Lộ diện hình ảnh về sách hướng dẫn sử dụng của máy tính bảng Nexus 10

Duy Luân
25/10/2012 14:46Phản hồi: 92
Lộ diện hình ảnh về sách hướng dẫn sử dụng của máy tính bảng Nexus 10

Vào thứ hai tuần sau Google được cho là sẽ ra mắt một chiếc điện thoại Nexus và cả một chiếc máy tính bảng mới nữa. Mẫu smartphone Nexus 4 do LG sản xuất thì chúng ta đã được nghe nhiều, còn chiếc tablet 10" của Google thì mãi đến hôm nay chúng ta mới có những hình ảnh đầu tiên. Trên trang web Seeko của Hàn Quốc mới đây đã xuất hiện 2 tấm ảnh chụp sách hướng dẫn của một chiếc máy tính bảng có tên "Nexus 10". Máy sở hữu thiết kế khá lạ mắt, bốn góc được bo tròn với mặt nắp sau có một mảng lớn tách biệt. Cách bố trí nút volume, cổng kết nối trông khá giống Galaxy Note 10.1. Nhiều khả năng đây chính là tablet có tên mã "Manta" được Samsung làm riêng cho dự án Nexus mà chúng ta đã từng có vài tin đồn trước đây.

Ngoài ra, máy còn được trang bị camera chính phía sau với đèn flash LED, máy ảnh phụ nằm phía trước. Hai cạnh bên thì có loa, cổng microUSB, microHDMI, jack tai nghe 3,5mm. Cạnh dưới của mặt trước còn một đèn LED thông báo. Một số tin đồn trước đây cho rằng Nexus 10 sở hữu màn hình có độ phân giải 2560 x 1600 với mật độ điểm ảnh xấp xỉ iPad thế hệ 3 và 4. Chưa rõ máy chạy Android phiên bản nào, có thể là Android 4.2 Key Lime Pie chăng? Chúng ta hãy chờ xem liệu Google có công bố chiếc máy này vào tuần sau hay không.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ruiz
CAO CẤP
11 năm
Cuốn sách mà cũng rò rỉ lộ diện luôn 😁

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
lehoang91
TÍCH CỰC
11 năm
Tò mò kiểu dáng quá😔

sent from my LG Prada 3.0 using Tinhte.vn
ga2gro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lehoang91 Theo như trên quyển sách hướng dẫn thì kiểu dáng sẽ nằm ngang, có camera sau hổ trợ flash....
lehoang91
TÍCH CỰC
11 năm
@ga2gro cái đó thì biết rồi,hầu như tablet nào 10" chả vậy...mình quan tâm kiểu dáng cụ thể cơ mà
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
Nexus 10 do SS sản xuất à? Thật hay đùa đây?
@Mr.Fox sao lại đùa ??? không phải samsung thì ai mới đáng sx ??? galaxy nexus đời đầu ai sx ???
Lót dép ngồi ngóng thôi :p
Ôi nexus..đã quá.....mua nexus ......thui

P/s: bán dưa đi.nở đấy mà mơ vs mộng:eek::eek:
Kenny
CAO CẤP
11 năm
ss sản xuất chắc, nhìn cái kiểu ẻo lã cảm hứng từ cục đá ấy mà 😁
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
công nhận là nhìn qa thiết kế chắc do Samsung làm, trông khá giống dòng galaxytab
Google định phổ cập máy tính bảng cho mọi người chăng. Vừa ra Nexus 7 đã ra Nexus 10, giống Apple vừa ra lò iPad 4 thay New iPad ;))
Kinh thật, cái cuốn sách này thường ngoài các pro ra chắc chẳng ai đoc bi giờ cũng được săn đón lộ diện 😁
Đúng là cái gì cũng có thể trở thành đặc biệt :D
longxek8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
thiết kế nhìn ko lạ lắm nhỉ, hao hao galaxy 10.1 mới 😁 quả này bác Sung lại ăn tiền rồi 😆
Ủng hộ cách làm của goole, phổ cập tablet và sờ mát phone cho toàn thế giới đê,
Thị trường máy tính bảng cạnh tranh gay gắt quá nhỉ! Hy vọng giá sẽ giảm để nhiều người đc sd>>>>😁
Ơ a ...😁
1. Duy trì giá rẻ
2. Cấu hình đỉnh
Cái nào cũng được :X, hehehe
Mà thế này là phải ráng chờ rồi chứ k thể mua liền em Nexus7 trong tuần này được :p. Lời khuyên cho các bác thương gia là bác nào giảm giá sớm thì sống, heheheh :p
đáng để chờ đợi đây, máy của Google bao h cũng đc chăm sóc kĩ 😁
giá tốt, cấu hình tốt, màn hình đẹp + 3G ... hy vọng ở N10.
noemtfj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maiphuong999 ko có khe cắm sim lấy gì vào 3G?
@noemtfj ko thấy chữ hy vọng à ???
noemtfj
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maiphuong999 Cái user manual rành rành ko có khe cắm sim còn ngồi đó hy vọng :eek: Hy vọng ở đợt sau đi em.
trông như là biến thể của galaxy tab 10.1 vậy, cổng sạc cũng thế, chắc chắn là samsung làm rồi
quá xấu, nhìn cái mặt sau rẻ tiền thế kia thì chỉ có thể là SS thôi
@Galaxy_S Ủa.mặt sau rẻ tiền là thế nào hả bác?nó rẻ ở chỗ nào hả bác? Lần đầu tiên e thấy có ng bảo 1 bức vẽ là rẻ tiền đấy

ola ba ba
@Galaxy_S mắt bạn thật là siêu tinh vi, mặc dù chỉ mới nhìn qua cái hình phác thảo đã biết mặt sau rẻ tiền rồi, thiết kế xấu rồi,lại cao thủ, chả biết cao thủ với được tới đâu mà dám phán như thánh thế. thánh nói cho mọi người biết mặt sau của nexus 10 làm bằng chất liệu gì, sơn bằng gì, màu gì luôn nhé, cám ơn thánh lắm.
prin77
CAO CẤP
11 năm
cũng chỉ là android,và vẫn là giá rẻ...
@bicool Ipad thần thánh ko thể cắm USB OTG nhưng có thể cắm vào lỗ mũi của ifan để sạc pin với cổng lightning ^^
dustbowl
TÍCH CỰC
11 năm
@prin77 Sáng giờ ngồi chơi với anh em bên box One X không để ý thấy bác trả lời, định tranh luận mà đọc hết mấy trang trên này thì thấy chắc bác cũng nhận đủ gạch rồi nhỉ, thôi bác cứ yên phận cầm con ipad thần thánh của bác mà tự sướng đi, đừng vào đây gây war nữa.
(Mình quen mấy đứa bạn xài Táo cũng nhiều, thấy đứa nào cũng dễ thương, nc công nghệ với bọn nó rất thích, mà sao cứ leo lên đây là gặp dân trời ơi không là sao ta??)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019