[Phim] RoboCop - Cảnh sát người máy của năm 2029

cuLong
30/11/2012 13:46Phản hồi: 202
[Phim] RoboCop - Cảnh sát người máy của năm 2029

Mặc dù năm 2013 chưa tới, nhưng với mình thì có lẽ năm 2014 là một năm rất đáng được mong chờ, chúng ta sẽ có các CPU Intel Broadwell mạnh hơn Ivy Bridge hiện nay vài lần, AMD cũng sẽ có APU A-series đời thứ 3 hoặc thứ 4, công nghệ 3D lại tiến thêm chút đỉnh, sẽ biết được XBox 3 và PS 4 tên chính thức là gì, sẽ có smartphone sử dụng CPU 6 nhân hoặc 8 nhân nhưng lại ít hao pin hơn, NASA sẽ tìm thấy thêm được nhiều điều mới ngoài vũ trụ... Và, với môn nghệ thuật thứ 7 - Điện ảnh - thì chúng ta sẽ được gặp lại RoboCop, chàng rô bốt sinh học và cũng là một cảnh sát mà người dân thành phố Detroit rất yêu mến.

RoboCop lần đầu xuất hiện trong một phim khoa học viễn tưởng của Mỹ, do Paul Verhoeven đạo diễn từ kịch bản của Edward Neumeier và Michael Miner, chiếu rạp năm 1987, tức 25 năm về trước. Lúc đó hãng phát hành phim này là Orion Pictures đã thu về gần 53,5 triệu đô la tiền vé từ 13 triệu đô tiền kinh phí đầu tư ban đầu, một món lời rất lớn thời đó. Phim nói về một tương lai không xa, năm 2029, tuy con người chưa lên sống được trên Mặt Trăng hoặc Sao Hỏa, nhưng chúng ta cũng đã đạt được rất nhiều thành tựu trong cuộc sống, đặc biệt là ở lĩnh vực chế tạo người máy và y học.

RoboCop lấy bối cảnh ở thành phố Detroit (bang Michigan, Mỹ), lúc này có một tập đoàn qui mô toàn cầu tên là OmniCorp chuyên nghiên cứu và chế tạo rô bốt (trong phim I, Robot mà Will Smith đóng cũng có một công ty tương tự tên là US. Robotics, công ty này có thật ngoài đời, chuyên sản xuất các thiết bị lĩnh vực tin học http://www.usr.com/home.asp). Chuyện không có gì đáng nói nếu không có một việc xảy ra, thay đổi hoàn toàn cuộc đời của Alex Murphy, một cảnh sát mẫu mực của Detroit City, trong một lần chiến đấu chống tội phạm, anh bị thương nặng khó lòng qua khỏi. Các chuyên gia ở OmniCorp đã nghiên cứu cách cứu sống Alex bằng việc biến anh ta thành một rô bốt sinh học, tức là có thân hình của người máy, còn bộ não là của con người. Vậy là RoboCop ra đời.

Hiện tại, Sony Pictures đang thực hiện dự án làm lại phim RoboCop, và sẽ do Columbia Pictures phát hành rộng rãi trên các rạp phim toàn thế giới vào ngày 9/8/2013, tuy nhiên do một vài lý do nên họ đã quyết định dời lại ngày ra mắt vào 7/2/2014. Hiện tại phim đang được thực hiện những cảnh quay đầu tiên ở Toronto, Canada, chưa có trailer cũng như nhiều thông tin về nội dung phim. Tuy nhiên nhà sản xuất cũng đã tiết lộ vài hình ảnh về nhân vật chính của chúng ta, rô bốt sinh học RoboCop. Một số ý kiến từ các trang tin nước ngoài cho rằng hình mẫu mới của chàng cảnh sát người máy không ngầu, trang phục không toát ra được vẻ là nó bằng kim loại đúng chất của người máy. Tuy nhiên cá nhân mình lại thích những nét thiết kế này, nhìn rất hiện đại, mạnh mẽ và có phần nào đó giống Iron Man.

Trong RoboCop (2014), chúng ta sẽ thấy anh chàng cảnh sát có một chiếc xe mô tô phân khối lớn rất ngầu, nhà sản xuất cũng đã tung ra một đoạn phim ngắn để giới thiệu chiếc xe này, mời các bạn xem video và hình ảnh bên dưới.

202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KAWASAKI Z1000SX, quá ngầu

@vuhai6 Z1000 là nake chiếc này sport mà nhỉ
@pnt_love_cty Ngau cui mia thi dung hon, xe co gi ko giong ai. Muon lam nguoi ngoai hanh tinh ha? Ko muon lam nguoi binh thuong ha, bac dung la ko binh thuong

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@vuhai6 chuẩn men đang định coment thì bác này nói tên xe cho ae biết trc rồi😃mỗi tội nhìn mãi ko thấy phanh chân với lại bộ số gẩy đâu
o0XBOX0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 con mô tô chuẩn rồi con xe con nhìn quê quá 2029 mà vậy thì có khi còn kém mấy con pro bây h, ko có tàng hình,phần thân trên xe ko hoàn toàn = kính gorila glass XIX, ko có bánh nhựa dẻo, tóm lại là chả khác gì bây h.
Khoái nhất mấy film Siêu anh hùng như thế này...bù lại với những film Siêu nhân GAO năm xưa 😆
hoangmao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con xe này mà rú ga một phạt thì làm mấy anh phạm lỗi đứng im hết 😃
Nhìn siêu anh hùng này thấy hao hao giống mình quá 😁:D:D
@AppleUnlockCode.com CDSHT ah bác
Ước gì CSGT ở mình được như anh ý, sẽ ko còn TNGT nữa:rolleyes:
@nguyensihoa có mấy chú cỡ này sao mấy cha kiếm cơm 😆
@tonynguyen00 sẽ có tin CSGT mất lái tông chết 5 người đi bộ đâm thung3 1 xe tô tô làm tài xế chết tại chỗ nhiều người khác bị thương! CSGT bị dụ vào hẻm kẹp xe quăng lưới cưới mô tô
@tonynguyen00 có thể CSGT mình cũng không thích bộ đồ đồ đó ... nó không có túi
@tonynguyen00 Yên tâm chỉ có vải và nhựa để lòe thôi bác à, nó mà làm = thép hay chất liệu áo chống đạn chắc chả có hơi đâu mà đuổi tội phạm đâu bác ạ😁. bác cầm thử cái áo chống đạn cũng chả buồn mặc rồi đằng này cả 1 set :D
Bi Chan
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất ngầu, mong được xem sớm
cai xe la dep nhat
chiếc xe ngầu quá
@huuvinh_tv ROBO mặc áo nhựa , đội mũ bảo hiểm
phim này hồi xưa xem đi xem lại ko biết chán bây h bộ giáp trông khá đẹp nhưng mà ko chất như bộ hồi xưa bộ hồi xưa mang đậm chất robot
các phim siêu anh hùng mặc dù biết là điêu nhưng xem ko bao h biết chán 😁
trông ngầu thì đừng hỏi 😆 ngồi trên con xe, trông như liền 1 khối luôn 🆒
drhotly87
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn giống splen trong dũng sĩ hesman quá.....
windboy851
ĐẠI BÀNG
11 năm
@drhotly87 Bạn cũng còn nhớ nhân vật này ah,tiếc là a chết 2 lần...mình thích nhân vật này lắm,xếp đc nhiều hình dạng
@drhotly87 phim hesman copy của phim robocop đó ba, hùng lân đạo tùm lum từa lưa cho vào truyện cho thêm phần sống động đấy
kết nhất con xe😁
Rất thích hình tượng nhân vật này. Chỉ lo khi có RoboCop thật thì khi đó cũng có thể có RoboCướp thật !
ngầu đấy......😁
solo vs iron man xem ai win.ko biêt con này có chức năng lọc nước tiểu để uống ko nhỉ:p
@blackdance66 Nếu có thì Bạn uống thử trước nha!!! 😁
xkagaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blackdance66 bộ giáp của Iron man ảo hơn nhiều
chí tưởng tượng của bạn tốt nhỉ !!!!
yoyo307
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blackdance66 Iron man ở đẳng cấp khác rồi bạn ạ 😆
Nhìn CSGT thế, bố thằng nào giám bỏ chạy khi bị tuýt còi kaka
@DidongViet.vn CSGT mình mà di con xe này ko chạy đc đâu, yên tâm, bụng quá phệ làm sao mà tỳ bụng xuống mà chạy đc, chứ tiền thì việt nam mình đầy =))
hoanglove7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 CSGT VietNam đi Harley. Mắt đeo kính Râm, Người ngả ra sau, Bụng ượn ra trước 😁
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
Chà xe đẹp quá đi mất, xem phim nước ngoài thấy từng chi tiết đều được làm rất đẹp. Bộ cánh ngầu thật.
xe đẹp vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019