Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung bán được 5 triệu Galaxy Note II chỉ sau 2 tháng

tungnt1108
26/11/2012 1:34Phản hồi: 845
Samsung bán được 5 triệu Galaxy Note II chỉ sau 2 tháng

Chưa đầy một tháng sau khi đạt mốc 3 triệu máy bán ra, Samsung hôm nay vui mừng công bố đã có 5 triệu chiếc Galaxy Note II được tiêu thụ trên thị trường toàn cầu (128 quốc gia). Như vậy, hãng điện tử Hàn Quốc chỉ mất chưa đầy 2 tháng để đạt được doanh số ấn tượng trên (Galaxy Note phải cần đến 5 tháng mới đạt được doanh số 5 triệu chiếc). Galaxy Note II được đánh giá chiếc phablet mạnh mẽ nhất của Samsung tính đến thời điểm này, máy sở hữu màn hình HD Super AMOLED kích thước 5,5" (lớn hơn 0,2" so với Galaxy Note), độ phân giải HD 720p. Ngòai ra, máy còn được trang bị chip xử lý Exynos 4 nhân xung nhịp 1.6GHz, 2GB RAM và có 3 lựa chọn bộ nhớ trong là 16, 32 và 64GB. Điểm nhấn của Note II tiếp tục là chiếc bút cảm ứng S Pen, được Samsung cải tiến về cả thiết kế lẫn tính năng.

Được biết, mới đây thì Samsung Galaxy S3 đã trở thành smartphone bán chạy nhất thế giới trong Q3/2012, đồng thời tiêu thụ được khoảng 30 triệu máy trên toàn cầu.

Nguồn: GsmArena
845 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ktphoenix
TÍCH CỰC
11 năm
😃 chúc mừng sam đại hiệp 😁
@ktphoenix với samsung , không có gì là khó tưởng tượng
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
Hàng chất mà ^

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
hoanganhdt9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng góp phần trong số đo...cũng khá hài lòng trừ vỏ nhiều lúc hơi ọp ẹp
@hoanganhdt9 ọp ẹp sao bác,con note 2 xám của e mỗi lần tháo nắp lưng hay gắn vô là 1 cực hìh cứ sơj gãy các mối lẫu thì tiêu,khó gắn nhưng gắn vô rồi thì cực kỳ chắc,chắc tùy máy đấu bác
Cung hỷ , cung hỷ anh SAm. Chúc mừng cho một sự thành công.
1 và dụ dỗ thêm 4 người trong số 5tr người sở hữu hehe.

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
longxek8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Samsung ghê gớm thật :eek: Nếu sản phẩm của SS có chất lượng hoàn thiện tốt hơn như của Nokia vs htc.. thì doanh số còn cao nữa. Điều mình băn khoăn nhất về đt của ss là chất lượng vỏ ko bền mau xuống cấp và cảm giác cầm ko sướng tay 😆
@longxek8x Đúng là chả biết gì mà phán như thánh 😕

Sent from my GT-I9300e using Tinhte.vn
@longxek8x Nói thật,đã là hàng cao cấp thì khó mà hư,sợ sướt thì mua thêm cái case ốp vào,bây h đt nào cũng vậy mà,s2 mình rơi mấy lần rồi nè,xướt viền 1 chút,còn lại thì chưa xi nhê j cả

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
longxek8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyanh407 xin thưa với bác là tôi đã dùng s3 được 1 tgian và đã cho em nó ra đi. Ko biết là ai ko biết gì mà phán như "thánh" (từ mà trẻ trâu bây giờ hay dùng để gọi những người họ ko thích)
@longxek8x 😁 thế bác hiểu sao S3 khi mà lên 4.1 thì sẽ như bây h :D
Dép tông cỡ to bán chạy ghớm nhỉ!😁
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Đã từng sở hữu e nó............😁
tiếc là chưa đc 1 tháng
@Cho_Chet bị 2 ngón chôm à:eek:
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
@ruacontrenbien ko bạn ạ,mình đổi sang iphone 5 😁
@Cho_Chet vậy là 1 quyết định sai lầm bác à😕
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
@ruacontrenbien Sai lầm chưa thấy đâu,mình chỉ thấy nó hợp với nhu cầu sử dụng của mình hơn..Và lần quay trở lại IOS lần này của mình đúng sau 7 năm bác à...:p
Chưa sài máy samsung bao giờ nhưng thấy thời gian gần đây nhiều người dùng smartphone ss quá
to thì to nhưng chất là được rồi. 😃
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung lại chuẩn bị thưởng Tết to😁
Note II quả thật là đỉnh, mình trên tay thấy android con này là ngon nhất
nexus bán nhanh quá thống kê ko kịp 😁
móng tay của iphone 10 triệu máy ngay tuần đầu
@Nguyenhuan237 lại một bác không hiểu chuyện đời:| bác ghép các sản phẩm cao cấp nhất của android rồi so với ios xem cái nào nhiều hơn!
@Nguyenhuan237 Ăn 3 năm tích lai mới phọt ra được 1 cái đt thì chả thối hơn à
zery199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyenhuan237 iphone một năm có mấy sản phẩm cao cấp hả bạn. samsung 1 năm có 2 sản phẩm cao cấp nên so sánh thế làm sao mà so sánh đc. không hiểu bạn có biết so sanh không nữa
@Nguyenhuan237 Sao lúc ná̀o cú̀̉̃ng lá̀ Iphone??? 😁
l0.000d
ĐẠI BÀNG
11 năm
còn lumia 920 cháy hàng 2.5 triệu đơn đặt hàng trong khi chưa được 1 tháng.nokia nói đúng.ss hãy cẩn thận thế hệ lumia tiếp theo.
@l0.000d Nên nhớ dòng note là dòng kén khách và đây là con số bán ra. Còn số 2.5tr của lumia là khách mới đặt hàng thôi. S3 mới là dòng chủ lực mà. ^^. Quan trọng là sau 2.5tr cái lúc đầu khách hàng đặt, sau đó có giữ chân được được bao lâu tăng trưởng thì mới đáng bàn kìa.
@thanhtung994 Thì chính vì so doanh số nên mới ko so dc vì Note 2 nhắm vào đối tượng nhỏ hẹp hơn là S3 và Lumia 920 ( phân khúc dưới 5inch)
nikoclas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@l0.000d sao ko đem so với kon số 30tr máy vượt cả iphone đó cưng ..... note 2 la phablet mà.... tỏ ra nguy hỉm thế ....hehe...
Sent from my Note 2 hàng bự ....hoho
@loveanyone có thể kh việt nam kén,chứ cá nhân tôi không kén chọn dòng lai tablet vx vs smartphone này như bạn nghĩ,ngay cả kh nước ngoài cũng cho đây là sp đáng dc tin dùng😃
dongocvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trâu phết 😃
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
ko biết a sung có nổ ko nữa
thị phần smartphone của SS sẽ còn tăng, tương lại hy vọng anh Nô cũng sẽ tăng, mà tổng thì chỉ có 100% nên chắc chắn phải có thành giảm...anh em tinh tế thử đoán xem thằng nào sẽ giảm 😁
@eltitus bb,htc.táo sẽ giảm?
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@01687494537 bb và HTc giảm là cái chắc
@eltitus Về lượng máy thì thằng nào cũng tăng;
tính theo phần trăm thì thằng nào nhiều nhất sẽ giảm
còn nhiều người muốn lên đời lắm

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
saunho86
ĐẠI BÀNG
11 năm