Dấu hiệu nhận biết pin chai?

tolamvienkhoa
27/2/2009 1:4Phản hồi: 10
Tình hình là con iphone của mình dạo này có vẻ hơi bị hao pin. Lúc trước xài được 2 ngày mới sạc, giờ chi khoảng 1 ngày hơn đến gần 1 ngày rưỡi là èo. Không biết có phải do ram xài nhiều hơn trước hay k. Vừa cài thêm wikisvrd.
Ai biết chỉ giúp với. Thx.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

deltas
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dấu hiệu pin chai :
- sạc mau đầy pin : bình thường khi pin cạn hết sạc lại phải mất 2h30 -3h thì pin mới đầy . nếu pin chai thì thời gian sạc khoảng 30 phút -1h là đầy .
- thời gian sử dụng : nếu không xài chức năng nghe nhạc , xem phim , lướt web , GPRS , EGD , chơi game ... mà chỉ sử đụng điện thoại ( trung bình 15-20 cuộc gọi/ngày ) thì pin sử dụng khoảng 2 ngày . nếu thời gian ít hơn thì pin có dấu hiệu chai .
bây giờ bạn có thể làm dộng tác này để phục hồi lại pin thử xem sao :
- xài cạn pin ( xài đến khi tắt máy ) - rồi sạc lại đầy - rồi xài đến cạn pin - rồi sạc đầy ... Bạn làm 3 lần như vậy xem pin có cải thiện đựoc gì không ! nêu vẫn không được thì phải thay pin mới thôi .
vì bản thân pin sạc iP cũng có tuổi thọ , xài trên 1 năm thì khả năng lưu trữ chỉ còn 70-80 % so với lúc mới .
pác nên tham khảo cách tiết kiệm pin cho iphone xem sao,
theo em: pác nên chỉnh độ sáng Ip tối lại 1 tý làm sao mà ban đêm mình nhình không chói mắt là ok. nên tắt các chức năng không cần thiết như Wf hay BT,
nếu pác sài sim ghép thì mau hết pin là đúng ồi.
nếu là máy cũ mua lâu thì cũng vậy, chai pin là đúng ồi
phungnguyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy 3G mình mua máy mới nguyên hộp bên Mỹ đem về sao sạc cũng chĩ có 1h là đầy rồi, sử dụng bình thường cũng được 2 ngày
hieudd
TÍCH CỰC
15 năm
các bác bào biết về thay Pin thì cho em hỏi cái
Nếu muốn thay Pin thì phải bung máy ra ha?
Có ảnh hưởng j đến máy ko?
Pin thay vào loại nào là loại tốt?
Và địa chỉ ở đâu uy tín ở Tp các bác nhỉ??
Thay pin tất nhiên phải bung máy, nói chung nếu máy còn zin và pin mới chai 1 chút thì ko nên thay, mà có thể mua cái cục pin gắn ngoài xài tạm trong trường hợp ko thể cắm sạc...

Pin mà ngoài tiệm thay thường là lấy từ máy khác ít chai hơn, bản chất đồ của Apple là pin gắn chết, nên mình nghĩ Apple cũng ko có bán pin mới dùng cho việc thay thế đâu.
deltas
ĐẠI BÀNG
15 năm
Pin iP 2G và 3G hiện nay có đầy đủ loại zin và mới 100% để thay thế bạn ơi !
Dark Devil
ĐẠI BÀNG
15 năm
thay cục pin giá méc ko bác!??
thks!
đồg câu hỏi! thay pin 3g giá bao nhiu! và bung máy có kĩ thuật tốt k nhỉ? hay nhìn thấy liền!@@
neodoremon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo như mình đc thấy trên con 3G ... Tháo 2 con ốc ra ... Dùng miếng hít kiếng (ngoài chợ bán đầy) ịnh vô màn hình ... Cầm kéo mạnh ra là xong ... Còn gắn vô thì chưa coi ...
traithudo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pin iPhone ko dễ chai đâu, chỉ khi bị tiếp xúc với nhiệt độ tương đối cao thì mới bị già pin.

Vấn đề hao pin rất có thể do bị lỗi app không tương thích, gây ra hao pin thôi. Chủ thớt thử tìm cách khắc phục bằng cách xoá các phần mềm mới cài, hoặc restore nếu cần thiết chứ đừng nên đưa ra hàng thay pin vôi, heo lành chữa thành heo què thì khổ thân.

Pin iPhone về lý thuyết là không thể tháo rời và không thể thay thế, nhưng thực ra Apple có dịch vụ thay pin cho iPhone. Giá trên website apple.com là khoảng ~80USD. Ở Việt Nam thì mới có chuyện thay pin chai bằng pin ít chai hơn =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019