Nintendo: Wii U còn cả một chặng đường dài phía trước

babybungbu
20/11/2012 20:25Phản hồi: 88
Nintendo: Wii U còn cả một chặng đường dài phía trước

Nintendo vừa chính thức bán ra sản phẩm máy chơi game mới nhất của họ là Wii U vài ngày trước. Đây là thiết bị chơi game chất lượng HD đầu tiên của hãng điện tử Nhật, kể từ sản phẩm tiền nhiệm Wii vốn nhận được nhiều lời phê bình là đồ họa không đẹp. Không chỉ nâng cấp chất lượng đồ họa, Wii U còn thay đổi cách thức chơi game của người dùng thông qua tay cầm kiêm màn hình phụ độc đáo. Mặc dù có những tính năng mới lạ như thế, nhưng Nintendo vẫn giữ thái độ thận trọng khi nói về khả thành công của Wii U, và hãng còn rất nhiều điều phải làm.

Giám đốc Nintendo Mỹ Reggie Fils-Aime ví von sự kiện bán ra Wii U giống như là "nắm trong tốp giữa của một cuộc chạy điền kinh". Điều này có nghĩa Wii U lên kệ mới chỉ là bước đầu tiên, và Nintendo còn phải làm rất nhiều việc để giúp sản phẩm của hãng thành công. Giám đốc tiếp thị sản phẩm của Nintendo Bill Trinen cho biết triển lãm game E3 sắp tới là "cơ hội lớn tiếp theo của hãng quyết định tương lai của Wii U". Bill nói thêm rằng Nintendo đang tập trung phát triển nội dung game cho người dùng nhằm "tiếp tục giữ chân fan trung thành với sản phẩm của hãng".

Một thông tin khác được Bill tiết lộ là Nintendo đã chấm dứt phát triển nội dung mới cho dòng máy tiền nhiệm Wii: "Không, hiện tại chúng tôi không có dự án nào cho Wii cả". Hiện tại, giá của dòng máy Wii tại Mỹ đã giảm chỉ còn 129 USD, và trong kỳ nghĩ lễ sắp tới, những hãng bán lẻ như Walmart có kế hoạch đại hạ giá Wii xuống mức 89 USD.

Nguồn: SlashGear
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết chơi sẽ như thế nào?
vinhpz0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá Wii ngon vãi :x
có game mario ko nhỉ, lúc bé thích chơi game nầy nhạc nó đây.. ten ten ten tèn ten tén
@phaikodo máy nào của wii chả có mario 😁
@phaikodo mario là game ruột của nintendo đó bác à...mua nintendo mà không chơi mario thì vứt
Máy gì xấu quoắc zị tời
@aliviss Hì hì thế à bác,máy này thế thì chơi bời rồi,hứa hẹn con hàng hot của tương lai
@Thực Tế chắc ko thấy nguyên bộ nên phán bừa cái tay game ko thôi đấy
boyrocky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chandoidichoi Mình fan Nin từ hồi gameboy mà sai được à 😁
Riêng cái tay cầm chơi game đã thể hiện sự khác biệt rồi, ko những thế tay cầm này nó còn có thể chơi những game riêng biệt dành cho tay cầm này luôn, thế nên nó mới khủng
Giá giờ cũng chả đắt lắm đâu, cũng bằng giá hồi Ps3 mới ra thôi :D
@boyrocky @@' ựa mình cùng tưởng đó là nguyên con máy chớ...
đang hí hửng tưởng được chơi game HD trên máy cầm tay
Giá đẹp hơn bộ đôi ps3 vs psv của sony
Thấy quảng cáo chơi cũng rất thú vị
em này mà về VN tầm 4tr thì làm 1 em, game của nintendo bao giờ cũng bình dân và phong phú hơn sony.
boyrocky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AZwarrior Bạn biết là 3DS mới còn hơn cái giá bạn đưa ko =))
small_bee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AZwarrior bên Halo giá em này là 9 củ nhé bác , game củng ko rẻ hơn psv với ps3 đâu , sony có game hay của sony , nintendo có game hay của nintendo , mỗi dòng có 1 cái hay riêng , so sánh khập khiễng
mjhungvit
TÍCH CỰC
11 năm
Em thích Nintendo vì cốt truyện của nó, từ nhỏ đã chơi Nintendo đầu tiên là siêu nhân rồi tiếp đó là huyền thoại Pokemon trêm com Gameboy, tuy bây giờ vẫn chơi nhưng là giả lập trên con Note ^^
Nếu giá tốt em sẽ vẫn mua để mỗi tối cày Pokemon với Havast Moon :X tuổi thơ tôi đó
hameha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới ra đã có sự cố rồi, update thì lâu lắc mà đang up bị cúp điện còn ăn brick nữa...
Nguồn đây:
Code:
http://www.gamechup.com/first-wii-u-brick-reported-do-not-shutdown-during-firmware-update/
Mắc tiền mà nhìn có vẻ lởm😁
ngon nhưng toàn chơi chém chuối không à =))
Mrt3ddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
tất cả cái dòng nintendo này đều có độ phân giải thấp vs game cùi thì chẳng ai thèm đâu...
bakabonvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mrt3ddy Không biết thì đừng nói bạn, lộ cái ngu của mình ra thôi.
@Mrt3ddy Bác bị bệnh não à.Hồi xưa ,từ xưa đến nay ,game thủ đang chết mê chết mệt với dòng Game Pokemon của Nintendo kìa chứ ở đó mà game cùi.Pokemon tính tới giờ gen 5 rùi,mỗi gen ra cũng 2 đến 3 phiên bản ,ví dụ gen 5 có 2 bản Black and White ,hay như gen 3 có Ruby,Shapphire và Ẻmeral kìa ,và còn 1 đống bản phụ như Pokemon Rangers .......
chuẩn bị bước qua năm 2013 mà còn ra mấy cái này @@
DÒng nintendo có mấy game kinh điển mà PSP của sony ko bh có đc 😁
@verylove Hô hô, mình không phải fanboy, mình có cả PSP,PSVita,3DS,NDS
game PSVita hơi ít, đang hóng Patapon4 😁
@ke0xjnh và ngược lại
dòng ps có những game kinh điển mà nintendo ko bao h có được
mà trong này khéo lắm bố cứ comment là thích nintendo này nọ
khóe cũng chỉ biết đến pokemon với mario
=))
còn 1 đống metroid , fire emblem thì chả thấy ai nói =))
cái game pad mà các bố tưởng máy, lại đi so với mấy con psv với ipad
tinh tế nực cười vc
@meocon_kull Câu nói của bạn kia mình thấy hết sức bình thường mà...zzz
@meocon_kull Mỗi ng 1 sở thích bạn à 😁 Đối vs họ là chán nhưng vs bạn là hay. Mình nói câu đấy đụng chạm gì đến bạn mà ban *ủa :D
hết tuổi chơi cái này rồi.
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
pSP với wi..minh chưa hề chơi thích quá
Wii va Nintendo DS game hinh xau vai
aliviss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Minh2211 Bai
Wii U lên FULL HD rồi bác ơi

Xu hướng