Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft Surface, bàn phím Touch Cover hay Type Cover?

sonlazio
29/11/2012 3:56Phản hồi: 65
Microsoft Surface, bàn phím Touch Cover hay Type Cover?
Nếu bạn mua một chiếc máy tính bảng Surface mới nhất của Microsoft thì chắc chắn cũng đang cân nhắc tới việc sử dụng bàn phím ngoài hay không, nếu có thì sẽ mua bàn phím Touch Cover mới lạ hay bàn phím Type Cover truyền thống. Mình có thực hiện một video nho nhỏ để giới thiệu 2 bàn phím này giúp bạn có cái nhìn chính xác hơn. Với mình thì Touch Cover là lựa chọn tốt hơn, mình thích cái cách tương tác mới lạ mà nó mang lại trong khi không làm giảm nhiều hiệu suất sử dụng hằng ngày. Type Cover vẫn hơi nông trong khi lại dày hơn và cảm giác gõ không thích bằng.

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu có tiền sẽ mua Surface và touch cover 😁
Nhìn rất cool
tuanbds
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kiểu này thì vẫn phải chọn Type Cover rồi. Riêng chuyện gõ không lên phím đã là khá nguy hiểm với người gõ văn bản nhiều.
Mình thì thích cái gì cho nó mới mẻ hơn và công nghệ được cải tiến hơn----------> nên mình sẽ chọn Touch Cover..........còn các bạn thì sao? cho thêm ý kiến để tham khảo đi các bạn...thanks bài viết....😁
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
Suface còn k có nữa là 😔
mua máy ko+ ban phím 100k là kinh tế mà hay nhất 😁
Mình chọn touch.
hàng chưa thấy bán tại việt nam ta?
@J_Android Mời bạn ghé tham khảo ạ: http://www.us2vnshop.com/tablet-ereader/microsoft-surface
chưa thử nhưng kết touch cover vì nhìn nó đẹp hơn type cover
touch cover cho nó xì teen dâu ;))
Nếu có tiền sẽ chọn Touch, còn bây giờ chả có gì cả... 😃
trước khi chọn touch hay cover thì bạn thử suy nghĩ xem có nên mua surface RT k. Mấy trang báo công nghệ nước ngoài, nhất là Mỹ, chê RT dữ lắm.
@bsnguyenthien Nó chuối chưa từng thấy @@
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@bsnguyenthien Có cả pro mà
@bsnguyenthien ko thích RT thì mua bản pro chứ có gì đâu
touch cover ko phải bàn😁
tydusalex
ĐẠI BÀNG
11 năm
mặc dù ko mua định mua máy này nhưng nếu mua thì cũng ko mua cover. nhà có cái key bluetooth full size rồi
xem clip tên tube lâu rồi nay mới viết bài hả anh? mình chọn Touch nhé
Với tớ quan trong có tiền rước em nó hay ko thui, lúc đó bàn phím Touch Cover hay type cover sẽ tính sau
mình chọn hết, ko xài cái này thì lấy cái kia ra😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019