Hình ảnh chụp bởi Nexus 4

cuhiep
28/11/2012 7:28Phản hồi: 372
Hình ảnh chụp bởi Nexus 4
Mình vừa nhận được Nexus 4 và điều nhanh nhất mà mình nghĩ có thể chia sẻ với anh em đó là những tấm hình chụp bởi camera của N4 này. Nói chung thì đây là chiếc máy có máy ảnh khá ổn, dễ chụp, hình ảnh chụp ra ưa nhìn và nhiều chế độ chụp khác nhau. Việc khởi động camera từ màn hình chờ cũng đơn giản. Chi tiết hơn thì sẽ nhờ anh em bên Camera Tinh Tế làm sau. Trong bài mình đưa hình về độ phân giải 1024 điểm ảnh theo chiều ngang để anh em dễ xem. Anh em có thể xem hình gốc từ link Flickr này. Giờ thì mời anh em xem hình. [prebreak][/prebreak]

372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nước ảnh theo mình thấy cũng rất mịn màng
nhưng k phải là quá nổi bật trước đám đông
vote N4
rẽ mà ko rẽ!
manhck
TÍCH CỰC
11 năm
@xuandu1712 Rẽ phải mà không rẽ trái 😆
@xuandu1712 cái gì cũng có giá của nó,đúng là đời ko như mơ,cấu hình khủng cũng phải sử dụng mới biết đc hiệu năng thật sự🆒
cũng ngon áh, đang hot
Chất ảnh cũng được nhưng chụp thiếu sáng kém quá
@huuhiep175 mình thấy nó đẹp hoàn toàn,cả thiếu sáng cũng vậy,có lẽ bạn hơi thiên vị một chút😁
nam.phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon quá. Chờ khi nào hàng về VN nhiều giá hạ làm 1 em mới được.
Ủa, cuhiep đang ở Mỹ à?
Mình thì lại có 1 chiếc Nexus 4 ở VN, là hàng xách tay về. Có một điều lạ là chất lượng camera không ngon. Vì chỉ có 1 máy trong tay nên mình không thể khẳng định là lỗi số lượng nhiều hay chỉ máy mình, nên mình có đi tham khảo các bài review của nước ngoài, cũng như comment trên XDA.

Hiện tại thì vẫn không có câu trả lời rõ ràng. Có vẻ như trên XDA cũng có nhiều người gặp tình trạng giống mình, chất lượng camera không tốt, focus không ngon, hình mờ chứ không sắc nét. Vài bữa nữa mình sẽ đi đổi con Nexus 4 khác và kiểm tra lại chuyện này. Nếu bạn có Nexus 4 rồi thì cùng so sánh nhé.

Ngoài ra, đánh giá chung thì Nexus 4 chụp thiếu sáng không ngon lắm, nhiều hột.

@vuhai6 Nước ảnh và chất lượng ảnh con máy của bác y như con LTE2 của em
@vuhai6 bang nào bác, phải Texas ko bác hiệp nhà ta có điều kiện ghê luôn làm 1 chuyến snag Mỹ liền luôn, bác ấy xin visa sao dễ thế
@cutamthat He he nhân tiện show luôn mấy ảnh dùng con "vợ ghẻ" LTE 2 chụp con "tiểu thiếp" Arc trước khi "bán thân" nó cho 1 a đẹp zai 😁

Link ảnh full: http://upanh.com/uploaded/s=e948f5435f63c7c182562135ed33d62c
Smowtion
TÍCH CỰC
11 năm
Rẻ nên đua nhau thèm
Ảnh đẹp phết nhỉ 😃..
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không ám tím ko hot rồi :p
@Cua Gach
hoa Mai đã nở. sắp đến Xuân rồi
@Cua Gach Trên genk mobile nói camera N4 cũng ám tím và lỗi âm thanh nhé
RyMeB
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu có kiến thức về nhiếp ảnh thì đa số các siêu phẩm giờ cái nào cũng cho ra bức ảnh có chất lượng đẹp. Chứ đưa cho e thì DSRL cũng thế 😁
ko đẹp lắm
tạm đc, niềm mơ ước của mình 😔
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn chất lượng thế này cũng là quá ổn rồi, ko nên mong chờ nhiều hơn ở một thiết bị có giá quá ổn và một cấu hinh cả phần cứng và phần mềm mạnh mẽ đến thế này...
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ặc, bác ở đâu mà mua được hay vậy? Phải chi có mod tinhte nào ship hàng về buôn lại cho anh em thì hay biết mấy, đỡ bị mấy "ông kẹ" làm giá.....vãi cả thương gia việt.....
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
@RedGhostPro Nếu bán đúng giá của google thì các thương gia lấy gì mà ăn mà mang về bán cho bác chứ...
@RedGhostPro mod mà ship hàng về bán thì cũng thành thương gia rồi. Họ làm ăn mà, chớp được thời cơ thì đẩy giá thôi.
anhnam87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ảnh chụp khá đẹp đấy chứ! Tuy nhiên chưa test nhiều trường hợp khác nhau ;)
hình dep dữ
hjx, ngon quá ngon quá,chết thèm 😔
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này đang làm giá ở VN ! PR quá !
@hoaiqua đúng giá mà cao = hàng cao cấp của hãng khác thì mua hàng cao cấp vẫn hơn hàng giá rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019