[Ý tưởng] Batman Beyond: Bộ giáp CGI giúp Người Dơi bay được

cuLong
26/11/2012 5:2Phản hồi: 239
[Ý tưởng] Batman Beyond: Bộ giáp CGI giúp Người Dơi bay được

Batman, hay Người Dơi là một nhân vật truyện tranh hư cấu của DC Comics, được phát hành lần đầu vào tháng 5/1939. Người Dơi được tạo ra bởi Bob Kane và Bill Finger, Bill Finger cho biết, thoạt đầu khi xem phát thảo hình tượng Người Dơi của Bob Kane, ông thấy nhân vật này có dáng dấp rất quen thuộc vì hao hao với Siêu Nhân (Super Man). Do đó, Finger đã góp ý và loại bỏ những chi tiết vay mượn này, ví dụ màu đỏ trên áo quần, rồi cộng thêm vào những món như bao tay, găng tay, mũ trùm đầu, áo choàng... Biết bay là ước mơ của tất cả chúng ta, kể cả các siêu anh hùng trong các truyện, phim khoa học viễn tưởng, đáng tiếc là Batman lại không bay được, vì vậy, một họa sĩ đồ họa vi tính (CGI - Computer-generated Imagery) là Mark Vick đã thiết kế cho vị anh hùng này một bộ giáp ý tưởng mang tên Batman Beyond, có đôi cánh giúp anh có thể bay được.

Hiện thời, Mark Vick không mô tả chi tiết về bộ giáp ý tưởng này ngoài việc đăng hình ảnh chúng. Theo đó, bộ giáp này (chưa rõ chất liệu) gồm 2 màu chính là đỏ và đen, sẽ bao bọc toàn thân của Batman, với rất nhiều đường vân và họa tiết bên ngoài (nhìn sơ bên ngoài có thể thấy trang phục này khá giống với Dare Devil, một siêu anh hùng của Marvel). Điểm đặc biệt nhất trong bộ giáp là đôi cánh, được giấu phía sau bả vai của anh, khi cần thiết có thể bung ra nhanh chóng, và đôi cánh này có gắn động cơ để giúp Người Dơi bay được, từ đó thuận tiện hơn trong công việc bảo vệ công lý của mình.

batmanbeyond2132012.jpg batmanbeyond21320122.jpg batmanbeyond21320123.jpg batmanbeyond21320124.jpg

239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

johanvie
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái bộ đồ này nhìn bá đạo nhỉ, nhưng làm mình liên tưởng đến bộ giáp trong Crysis ngay:
@johanvie nanosuit trong crysis ngon hơn bộ của ng dơi nhiều 😆
sieu nhan a?
Enzolight
TÍCH CỰC
11 năm
Batman nhìn như ác quỷ vậy? Đặt tên thành Evil Batman hoặc Batvampire cho nó chuẩn!
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Enzolight Batman Beyond ông ơi . Batman này là của tương lai . Chưa xem bh à
Enzolight
TÍCH CỰC
11 năm
@mrd0nlov3 Đúng là mình chưa xem và chỉ đọc bài viết của chủ thread! viết vậy dễ hiểu lầm là nhân vật cũ! 😔
p/s: công nhận tạo hình nhân vật nhìn ác!
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Enzolight Hehe, nhưng cái này không có phim chỉ có hoạt hình thôi 😆
@Enzolight màu sắc k thánh thiện cho lắm 😁
Batman, superman, nói chung các siêu man là những nhân vật mà tớ yêu thích từ thuở nhỏ và cho đến bi giờ vẫn vậy
mt9011
TÍCH CỰC
11 năm
@phaikodo Tớ tích ... công nghệ cao và hiện đại nên Chong chóng Tre của Doraemon là vô địch ! Heheheee 😃
@phaikodo đến bi giờ không thích woman mà vẫn thích man chứ gì
bộ này nhìn đẹp gớm nhỉ
Thiết kế truyện cho batman bị cái gì đó làm biến đổi gen hoặc mang 1 cái gì đó có năng lực ( giống như chiếc nhẫn của lantern ) thì tốt hơn, batman mà hok có áo choàng thì bat cái gì nữa
@Vaanres Nhiều siêu nhân đột biến rồi nên ng ta muốn cho 1 người thường làm siêu nhân bác ạ. ;))
@Vaanres xin thưa bác là Batman xuất thân là một Detective, đánh đấm chỉ là một phần, còn bác đem siêu năng lực vào cho Batman nói thật 1 câu, mất hết cả 1 nghệ thuật, mất hết cả 1 con người có chiều sâu tâm lí bậc nhất của DC Universe, đem siêu năng lực vào thì cần j bộ óc của một kẻ lãnh đạo Justice League
Cả 2 lãnh đạo của Justice League (Batman và Nightwing - Robin đầu của BM, do bất mãn cách điều tra quá đáng của BM mà trở thành NW năm 18 tuổi) đều có chiều sâu tâm lí, còn bay, Batman không cần tự bay, Graple, cái áo choàng, cái máy bay... đủ lo việc đó rồi
Xin lỗi chứ fanboy của Batman và Nightwing nên không chịu nổi cái ý kiến ngớ ngẩn đậm chất chủ nghĩa anh hùng này
Còn các ý kiến trên nghĩ rằng Batman đủ ngu để đi đối mặt trực diện với mọi thứ như cái loại cục súc nào đấy thì thôi, truyện Batman chưa bao giờ đạt nổi cái doanh số kỉ lục DC Universe
Tiện luôn, Batman Beyond chỉ là phụ thêm, Batman sau này không ra đi hẳn mà khi mất, Nightwing trở thành Batman và kế thừa leader của JL
@Vaanres Ko có áo choàn thì gọi là Bad Man vậy!!! 😁
ducduy2204
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hell_knight0109 thay lời muốn nói 😃
Nhìn đẹp + mạnh mẽ thật......với truyện tranh or phim thì ko j là ko thể.....
minoan
CAO CẤP
11 năm
bây giờ mình mới biết người dơi không bay được =))
cánh ngắn thế kia bay sao đc,lượn đc thôi.
normalhn
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp đó, nhưng bảo dùng cái "có cánh" này để bay thì hơi nhảm.
Khối người dùng có cánh nhưng có bay được đâu 😁
@normalhn Cánh này phải dài đến chân may ra còn lượn được từ trên cao xuống chứ chưa dám nói là bay .
Dùng siêu mỏng cánh không không bay được nữa là cánh =))
huydn200887
ĐẠI BÀNG
11 năm
@normalhn bạn làm mình liên tưởng xấu. Hehe:p
leetran72
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn mất hết chất Batman, lại nhớ đến anh nhện đen trong spide man 😁
longfet53
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ này nhìn ngầu nhưng mà cũng ghớm quá, hợp với các super villain hơn là các super hero
kyn_krai
TÍCH CỰC
11 năm

Batman bay như Iron Man này 😁
kalasi77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kyn_krai Đó là batman đấy , bạn để ý là 1:49 trên ngực thằng đó có con dơi ak (chả thích batman ) :D
Người dơi mặc bộ này trông mặt hơi ác ác và ... hom hem :p
Nhìn như áo siu nhân gao ấy nhể, chả đẹp
janchou131
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi thần tượng của mình đây mà 😁
Thế ra nếu đánh nhau thì batman thua ironman rồi
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@changphuthuybietyeu Tony rất là thông minh, nhưng đó chỉ là thông minh khi chế tạo máy móc vậy á. Còn về khi đánh nhau, phân tích tình hình + đưa ra chiến lược thì không thể bằng Batman được bạn ơi 😁
Bạn có biết rằng trong justice league Batman có thể giết tất cả những hero trong nhóm ko ;) mặc dù Batman gần như là yếu nhất. Đó là sự bá đạo của Batman đó bạn à. Bạn nên đọc comic để thấy điều đó
@boyintel Chuẩn cmnr ...
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
@changphuthuybietyeu trong đầu batman luôn luôn có tính toán cách đánh bại các hero khác trước rồi!!
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
@ducngock chuẩn, ví như kiểu không thể so sánh einstein vs Lapoleon, 2 bộ óc hoàn toàn khác nhau về 2 phương diện😁:D:D:D
Batman là chán nhất trong các phim về siêu anh hùng, thua xa người nhện, superman hay mấy anh hùng mavel "😃, thích phim về ironman

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Supporters Mình rửa tay gác kiếm rồi bạn ơi
Chắc bạn hay down phim của mình up lắm hả 😃
@haicuong12121993 hehe cha này chắc "phê" one piece đây 😆
@oxystyle Các bác ý thích siêu nhân là cứ phải bay lượn tùm lum, bắn tỉa ầm ầm. Hay ít nhất cũng như Hulk, bá đạo đến từng hạt gạo cơ. Còn cái kiểu yếu yếu, có mỗi đầu óc như Batman thì ko được hâm mộ cho lắm là phải rùi 😁
@namthienvuong_vodoi Vậy nếu cởi bộ đồ ra thì Tony là ai, 1 tay ăn chơi có hạng với 1 gia tài kếch sù do cha anh để lại và cũng 1 phần anh tạo nên. Thế còn Batman thì sao, cởi bộ Batsuit ra thì Bruce là ai, cũng như Tony nhưng anh hơn Tony 1 điểm là dù ko có bộ Batsuit thì anh cũng có thể tự vệ và sống sót dc vì có võ và các kỹ năng sinh tồn mà anh tự rèn luyện cho bản thân. Đó chính là điểm Batman dc nhiều fan hâm mộ nhiều nhất, 1 hiệp sĩ hoàn hảo, xứng đáng để làm biểu tượng của công lý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019