BB colorLight for trackballs devices

eros712
2/3/2009 3:57Phản hồi: 31
:eek4wd: sau 1 lúc mày mò 1 số trang website có software support cho BB devices , mình tìm thấy 1 soft khá hay cho các bác. Soft này giúp thay đổi màu của trackballs. Support cho các dòng pearl 81xx, 8220 và các dòng có đèn led nhiều màu của trackballs. Tương thích cho các os : 4.2 - 4.3 - 4.5 - 4.6 - 4.7
có 7 màu cho các bác tùy chọn. Mình đang dùng 8700g và 8800 rogers nên các bác có trackballs test và cho ý kiến nhé. Nếu có lỗi nào thì các bác bảo để mình xem lại ::baffled5wh:

file đính kèm có cả 2 bản cho os 4.2 trở lên cho các bác tiện download nhé.

PS: với các dòng pearl thì đổi màu trackballs , các dòng còn lại đổi màu đèn Led.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Soft đổi màu trackball sao lại support 9500 nhỉ ? Bác chủ topic ơi !!!
eros712
TÍCH CỰC
15 năm
với curve/9500 thì thay đổi status light , với các dòng trackball như pearl thì đổi màu trackballs. Các bác test và cho ý kiến nhé. Nếu thấy ok thì thanks nhé...
hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
mình đang thắc mắc các dòng máy chỉ có 1 đèn màu trắng nằm dưới trackball(ví dụ 8320) thì làm sao có thể dùng phần mềm để biến màu trắng thành màu khác đây?
không như dòng Pearl vốn có đèn nhiều màu nằm dưới track ball
Bác chủ thớt mới là cao thủ công nghệ đây này. Một số loại có "BI" nhưng chỉ có 1 dèn báo sáng (chỉ ra 1 màu). Cài soft của bác ý xong máy "tự nó" "ĐẺ" ra thêm mấy cái đèn nữa để phối màu cho đẹp đấy.

Cả nhà thank củi chủ thớt đi.

Thế này mai thằng RIM nó sang đón bác ấy về làm giám đốc cong nghệ cho nó thì anh em ta mất 1 người bạn
eros712
TÍCH CỰC
15 năm

hì bác này vui tính thật. Mình chỉ dịch từ site người ta ra thôi. Chắc do lỗi dịch của mình. Với các dòng pearl thì đổi mầu trackballs. Còn các dòng khác đổi màu đèn led.
Mình cũng chả mong làm giám đốc " cong nghệ "đâu .
Như mình đã nói ở trên, bác nào thấy sai thì nói nhẹ nhàng tử tế, cứ thấy có khiếm khuyết là buông lời.... Nếu bác kô thích thì thôi, lần sau mình reg mình xài :eek:o7dt: ứ publish nữa.
huuduc1412
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em có thấy j đâu. Chỉ có đổi đèn Led k à.
Mình cài đặt thành công trên 8100 và cảm thấy rất khoái phần mềm này. Trước mình dùng Pimp my pearl nhưng màu không được đẹp lắm và cũng không có chúc năng bật sáng đèn Led. Thank u ! rất vừa miếng.
cugieo
TÍCH CỰC
15 năm
Phần mềm đổi màu đèn led thôi đối với những máy như BB8800, BB8820... hiệu ứng cũng khá hay nhưng không bít có tốn pin và hại gì đèn led máy không? Anh em thảo luận nào. Nhìn tối đẹp lắm.
Mình xài BB8320, cài xong thì nó chỉ đổi đèn LED thôi! Dù sao cũng cám ơn chủ topic!
eros712
TÍCH CỰC
15 năm
up....cái nhỉ
cho các bác chưa download :eek4wd:
Phần mềm này đổi màu đèn led chơi vậy thôi hả ? Chứ em đâu thấy công dụng của nó làm gì đâu
Colorlight mà bác bảo đổi màu Trackball sao ? Đổi màu đèn led ( đèn báo sóng ) thôi. Nếu không nó đã không ghi support cho 88xx, 9000, Storm, Javelin. 😔
ĐỔi màu đèn Led thôi, ông này chả chịu đọc Description gì cả😃|
rjnrjn
ĐẠI BÀNG
15 năm
vậy mà cứ tg đổi màu trackballs chớ.
eros712
TÍCH CỰC
15 năm
mình xin đính chính lại là đổi màu trackball của 81xx, và LED của các dòng còn lại
trackball của 8100 cũng ko đổi đc màu, chỉ đổi Led thôi😃|
Mình dùng BB8320. đổi đèn led trông hay lắm.Cảm ơn bạn nhiều lắm. kiếm mãi bản Full không được. giờ thấy vui lắm. he he
zhangphi
ĐẠI BÀNG
15 năm
cứ down về cái chút nữa test sau nhưng thanks pác cái
eros712
TÍCH CỰC
15 năm
up lên cho các bác nào chưa biết đao loát nha
8110 của tui cũng chi đổi màu đèn LED
quangkt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Haiz vãi, máy mình bị chết 3 đèn bàn phím, cài cái này lại sáng binh thường.
eros712
TÍCH CỰC
15 năm
đúng là cái này haizzz :yes4lo: nhưng sao cũng chúc mừng bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019