BB 8700 hiện edge hay EDGE?

tony2979
6/3/2009 3:57Phản hồi: 31
Các Pác thân mến!

Em vẫn còn đang thắc mắc về EDGE (Enhanced Data Rates for GSM Evolution) đôi khi còn gọi là EGPRS, là một công nghệ di động được nâng cấp từ GPRS cho phép truyền dự liệu với tốc độ có thể lên đến 384 kbit/s cho người dùng cố định hoặc di chuyển chậm và 144kbit/s cho người dùng di chuyển tốc độ cao. nhưng trong các mẫu logo quảng cáo BB8700 em nhìn thấy là "EDGE" nhưng khi mình dùng máy rồi thì lại là "edge". Có sự khác biệt gì không giữa chử hoa và chũ thường ở đây không các Pác?

Mong các Pác chỉ giáo giúp em!
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ặc ặc ......mình cũng đang thắc mắc. mong được các pro chỉ giúp. thank!
Cái này còn tùy thuộc vào theme bạn đang dùng nữa. Nếu theme để kiểu chữ in hoa thì EDGE còn theme để chữ thường thì là edge
bác nói qua cho anh em biết đc ko
em ko có sách ạ
Đại khái là EDGE thì speed cao hơn do đó có nhiều dịch vụ ứng dụng trên nền đó hơn, edge thì speed thấp, ko có 1 số ứng dụng đòi hỏi tốc độ truyền data cao. Hiểu vậy thui, xâu hơn thì ko rõ.
vấn đề là mạng của ta chưa cung cấp những cái cao như vậy
máy em chỉ hiện gprs mà so với ông edge chả khác nhau gì về tốc độ cả
Chắc bạn chưa bao h làm theme cho BB phải ko? Xem bài này đi nhé: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?p=1590767#post1590767

Xem có phải la do theme hay ko nhé.
cuongo2
TÍCH CỰC
15 năm
Ở Việt Nam mới chỉ có viettel bán BB và có đăng ký sử dụng dịch vụ BIS/BES thì mới hiển thị được chữ EDGE còn khi dùng BB đã đăng ký sử dụng gprs bình thường thì chỉ được dịch vụ edge có tốc độ truyền tải dữ liệu nhanh hơn gprs mà thôi.
Máy em hiện edge,sáng nay đi ăn cưới thấy chuyển sang gprs.Nhưng đều là chữ thường.
tkien87
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mới lập topic nói rõ vấn đề này. Mời các bác qua tham khảo chi tiết cho có cơ sở tranh cãi: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?p=1590767#post1590767
các pác cứ chờ đi, khi nào phổ cập 3G thì EDGE nhan nhản ý mà, có khi chả ai xài EDGE nữa mà hiện 3G hết....
chuma
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này ko kinh dị bằng vinaphone, lúc thì lại là vinafone. Mà rõ ràng vina phải là vinaphone mới là chính xác, tên kinh doanh, quảng cáo. website đều ghi là vinaphone. Tự dưng dùng BB lại hiện tên mạng là vinafone, siêu chuối 😁
Chắc cái này bắt ké sóng của mobifone, nên nó đổi lại thành fone cho sành địu =))
buichuoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác có nói thật không đấy
em nghe mà cười sặc máu
nambeohy451
ĐẠI BÀNG
14 năm
tốc độ edge viettel của các bạn là bao nhiêu. tớ ở hưng yên mà tốc độ download trung bình có 7kb/s thế là quá chậm nhỉ....
cũng là 1 thứ thôi, tùy FONT chữ của THEMES bác cài thôi ạ
MrCent
TÍCH CỰC
14 năm
Chính xác nó là thế này:

Đúng rồi đấy, chắc do BB toàn hàng xách tay, đọc thông số theo kiểu quốc tế nên thế 😁
Cứ mỗi lần máy tôi Soft Reset là Vinaphone biến thành Vinafone, Viettel thì thành VNM & VIETTEL, có mỗi Mobifone là đc giữ nguyên 😃
Vinaphone biến thánh Vinafone chứng tỏ điểu gì hả bác ? e chưa thông lắm
MrCent
TÍCH CỰC
13 năm
Chứng tỏ là máy chưa hỏng 😆
Kệ nó thôi, chả sao đâu 😁

Àh, cả Mobifone, hình như cũng thành VN Mobifone luôn 😃)
Mới coi, vinafone thiệt<
Vấn đề này bàn nhiều quá rồi, hỏi hẳn tổng đài, 6 lần hỏi (vì nhiều khi nhân viên CSKH trả lời chung chung hoặc chưa chính xác)
Kết luận: EDGE là edge
chả có j khác nhau đâu các bác ak!
ai bảo không khác nhau hả các bạn, sim của bạn đăng ký GPRS thì khi bạn vào mobile net work để chế độ of ko vào được mạng thì vẫn báo edge, chỉ có dùng BIS của viettel thì mới có EDGE thôi, EDGE nhanh hơn edge và 1 số cái EDGE mới có, ngoài ra thì ko có, mình cũng chỉ đọc qua quyển hướng dẫn sự dụng bb của ông bạn mua máy viettel thôi mà
thanks!^^^^^^.......................

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

bác oai! e ko hề đk BIS mà lại có EDGE nè! bác xem xem hộ cái >?http://www.tinhte.vn/threads/417078-edge-EDGE-........................................?p=4535203&posted=1#post4535203
Hình như nghe giang hồ đồn là tốc độ vô mạng của EDGE vs edge cũng xêm xêm thôi bác ạ
Chừng nào 87 nhà mình có 3g HSPDA vs thẻ nhớ + cái màn hình 480*360 nữa thì ........ các bác nhỉ, lúc đấy thì bold touch e cũng kệ :wub:
never.............................................
j3an
ĐẠI BÀNG
13 năm
search đi trc nói mãi cái này rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019