Samsung Galaxy Note 10.1 được cập nhật lên Android 4.1 ở Đức, nhiều tính năng mới, chạy nhanh hơn

Duy Luân
8/11/2012 11:57Phản hồi: 189
Samsung Galaxy Note 10.1 được cập nhật lên Android 4.1 ở Đức, nhiều tính năng mới, chạy nhanh hơn

Theo trang web All About Samsung của Đức, các máy tính bảng Galaxy Note 10.1 tại quốc gia này đã bắt đầu được Samsung cập nhật lên phiên bản Android 4.1.1. Bản nâng cấp này có dung lượng khoảng 300MB và được phân phối thông qua giao thức Over The Air. Nguồn tin cho biết Samsung đã cải tiến chức năng của bút S-Pen để chúng ta có được những tính năng tương đương với Galaxy Note II, khả năng chạy đa nhiệm cũng tốt hơn vì các cửa sổ app có thể thay đổi kích thước. Hãng còn bổ sung tùy chọn font chữ, một số lệnh điều khiển mới và quan trọng hơn hết là hệ thống đã nhanh hơn nhờ có Project Butter của Android Jelly Bean. Hi vọng Samsung cũng sẽ sớm phân phối fimware mới này ở Việt Nam.

189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá tuyệt, anh em nào có Galaxy Note 10.1 tổ chức ăn mừng đi nhé.
tab 10.1 bị bỏ rơi. hứ:mad:
hoho note 10.1 của mình sắp dc update . ko biết bao giờ thì có ở VN nhể.
Trả lời đầu tiên
Chúc mừng những ai có Mr Bean nghe nói 4.1 rất mượt mà ko biết thế nào. Xài smartphone thì trong mọi thứ điều quan trọng nhất là phải mượt trước đã rồi nhu cầu ai vọc vạch game ghiếc gì thì tính sau
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@kobebryant bạn k vọc vạch thì máy nào chả mượt,kể cả mấy con siêu cùi như galaxy y.
@xtmg1 Vậy là bạn chưa coi clip so sánh ICS với JB à, bạn xem rồi sẽ thấy nó mượt hơn thế nào, mà nói đến mượt khi cầm android với iOS bạn lúc nào cũng muốn android mượt và mượt hơn nữa
mrw
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kobebryant Google đang hoàn thiện mà! đã và sẽ còn mượt hơn! thật ra thì theo em thấy em chấp nhận hy sinh 1 chút mượt để đổi lấy 1 hệ thống widget + notification hoàn chỉnh và cực kì hữu dụng cũng đáng chứ!😁:D:D
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
hazz.con tab 8.9 mua gần 1 năm mà vẫn phải chơi với 3.1:mad:
wao quá tuyệt, anh em Note 10.1 lại tiếp tục hưởng thụ nào
Chúc mừng ai chưanr bị và đã có note10.1
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết kế thì đuối so với các hãng khác, chất lượng gia công cũng không cao nhưng bù lại SS cho trải nghiệm người dùng tốt, cập nhật nhanh chóng.
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
khoái em 10.1 này mà chưa đủ đạn 😁
Có tiền mua thì mua con Nexus 10 ấy các Bro màn hình nét căng, xử lí mạnh mẽ có sướng đời hơn không😁
@smile_nice90 Có phân phối n4 chính hãng hả bạn, còn j tuyệt hơn đây.
@HOANGLONG1985 cái này của LG mà, mà các nhà bán lẻ giờ nhiều như quân nguyên đừng lo
@smile_nice90 Thì có hàng chính hãng giá sẽ ổn hơn. Không thì các bác thương gia làm giá ắc liệt quá. Phải tạo một topic nêu n4 quá 8 triệu thì tuyệt đối k mua, cho ai găm hành chết, hehe.
@HOANGLONG1985 Thương trường như chiến trường, chỉ có Iphone và 1 số máy hiếm mới bị làm giá, còn điện thoại khác quá nhiều nhà phân phối giá sản phẩm sẽ cạnh tranh lắm, bán đắt ma nó mua😃
Giao diện mới khiến nhiều người liên tưởng đến chiếc PC thân quen ta sử dụng hàng ngày
không biết khi nào thì mới update cho thị trường US vậy?
tuyệt vời, ra nhanh nhá Sam ơi
LeaderNo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
đùa :mad: mới bán xong😕
dungsony
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon 😃, từ khi mua note 10.1 đến nay vẫn hoàn toàn hài lòng với em nó, heheh may mà không lấy ipad.
Cứ note là đỉnh thôi . buồn cho e galaxy tab 10.1 p7500 của mình . xem video 720p mà cà giựt , xem tivi trên zing có 480p mà cũng giựt . 13 chai chứ ít ỏi gì , gần một năm mới lên đc 4.0 , mà lên 4.0 cũng cùi đừng hỏi 😔
@technological experience của bạn có phải p7500 ? đã lên 4.0 ? bạn xem bằng phần mềm mặc định của máy ? nếu cả 3 câu t.lời là có thì mình nghĩ là bạn sẽ ko thắc mắc là mình có tab 10.1 hay ko !
@technological experience ah ah . mình đọc ko kỹ rồi . tab 10.1 mà xem đc full hd thì mình nghĩ chỉ có note 10.1 thôi nhé . tab 10.1 cả 2 đời đều lởm nhé
@ngminhman123 không lên 4.0 xem phim vẫn mượt, mình hầu như không thấy máy bị giật khi xem phim, xem bằng phần mềm mặc định của máy vẫn không giật. máy có hỗ trợ xem phim full HD mà sao bạn nói k chạy được ? máy của mình là tab 10.1 thế hệ đầu luôn đấy. mình nghĩ con tab 10.1 của bạn bị lỗi.
@technological experience Vấn đê là ở chô lên 4.0 xong xem 720p cảnh động nhìn bị giật . Còn viec xem dc video full hd thi chip 2 nhân ko xem đc nha ban . Mình chép 1 video ca nhac 1080p tren youtube về thì trình mac định ko phát dc .
Xem ra SS nên cắt giảm các dòng sp lại, tập trung vào 2 dòng Note và S vì đang gây được thiện cảm cho ng dùng, Note sẽ là dòng phablet và tablet chính, S là smartphone chính, khai tử dòng Tab đi cho rồi.
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên 4.1 cho note 10 thì tương lai ko xa, bên Xda sẽ có bản build cho tab10 thôi. Hy vọng se chạy ổn định hơn bản 4.1 hiện tại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019