Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tải về Evernote 5.0 cho các thiết bị iOS: giao diện mới, ghi chú nhanh hơn

Blaze1st
8/11/2012 19:39Phản hồi: 59
Tải về Evernote 5.0 cho các thiết bị iOS: giao diện mới, ghi chú nhanh hơn

Evernote - ứng dụng ghi chú nổi tiếng chạy trên nhiều hệ điều hành khác nhau - vừa qua đã chính thức có bản cập nhật 5.0 dành cho người dùng các thiết bị iOS bao gồm iPhone/iPad và iPod Touch. Theo đó Evernote 5.0 có giao diện hoàn toàn mới, tận dụng và hỗ trợ các thao tác gesture tốt hơn, cùng với đó là tối ưu tốc độ ghi chú của người dùng.

Về cơ bản, giao diện màn hình chủ của Evernote 5.0 sau khi đăng nhập bây giờ sẽ được chia thành 5 thẻ khác nhau gồm thẻ Premium, Places, Tags, Notebooks và All Notes. Bên cạnh đó ở phía trên cùng là ba icon đại diện cho ba chức năng ghi chú nhanh là tạo một text mới, chụp ảnh, chụp đoạn văn nào đó. Riêng đối với ứng dụng Evernote 5.0 trên iPad, chúng ta sẽ có thêm một khu vực mới được gọi là Recent Notes (những chú thích gần đây) - vị trí này sẽ hiển thị những ghi chú mới nhất bạn vừa tạo.

Để có thể truy cập vào từng thẻ chức năng, chúng ta có thể nhấn chọn hoặc không thì vuốt thẻ đó từ phía dưới lên. Trên phiên bản 5.0, bạn sẽ không thấy nút back (trở lại) bên trong các thẻ bởi Evernote đã tối giản hoá giao diện của mình bằng cách thay thế nút bấm bằng các gesture, vì vậy người dùng chỉ cần vuốt nhẹ tay từ trên xuống hoặc nhấn vào biểu tượng con voi để quay trở lại màn hình chính.

Ngoài các điểm mới trên, Evernote 5.0 cũng nâng cấp tính năng Places và chụp hình đoạn văn cần chú thích.

Tải về Evernote 5.0 cho iPhone/iPad/iPod Touch.

image copy.png

Nguồn: Evernote
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang xài cái này...up thôi
Để thử xem sao 😁
Bản thân thấy cái note mặc định cũng khá tiện rồi 😃
hungghe
TÍCH CỰC
11 năm
@tienthanhthanhtien Cái này tiện hơn nhiều lắm bác,dữ liệu cho lên mây hết,dùng chung cho điện thoại ,máy tính bảng PC đc
ngâm kíu xem sao, chưa để ý cái nầy
^^ thường xuyên dùng Evernote trên nhiều thiết bị, ghi chú, lưu thông tin, đồng bộ,... rất tiện :x
Rất tiện lợi và đầy đủ tính năng, anh em chiến thử đi nào
mình chỉ xài MS OneNote thoai... chỉ có điều chưa hỗ trợ trên iOS và Android... nhất là thị trường VN...
@nuhuta Rất thích OneNote trên PC với Windows Phone, mà nản 1 cái sao trên iOS nó hiện hyperlink lởm ơi là lởm, ko bấm được
@nuhuta tìm trêm ch play có đâu bác, em gõ rõ ràng mà ko có
@hoanghaitrung Bạn xem link bên dưới nha:

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.microsoft.office.onenote&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5taWNyb3NvZnQub2ZmaWNlLm9uZW5vdGUiXQ..
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
@MrDuc2010 Muốn cài trên iOS thì đăng ký 1 tk US rồi cài. Mình đã cài được. (TK chính vẫn là TK Việt Nam)

Mình dung EVernote từ thời Android, chuyển qua iOS thì bỏ, vì không cho đọc offline trên iOS
quá đã 😁 evernote mình dùng trên s3, ipad, pc. đồng bộ rất tiện lợi. giao diện đẹp, nhièu tính năng
thích cái cách đồng bộ thôi, máy nào cũng mở đc, hay
Nhìn tên quen quan mà chưa dùng cái này bao giờ😃
Dangtoan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 app tuyệt vời,dễ dùng,giao diện đẹp chờ bản 5.0 cho android
giao diện mới " nổi” nhỉ ;))
ĐAng chờ Evernote 5.0 cho mac :p
em chưa dùng cái này bao giờ , trước là trên android giờ là trên iOS :oops:
Giao diện đẹp và khá thân thiện !

Đang dùng Note Everything Pro thấy ngon và tiện lợi vô cùng !
Thử xem sao nhỉ
Vừa tải hôm qua
Em này có đồng bộ với Note trên Mac ko thế ?
CuKenPis
TÍCH CỰC
11 năm
Mình hay dùng Awesome note. Thấy rất ok. K hiểu cái này có hơn gì k?
quadiacau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuKenPis Mình cũng xài cái này. Bác nào đã sử dụng qua cả 2, xin cho chút so sánh, thks.
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
mình chỉ sài note của apple.. chứ chưa thử cái này bao h cả!! để xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019