Microsoft bắt đầu chuyển Surface RT đến những khách hàng đặt trước?

Blaze1st
24/10/2012 10:52Phản hồi: 158
Microsoft bắt đầu  chuyển Surface RT đến những khách hàng đặt trước?
Screen Shot 2012-10-24 at 5.49.39 PM.png

Mặc dù còn vài ngày nữa mới đến 26/10 - buổi lễ ra mắt chiếc máy tính bảng Surface, nhưng có vẻ như Microsoft đã bắt đầu vận chuyển Surface RT đến tay những khách hàng đặt trước. Theo đó, một thành viên từ trang WPCentral cho biết anh cũng như những người bạn đã nhận được email xác nhận từ phía Microsoft rằng chiếc tablet Windows RT này đã được chuyển đi. Nếu như Microsoft đã thực sự bắt đầu chuyển hàng, thì những ai nhanh tay đặt hàng trước, cùng với một chút may mắn, có thể họ sẽ nhận được Surface RT ngay sau khi sự kiện ngày 26/10 kết thúc. Đây là thông tin ngoài dự đoán của nhiều người bởi trước đó Microsoft đã ấn định ngày giao hàng sẽ bắt đầu từ 26/10, do đó nhiều người hoài nghi có thể hãng đã gởi nhầm email.

Microsoft đã chính thức cho đặt hàng trước Surface RT vào ngày 16/10, với giá 499$, 599$ và 699$ lần lượt cho các phiên bản 32GB (không có Touch Cover), 32GB và 64GB (đi kèm Touch Cover). Tuy nhiên chỉ ngay sau đó chưa đầy 24h đồng hồ, hãng phải lùi ngày giao hàng chiếc máy tính bảng bản 32GB có giá 499$ từ 26/10 sang "3 tuần nữa" vì số lượng đặt trước quá lớn.

Nội dung email xác nhận từ Microsoft

Theo WPCentral
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn yêu quá 😁
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep anh cu hiệp cái gì mà trả yêu 😆- yêu dữ quá anh ốm nhách !
@cuhiep dễ dán da phải ko bác hiệp 😆
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep Em là em biết bác đang mê mêt w8. Bác chỉ quan tâm lưng và đít e nó thôi
họ xắp gửi cho mình rùi... sang năm mình xẽ đc trải nghiệm:p
thích thiệt ah
Vì sự kiện iPad thế hệ 4 và iPad mini của Apple mới ra nên Microsoft có vẻ khẩn trương nhỉ????😁
@vinhtroc Nên nói ngược lại, Ipad 4 bắt buộc phải giới thiệu sớm vì loạt máy tinh bảng Win 8, đặc biệt là Surface. Đó là nước cờ thiệt, nhưng Apple bắt buộc phải đi.
@vinhtroc Surface nó ra lâu rồi, mới cho đặt hàng đc ?tuần, giờ chuyển hàng thui mà @@ Công bố win8 là mọi cái đc bán, giống như wp8 ra mắt thì 1 loạt sp cũng bán theo đấy thui :D
@vinhtroc bạn đang mơ ngủ ạk, ms luôn luôn đáp ứng tốt mọi khách hàng bạn ak, chứ ko phải vì apple đâu, ms chuẩn bị lâu rồi
hungdoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thevinhtrn Chính xác!
bkis1112
TÍCH CỰC
11 năm
thích bản pro hơn
huyenmy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@digistylejsc bác chưa có việc để dùng đấy. :p
keongot09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep bản pro tích hợp được nhiều phần mềm hơn mà sao a.hiệp lại thích bản RT hơn lạ vậy?
Con này dùng usb 3g được không a.hiệp?
@digistylejsc Những người muốn dùng tablet để làm việc thì người ta nghĩ đến tablet chạy windows, còn những người nghĩ đến việc mua tablet về để giải trí như bạn thì nên quay qua với mấy em ipad, android nhé =))
mình cũng thích 1 em này ...
Phải chẳng vì sài win chăng 😃
Surface RT chắc 1 năm nữa dùng là ổn, đợi kho app dồi dào 1 chút đã 😃
huyenmy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@digistylejsc mình nghĩ sf pro có những cái đấy 😃
@huyenmy Vì bây h các công ty đều tập trung vào Market ứng dụng trực tuyến. Nên việc giảm thiểu các công cụ chia sẻ vả tải nội dung. nên mình nghĩ chưa chắc có. có thì chưa chắc đã ngon. Chỉ có trên Pc là còn được
@digistylejsc Hô hô, mình chắc chắn là Surface pro có những cái này đó, còn Surface RT thì còn phải đợi nhé.
karas9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@digistylejsc bản sf pro nó là pc trong dạng tablet đấy bố trẻ à, sử dụng kiến trúc x86 sẽ hỗ trợ hết các phần mềm.
Đến tối thứ 6 mới chính thức...
chờ coi mấy clip hand-on trên đây..
Sao pro không đợi tháng sau ra mà phải tới tận 90 ngày nữa vậy không biết :-/
itxuankha
TÍCH CỰC
11 năm
@khacthienchuong Chắc đợi qua ngày tận thế xem có sao không rồi mua ý mà
shyaken
ĐẠI BÀNG
11 năm
VN có ai đặt chưa 😔 muốn chạm vào em ấy thử hjx hjx
bản RT ko tương thích phần mềm và games cũ 😁
@manhhung_cak2 Nhưng nó tương thích trên 90% với các ứng dụng metro trên windows 8 pro, một thời gian ngắn nữa là có cả đống
Thèm quá 😔 kiếm đâu một con bây h :( phân phối không được rộng như ipad, lượng máy sản xuất cũng không nhiều
đang chờ trên tay để xem thế nào
linhduon55
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nay đi học về thấy cái surface nằm trước cửa, chắc của MS gửi🆒
@linhduon55 Được như vậy quá tốt rồi
@linhduon55 thấy có cái gì đập vào đầu, hoá ra nằm mơ đạp đầu vào thành giường😕
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
thèm e này lắm 😃
anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn phê nhỉ kết cái bàn phím ghê, mua con này vừa cho công việc vừa cho giải trí nhìn lại sang vác đi đâu cũng hợp. Chắc thanh lý luôn con G73, mua cái này cho nhẹ. chơi game thì đầu tư con pc khủng ở nhà hay hơn. nửa năm nay ngày nào cũng vác con G73 như tập tạ
Ươc gì chuyển nhầm cho mình một cái 😁
hic hic nhìn đã thiệt, có cơ hội cũng muốn chiếm hữu 1 em 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019