thiết kế khá mới mẻ tuy nhiên viền dày, màn bé và ko tạo cảm giác sang trọng đc như những thiết kế từ apple, sony hay HTC
loveMU
ĐẠI BÀNG
11 năm
@O.R.A.N.G.E Bạn có vấn đề j ko vậy, với tôi thì tôi thấy vậy, quan điểm của tôi, trc một sự việc thì tôi có quyền đưa ra đánh giá và bình luận, tôi chỉ cần những ng cùng quan điểm đồng tình, còn vs bạn thì nó là đẹp. bạn xem lại nhé, tôi ko bảo apple thiết kế đẹp nhất, vì vậy bạn nói làm sao cho nó đúng một chút. Vs bạn thì nokia đẹp vs ng khác thì không, vì thế tôi ko tranh luận vs bạn nữa, vì nó cũng giống như Fan Android vs Fan táo, chả bao giờ có hồi kết
thân ái và tạm biệt
@loveMU ai cấm bác đưa ra ý kiến đâu, nhưng rõ ràng là các bình luận trước đó, bác nói giống như suy nghĩ của mình là của toàn thể vậy, xem thử có mấy cái bình luận của bác có nói là "theo mình nghĩ"? Mỗi người một mắt nhìn khác nhau, cảm nhận khác nhau, vậy thôi. Mình ko cấm ai đưa ra ý kiến cá nhân, nhưng kiểu đưa ra ý kiến cá nhân rồi coi nó như ý kiến của toàn thể thì thật là buồn cười
loveMU
ĐẠI BÀNG
11 năm
@O.R.A.N.G.E ok, bác nói vậy thì em ko bình luận thêm j nữa 😆
@loveMU Không có gì là quá cả. Mời bạn xem topic bình chọn này sẽ rõ:
Code:
http://www.tinhte.vn/threads/1589743/page-74#post-26090040
ko biet co choi dc game HD ko nhi.dang dung c6-01 thay buc buc
Kinh nghiệm xài Nokia: 1 là mua các dòng cao cấp nhất, 2 là xài mấy dòng đt chức năng cơ bản nghe gọi, còn khúc giữa thì.....
@pklong ở giữa chạy windowphone cũng tốt mà bạn, hãng nào cũng thế ở phân khúc này thì k có cấu hình cao.
hoangkhth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pklong chuẩn men, kinh nghiệm đau thương 2 con c3 của cả 2 vợ chồng, bây giờ chỉ xài x1 01 thôi
thangvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pklong thế thì nói làm gì hả bác ơi 😁 điều bác nói đúng với bất kỳ hãng nào :rolleyes:
@thangvh SS phân khúc tầm trung trở lên thì rất ngon , xứng đáng là ông vua của làng smartphone, còn giá rẻ mà đại diện là galaxy y thì cùi bắp thua cả điện thoại thương hiệu Việt gốc Tàu :D.
Giá tốt quá. Sao ko cho lên 7.8 ngay từ đầu luôn nhỉ
@Góc nhìn 199đô la đó bác. Về đây cũng 4tr mấy rồi. Vậy thà mua lumia 610 thiết kế mõng hơn mà chất lương OK hơn "tiền nào của nấy", hồi đó lumia 610 là 5tr5. Đđon giản lumia 610 3.7" 480x800 nên sẮc nét hơn lumia 510 4.0" 480x800
bantayden
TÍCH CỰC
11 năm
Điện thoại bây giờ nếu không nhìn tên hãng thì chẳng biết của hãng nào, nhìn chả còn 1 bản sắc gì về thiết kế, cứ hao hao nhau toàn bộ
May ra giờ chỉ còn SONY là còn ngôn ngữ thiết kế riêng...
Danamuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bantayden Nhìn hàng của Nokia mà bạn còn ko phân biệt được thì mình cũng thấy lạ. Thích máy của Nokia và các hãng Nhật, còn mấy hãng khác thì thiết kế quá giống hay nói thẳng ra là nhái. Apple thì ko nói làm ji vì nó có ngôn ngữ thiết kế riêng đi trước các hãng khác.
bantayden
TÍCH CỰC
11 năm
@Danamuan Đúng là từ trước khi N97 ra đời (khoảng N95 trở về trước) thì thiết kế của Nokia là không lẫn vào đâu được, nhưng từ đó đến nay, hầu như tất cả các hãng đều bị ảnh hưởng bởi Apple, trừ những máy nội địa Nhật vẫn còn bản sắc (những máy nắp gập), và máy Nhật hiện nay chạy Android cũng vẫn bị hoà tan vào thiết kế hiện giờ
Rất tiếc 1 thời vàng son với những thiết kế của Nokia những năm đầu thế kỉ và các hãng khác cũng vậy,...
Giờ thì chỉ thấy bo bo tròn tròn, viền viền, rồi tối giản các nút, nhàm chết được, hic!
Xin lỗi bạn: Quan điểm thiết kế của mình có chút hoài cổ và phong cách riêng của từng hãng
ok_never
TÍCH CỰC
11 năm
@bantayden mình thấy Nokia cũng có 1 thiết kế riêng và đẹp riêng, chứ nếu ko thì Lumia 800 đã ko nhận được giải thưởng "Thiết kế đáng giá nhất" hôm bữa rồi, và nếu ko độc đáo thì đã ko được Apple nhắc đến trong phiên toà xét xử với Samsung về phần thiết kế. Xấu hay đẹp là tuỳ mỗi người nhưng mình ko nghĩ nokia có thiết kế giống các hãng khác
Hòa LX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bantayden Bạn nói đúng đấy, mình bổ sung thêm là có bb riêng biệt nữa nhé, còn vào trang chủ nokia với samsung thì toàn cảm ứng màn hình na ná nhau, chưa kể đến các dòng mới nổi lên khác như sky, HTC...nữa. Chán cái xu thế...
Đang định xúc tiến em 710, nhìn thấy em này màn 4inch và cái giá thì lưỡng lự, nhưng xem tiếp cấu hình thì thôi chả lưỡng lự nữa.
@xxxphantomxxx Lên 900 hoặc 800 luôn đi bác, khỏi lưỡng lự 😁
@kekk 800 đang có giá 144 bảng này http://www.phones4u.co.uk/shop/shop_payg_details.asp?ItemKey=641375
@kekk Nếu đủ đạn thì cũng không phải lưỡng lự :p
Em có hơn 5 củ thôi thì làm seo
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
@xxxphantomxxx Màn 3.7 inch bạn ạ. Mình đang dùng. Khá hài lòng. Đc cái máy này kiểu gì cũng có rom cook cài đc đủ phần mềm lẫn trò chơi. Còn 800 vs 900 thì chưa có. K biết sau này có k nhưng hiện tại thì 710 vẫn bá đạo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019