Honda giới thiệu CBR600RR 2013 với thiết kế mới, khả năng vận hành được nâng cao

El Ku
12/11/2012 18:52Phản hồi: 106
Honda giới thiệu CBR600RR 2013 với thiết kế mới, khả năng vận hành được nâng cao
Honda vừa chính thức tung ra bản nâng cấp 2013 cho chiếc sportbike tầm trung CBR600RR với một số cải tiến cả ở thiết kế và động cơ. Thay đổi đầu tiên mà chúng ta có thể nhận ra đó chính là thân xe kiểu mới với những đường gân thể thao và hai khe hút gió cỡ lớn trông cực kỳ đẹp mắt, đồng thời cũng cải thiện khả năng hút khí cho xe. Tiếp theo là thay đổi ở đầu xe, nó được lấy cảm hứng từ những chiếc xe đua MotoGP với cụm đèn pha trông khá dữ dằn và liền mạch. Honda cho biết, do có thân xe khí động học hơn nên lực cản không khí của CBR600RR 2013 đã giảm được khoảng 6% so với phiên bản trước.

Honda cũng loại bỏ kiểu vành ba nan cũ và thay vào đó là kiểu vành sáu nan hình chữ Y thanh mảnh, được làm bằng nhôm giống như đàn anh CBR1000RR 2012. Trên phiên bản 2013, kính chắn gió của CBR600RR đã được thiết kế gọn hơn và bình xăng cũng được tinh chỉnh để giảm tình trạng người lái bị trôi về phía trước khi phanh. Thay đổi cuối cùng trong thiết kế đó là đèn hậu đã được nâng cấp với công nghệ LED cho ánh sáng tốt hơn, bền hơn và tiết kiệm năng lượng hơn. Xe có ba tùy chọn về màu sắc gồm đỏ, xanh trắng đỏ (HRC) và cam đen (Repsol).

Về sức mạnh, CBR600RR 2013 vẫn sử dụng động cơ I4 dung tích 599cc giống như phiên bản cũ. Tuy nhiên, hệ thống điều khiển điện tử ECU của nó đã được làm mới hoàn toàn, được cho là sẽ cung cấp lực kéo tốt hơn ở dải vòng tua máy tầm trung và cải thiện phản ứng của bướm ga ở dải vòng tua cao. Bên cạnh đó là hệ thống giảm xóc trước Showa 41mm mới và giảm xóc sau Uni Pro-Link được sửa đổi. Cả hai đều có thể điều chỉnh được. Honda còn trang bị cả hệ thống phanh ABS điện tử kết hợp (C-ABS) cho CBR600RR 2013, tuy nhiên hệ thống này chỉ xuất hiện trên phiên bản màu đỏ mà thôi. Hiện Honda chưa công bố giá bán cho CBR600RR 2013 mà chỉ cho biết, xe sẽ được bán ra vào tháng 3 năm sau. Mức giá hiện tại của phiên bản 2012 là 11.540 USD.

Nguồn: Autoevolution
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

treble
TÍCH CỰC
11 năm
tem HRC xấu thế o_O
@treble Bác lách luật quá giỏi..vừa xé tem vùa không bị band nick..kakakaka..phục bác quá
treble
TÍCH CỰC
11 năm
@phongdenny xé tem?? ai cần?? đơn giản mình chỉ thấy cái tem HRC thiết kế ko hợp với kiểu xe mới thôi
Kinh tế đang khó khăn vậy mà khối người đi mấy chiếc này. Ăn xăng khủng khiếp. 😕
@SoGetSu Vì bác chạy ăn từng bữa và người ta ko nghĩ đến chuyện đơn giản chỉ là chạy ăn 😆))))
@SoGetSu èo, đã bỏ tiền ra mua xe đẹp, xe xịn, xe mắc tiền thì xăng không phải cái quan tâm
cứ hở ra là hao xăng, mua rồi khó bán... thì đừng nên bao giờ nên chơi xe
Cbr mắt hí, đèn trước nhìn vui quá
xe đỏ mặc đồ đỏ, vàng mặc vàng khi chạy chiêc xe nây là ok
chạy hao xăng lắm 😔 em chẳng ham con này
đi con này thì trong garage chắc phải có 1 em cỡ Q7 😃
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Mình luôn tin dùng thương hiệu Honda nhưng mình có cảm giác là các dòng xe sau này ko còn Đc tốt và chất như ngày xưa nữa
@madam77 điều tất nhiên ko chĩ riêng là honda
@madam77 Ngày xưa là xe nhập nguyên chiếc hoặc nhập 100% linh kiện từ thái về còn bây h thì nội địa hóa gần hết rồi sao bằng hồi xưa được.
Bao giờ cho được đăng ký chính chủ một em như thế này?
xe rất nam tính, chỉ dành cho phái manh, phái yếu như mình thua
palmpixi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo Bác là nữ hả vậy mà cứ tưởng là nam
@palmpixi123 Hi hi_ là nam nhưng cá tính yếu nên nói vậy cho vui
palmpixi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo 😁
dual1
CAO CẤP
11 năm
@phaikodo Không hẳn đâu bạn phái yếu ơi, mình có biết 1 bạn nữ bạn đó cũng rất mê motor và làm việc dành dum tiền để mua 1 chiếc (dĩ nhiên là có gây quỹ ba mẹ nữa). Bạn đó thích những chiếc super sport kiểu như CBR như này.
Phái yếu bạn có thể chạy chiếc tầm trung 150 hoặc 250. Ngoài ra, ở Hà Nội mình còn biết một số bạn nữ chạy Minsk nữa. Mà Minsk thì nói thiệt chạy thì ổn nhưng bảo trì hơi oải.
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Honda đang có dấu hiệu cải lùi trong dòng xe PKL này nhỉ :| Nhìn xấu hơn cả phiên bản cũ, đc mỗi cái mâm Daytona đẹp :| Thế này thì cạnh tranh sao đc với Suzuki :|
cruyff
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aloha_2meee mâm này hình như là marchesini ,ko phải daytona !!!
@aloha_2meee quất cặp mâm Daytona về gắn chiếc Wave cho nó máu bác ^^
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokrom9x Hjk quả mâm bằng mịa nó con wave ghẻ của e rùi 😔
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cruyff Hik chả bít mâm gì nữa chả giống Day mà cũng chả giống mar :|
rất đã yêu honda lắm mà về vn 20k obama rồi 😔
@mr.run cam 10k mua nịna 300 2013 la dep tien luon do ban oi..........kakka
Đẹp quá! Xe Honda chất lượng thì khỏi chê rồi...
11000$ @@, xe này mà chở mấy em chân dài mông cong thì chuẩn phải biết, cái kiểu dáng xe làm ngực em cứ phải gí vào lưng mình, mông chổng ra đằng sau, nhất là phóng nhanh phanh gấp để thử hàng thì chỉ có mà tím lưng! 😁
@autotechno Dạng sportbike này thì e chân dài mà ngồi sau thì cặp... nó đập vô cái đầu luôn rồi... 😃
@autotechno ai cũng biết hết mà.có cần bác phải nói ra zậy k chứ :D
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thtri74 Các nhà thiết kế phải thiết kế kiểu gì để khi chở mấy em chân dài, hàng của mấy em phải đập ngay vào tay mình, hoặc đập ngay vào mặt thì mới sướng.
dual1
CAO CẤP
11 năm
@autotechno Mình không biết tâm lí của những bạn có motor thế nào chứ, mình chạy motor chỉ muốn chạy một mình không muốn chở ai sau lưng cả.
Với lại, những chiếc cỡ CBR600 cho đến 1000, trọng lượng khô lẫn trọng lượng ướt không hề nhẹ chút nào. Cộng thêm trọng lượng cơ thể bạn nữa, bạn có thể hình dung một khối nặng như vậy bạn sẽ xoay sở thế nào nếu tay lái không vững.
Mình cũng từng chứng kiến một bạn trẻ chạy chiếc 1000cc lúc xuống lề đường ra khỏi nhà không giữ trớn bị té nhưng dựng xe lên không được phải nhờ người phụ.
chihuynh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đầu đèn nhìn giống giống ducati hihi
Cái này thực sự em thấy không đẹp lắm, R6 của yamaha đẹp hơn nhiều!
dạo này phong trào chơi xe phân khối lớn lên cao
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
dòng này ko dùng đi chợ cho mẹ hay chở người yêu đi sinh nhật đc đâu xD xD
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
Đến bao giờ mình mới có dc 1 e PKL chính chủ đây?
@hungle411 đi bán vé sô may ra có, than thở ai cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019