Chameleon, ứng dụng cung cấp nhiều ảnh nền đẹp cho màn hình khóa của Windows 8
Duy Luân
10 nămBình luận: 41
Screen Shot 2012-11-26 at 11.10.56 PM.png

Nếu bạn cảm thấy nhàm chán với hình nền của màn hình khóa trên Windows 8 nhưng vẫn chưa tìm ra được một tấm ảnh thay thế nào phù hợp thì các bạn hãy thử qua ứng dụng Chameleon. Phần mềm này sẽ lấy hình ảnh độ phân giải cao từ nhiều nguồn trên mạng, trong đó có một số thư viện ảnh nổi tiếng như National Geographic, WikiMedia, gallery thiên văn của NASA cũng như tổng hợp từ Flickr, Bing,... Với giao diện đơn giản, bạn chỉ việc duyệt qua những bộ sưu tập mà mình thích, chọn lấy một ảnh ưng ý, nhấn phím phải chuột rồi chọn Set Lockscreen là xong. Nếu muốn, bạn cũng có thể xem chú thích nội dung của từng ảnh và đặt thời gian tự đổi ảnh cho màn hình khóa nữa. Mời các bạn tải về miễn phí Chameleon trên Windows Store.

41 bình luận
Đang cần 1 cái gì đó cho Windows 8 để nó lạ lạ xíu 😁:D:D
@nttsh94 cái này lạ lạ nè bạn, không biết bạn xài chưa http://www.tinhte.vn/threads/1650603/
tưởng có thuốc cho WIn 8
@meocaphe49 Đang lấy key bằng gọi điện mà bác, hoạc key window media center 😁
@meocaphe49 Có thuốc rồi mà bác:p
@meocaphe49 có rồi mà bạn? win 8 pro 64bit
nam9000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều hình đẹp hơn zồi đây, Windows 8 càng ngày càng hoàn thiện, kể cả màn hình khóa, ủng hộ ủng hộ, dowload ngay cho nóng nào anh em 😁:D
đagcod file nàyvtrong máy
muốn lên win8 quá nhưng chưa lên bao giờ sợ lỗi 😔
@biniiillliii Neu cứ sợ thế thì không bao giờ ........ phía trước bạn được bạn à. Tự mình khám phá những cái mới đó mới là điều thú vị
có bác nào như e không, ứng dingj moden chạy không ổn định tý nào, lúc chạy lúc không, lúc lại k kết nối mạng,....
Chưa cài win 8 nhưng cũng thấy hay hay. Chắc phải dùng thử quá.
Trước đây mình chỉ quan tâm đến các hdh di động và các smartphone,tablet,đến hôm 26/10 vừa qua mua một con Asus win 8 màn cảm ứng chạy win 8 thì cảm thấy yêu windows và laptop hơn nhiều 😃
càng đẹp càng nuốt pin chứ lợi ít gì, để mặc định là tốt nhất
Cái này cũng đang dùng nhiều ảnh đẹp, load ảnh nhanh 😁
Nhìn nuột quá, anh em lên Win 8 giờ không sợ nhàm chán 😃
Bác ơi. Làm thế nào để tìm đc cái này trong store vậy? em tìm mãi ko đc 😔(
wwwxadieu
TÍCH CỰC
10 năm
@vkykenlove99 Bạn mở cái link đó ra bằng ie rồi click vô view in windows store là được thôi.
@vkykenlove99 bác để Region là US nhé
phu_sy08
TÍCH CỰC
10 năm
@vkykenlove99 Đầu tiên bạn tắt window store rồi vào control panel, chọn mục ngày, giờ, khu vực gì đó xem khu vực là gì, nếu vn thì đổi lại là us rồi vào lại store kiếm thử xem có chưa. Chúc bạn thành công
có cái ping my lockscren đó bạn. nó tự thay đổi theo ngày và hình khác nhau. nhưng phải là win bản quyền mới dc
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
làm nhớ tới phần mềm chameleon tạo phân vùng boot trên mac 😁
Ngon
mình dùng app background wallpaper HD, toàn ảnh đẹp, nhất là mấy e ng mẫu:p:oops:
Đã tải về nghịch😃
win8 mới mẻ nhiều ứng dụng hay quá, giao diện cũng đẹp😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019