[INFOGRAPHIC] Những điều chưa biết về kim loại bạc

tungnt1108
7/12/2012 13:51Phản hồi: 91
[INFOGRAPHIC] Những điều chưa biết về kim loại bạc
Bạc là một trong những kim loại quý của con người, bằng chứng là sự có mặt của nó trên khoảng 10.000 ứng dụng công nghiệp. Bên cạnh đó, hiện đây còn là kênh đầu tư rất hấp dẫn và đang phát triển rất mạnh. Ngoài ra, bạc còn gắn liền với thương vụ đầu cơ đình đám của anh em nhà Hunt - con trai tỷ phú dầu Texas Lafayette Haroldson Hunt ở cuối những năm 1970. Hãy cùng tìm hiểu những thông tin thú vị về kim loại bạc qua bài Infographic sau.
[prebreak][/prebreak]

Nguồn: Visual
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã biết bạc có rất nhìu công dụng nay lại càng biết nhìu hơn về bạc, có ích ghê nhỉ
@phaikodo Cái acv của bác nhìn buồn cười quá:p
Bạc rất hữu ích
nhìu cái hay giờ mới biết
bạc để đeo !!!! công dụng này vừa sinh ra đã đc dùng 😃
Hay quá, một bài viết rất hay ^^
Bây giờ mình mới biết là ngoài việc dùng vào đồ trang sức và công nghiệp điện tử ra bạc còn có cả trong que hàn nữa cơ đấy ^^
Trong các đồ điện tử còn có cả một lượng nhỏ của vàng nữa nha ^^
ở VN bạc còn có tác dụng đánh gió 😁
@neomilanista mình củng hay dùng:D
@neomilanista bác vui tánh quá:D
linhloco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá, nhưng em nghĩ bạc còn có giá trị trong y tế nữa, như chống gió =)) khử độc nữa =))...
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@linhloco Bác cười cái j , mấy tác dụng đấy đúng mà ;)

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
... Nhưng cũng có một loại Bạc mà không ai mong muốn, đó là: bạc tình bạc nghĩa:p
@justorlove quá chuẩn;)
Bạc còn để đánh gió nữa hehe😃
Bạc là kim loại dẫn điện tốt nhất, hơn cả đồng luôn nên Mainboard thiết bị điện tử được làm từ đồng nhưng những điểm nối và chi tiết nhỏ ( chipset) được làm từ bạc để giảm điện trở và nhiệt độ ko làm chay chi tiết...
Bạc ở dang Ion có tính sát khuẩn cực tốt nhưng nong độ cao sẽ gây ngộ độc...!
Góp thêm tí...!
@Xperia_no1 oái tưởg Vàng dẫn điện tốt nhất ấy nhỉ!
Bạc à? Chả biết tại chỉ xài toàn titan, vàng...
P/s: chém gió xíu!
giaoti
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc tại từ nhỏ đã đeo dây chuyền bạc và chơi cờ nên giờ mới cờ bạc như thế này.;)
gấu mới bi giật 1 cái dây = bạc hum bữa mình tặng 20/10. hjc.. dây bị đứt làm 2, thằng kia chỉ lấy đc 1 đoạn.. bùn cái xã hội việt nam =.=
Bạc còn để đánh nữa, hehe, đánh bạc, @@
lnq2510
ĐẠI BÀNG
11 năm
cám ơn bác chủ 1 thông tin thật bổ ích😃
1 điều rất quan trọng nữa là Ma cà rồng và người sói rất sợ bạc, nên bạc có thể dùng làm vũ khí hộ thân khi đụng 2 đối tượng xấu của xã hội nêu trên :">
@Vaanres ma ca rồng ko sợ bạc chỉ có người sói thôi mà phải là đạn bằng bạc
Ta Duy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pro744 ma cà rồng sợ cây thánh giá bằng bạc còn ngừơi sói thì là viên đạn bằng bạc . xem phim thấy thế à

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@Ta Duy Ma cà rồng sợ thập giá, tỏi & bị tiêu diệt nếu bị cọc ghỗ sồi đâm qua tim bạn ạ. Cây thập giá bằng bạc thì đương nhiên là nó sợ rùi.
@pro744 Nhiều film thì vampire nó sợ đồ bạc đó
@Vaanres chịu xem hàng xóm là ma cà rồng chiếu ở rạp thèng ý ăn 5 phát k0 hề hấn gì
bạc phận😁
Đời nó BẠC lắm con ạ =)) mẹ dạy thế
@thienthanchien nhưng bố tớ lại dạy đời nó bạc nhưng phải sống sao để đời nó chán mình chứ đừng thấy đời bạc mà chán đời 😕
linhvu231
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachhaiduong29 wow ... 1 bài học tuyệt vời , cho tớ gửi lời cảm ơn đến ba của bạn
Không thấy nói j đến công dụng chống lại Ma cà rồng
@traicam có nữa hả bạn ?
@tieumichanhche Cả người sói nữa. Đã nghe đến Viên đạn bạc chưa?
@traicam Dùng để tiêu diệt người sói thì đúng hơn 😃
turtle1707
ĐẠI BÀNG
11 năm
@traicam hình như chỉ có ma sói mới sợ đạn bạc thôi mà, ma cà rồng sợ ma sói, thánh giá, nước thảnh và tỏi thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019