17/08/2019 Tool Fix lỗi iPhone Lock IOS 12&13 Trên Nền Ghép Mode 8&9
ngocha2006
4 năm trướcBình luận: 12.083Lượt xem: 2.979.522
Các bác làm theo tool này để lên 24.1 nhà cc vn cho máy khó nhé. Xong làm 2 sim theo file 4b là full nhé : https://tinhte.vn/threads/3-6-2016-tool-fix-loi-iphone-lock-wimax-mod-1-0-by-quangnhut123-ho-tro-ios-9-3-2.2594916/
Giờ down link từ media toàn báo lỗi gì

ấy sau khi giải nén file
Sau khi em chạy Tool 4a và 4b, em vào Select Carrier -> chọn Sprint ( vì sim ghép của em không có US - Tmobile) -> tháo sim rồi lắp lại liền. Em xem trong Giới thiệu máy thì Carrie là Sprint 24.0 . Máy bắt kích hoạt sim, em chạy lại 4a nhưng vẫn không kích hoạt được sim, chạy lại 4b máy cũng vẫn bắt kích hoạt sim. Em lắp đi lắp lại thì máy báo sim không đúng với nhà mạng. Em đặt lại cài đặt gốc của máy và Restore lại máy thì giờ không active được vì máy không nhận sim (vẫn bị thông báo là sim ko đúng nhà cung cấp dịch vụ).
Giờ e phải làm thế nào hả các bác.
@mecon153 Lắp cả sim ghép và sim của b vào máy quốc tế chọn lại là ok. Hoặc mượn 1 sim nữa lắp lại select là oke
@minhchinh05 Em đã lắp sim khác vào sim ghép của e rồi lắp vào máy vẫn ko được chọn lại nhà mạng cung cấp. Em còn mượn cả 1 sim ghép đời cao hơn lắp vào vẫn không cho chọn lại nhà mạng.
Không lẽ chỉ còn cách lắp sim Sprint rồi chọn lại ạ.
@mecon153 Lấy một máy qte , cài đặt ->phone -> sim app -> tắt lock sim đi là hết tức là làm cho k có cái dấu * nữa ấy hình minh hoạ . Cắm sim ghép vào máy qtế ấy
@Huungfgdekfkf tks bác ạ.
@mecon153 cái chức năng gì vậy bạn
vẫn k được bạn
Các pro cho e hỏi là e làm theo bước 3 máy báo vinaphone 22.0 fix đc lỗi *101# nhưng imess ,ft ,my number vẫn lỗi là sao ạ .máy e 5lock sb 9.3.2 đã hạ xuống 9.3.1 nhà mạng nhật 24.2
Mình fix theo hướng dẫn bác chủ topic full cả MB, im, Facetime danh bạ và 101. Nhưng lỗi khi gọi Ko bật 3G không nhận cuộc gọi. Có bác nào biết fix ko vậy. Mình 6s lock T mobile
5au của em không thể về nổi viettel 22.0 toàn là kddi 24.0 thui. thánh nào dùng máy này mà đc thì hiển lih thông não hộ em. cách gì cũng làm rồi. 😔
Không mở được file tải về. Bị báo lỗi " This file encrypted by the www.DRMsoft.com trial .....".
Nhờ bạn đóng gói lại rồi gửi lại link. mình down bản vina
@intelchip Phải sửa trên PC của bạn, tải công cụ trang trước.
@haipvg là làm thế nào bạn?
chạy chương trình nó báo ntn thì làm sao các bác nhi
"This file is encrypted by the www.DRMsoft.com trial soft, the trial has expired"
thì làm sao nhỉ
@thanhthao1904 M cũng bị lỗ như vậy, hóng hướng dẫn của ad 😁
Mình chọn nhà mạng là T- Mobile theo bước 3. Giờ máy không nhận sim nữa. 😔(
Không có máy iphone Quốc tế. Thấy thread nói dùng máy Android cũng được mà. Đang dùng S6 mà không biết fix thế nào nữa.
Bác nào cho em xin guide với. :((
@daothiennghiep Vào phần ứng dụng sim trên s6 , nhớ lắp sim ghép vào s6 chỉnh như trong hình cho cái lock sim nó mất dấu * ở đầu đi
chạy tool báo hết hạn dùng thử rồi ad, cho m xin bản dùng được nhé
Mấy bạn xài ip6 sofbank chỉ giáo mình phát,làm trên các máy 5 đều ngon mà sang con 6 softbank chạy tool các kiểu mà nhà mạng của nó chỉ thay đổi 24 với 24.2 của Nhật thôi,bó tay rồi đấy
của e chạy cái wimax lên nó báo thế này là sao
Bài #6303 trang 316 làm theo hướng dẫn rồi chạy lại wimax là ok ..
This file is encrypted by the www.DRMsoft.com trial soft, the trial has expired
bị như thế này ko mở file đc ad ơi, đổi qua máy tính khác cũng bị zậy
@ngochauk dùng tool mở file đi bác, xong mới chạy đc
@Tuyenlshb dùng tool mở file là sao bác ?
@Vipnho0209 mấy file tool đã bị khoá nên giờ phải dùng tool để mở ra mới chạy đc
của em cũng bị
This file is encrypted by the www.DRMsoft.com trial soft, the trial has expired
Bác nào biết cách chỉ em với T_T
@mayman0000 mình cũng bị vậy
Screenshot (3).png
Test: Wimax Mod v4.1 😆)
@ngocha2006 Có gì hot vậy bác
@quangnhut123 Vinaphone 23.0 kìa :v
@ngocha2006 up đi bạn mình test cho.
@ngocha2006 À ý em hỏi khác gì ấy vì cái này là profile bác lấy từ iphone đã jb bản 9.1 đúng ko
@ngocha2006 Chờ 4.1 của bác chứ 4.0 máy mình bó tay, toàn phải dùng 3.0 mới được, nhưng nếu server mà die như đợt trước thì cũng gay go.
đã có v4.1

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019