Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có Android 4.1.2 cho Galaxy Note II, nhiều thay đổi

TDNC
11/12/2012 13:35Phản hồi: 364
Đã có Android 4.1.2 cho Galaxy Note II, nhiều thay đổi
Screen Shot 2012-12-11 at 8.31.33 PM.png

Trang tin Sammobile.com cho biết Samsung vừa chính thức cập nhật bản Android 4.1.2 cho các máy Galaxy Note II phiên bản quốc tế của mình (GT-N7100). Mặc dù số hiệu phiên bản không thay đổi nhiều nhưng bạn đừng nghĩ đây chỉ là bản nâng cấp nhỏ vì Samsung đã điều chỉnh và bổ sung khá nhiều các tính năng mới cho chiếc phablet 5.5" trên. Ở thời điểm mình viết bài này thì các máy Note II ở Việt Nam chưa nhận được bản cập nhật đó nên bạn cứ thong thả chờ đợi vài ngày nữa nhé.

Một số điểm mới của bản Android 4.1.2:
  • Phiên bản: Android 4.1.2 – JZO54K
  • Thêm một số công tắc mới trong khu vực Notifcation
  • Có thể tùy biến bảng Notifications
  • Có thể tắt thanh trượt điều chỉnh độ sáng màn hình trong khung Notification
  • Có thể tắt chức năng Multi-View
  • Trình duyệt mượt mà hơn
  • Thanh thông báo phía trên màn hình chuyển từ màu xám sang đen
  • Có thể gõ bàn phím gằng cách vuốt ngón tay liên tục (Swipe) tương tự như trên Android 4.2
  • Thêm hiệu ứng mới cho màn hình Lockscreen
  • Có thêm ứng dụng Group Cast
Theo SamMobile
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thong thả chờ đợi vài ngày nữa vậy.
mượt mà hơn nữa được sao. đúng là "đã rất mượt nay còn mượt hơn"

chờ đợi xem gõ bàn phím bằng cách vuốt liên tục là thế nào đây.
rất mong có multi view vừa mở fiel ofice, vừa mở dc ứng dụng s note để ghi chú. (2 cái này 1 lúc ko dc. nhưng 1 bên mở mail, 1 bên S note thì ok)

Chi tiết hơn đây.
http://www.mainguyen.vn/galaxy-note-ii-co-ban-nang-cap-nhe-len-android-4-1-2.html
bmthuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wildwildwind Bạn giữ nút trên S Pen, double tap lên màn hình, nó sẽ pop up cái quick note để ghi chú. tuy nhiên chỉ tạo được new note chứ k mở note có sẵn được.
harry277
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuc mung ae note 2 nhe.xai dien thoai samsung la suong nhat.dc cap nhap lien tuc
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
anh em note 2 sướng nhé. Sam up vù vù suốt ngày chả bù cho...
Vui ghê cơ, mới mua máy đc có 2 ngày 😁
@loadingpro :D nhất bác
note 2 giờ mới là trùm của samsung, nhưng kể ra thì dòng note là dòng ngon nhất của sam từ trước giờ, có thể nói là nhỉnh hơn iphone 1 bậc nếu xét về tính năng và trãi nghiệm 😁
@kool_boyjuly M ko biet root tnao ca.chi giup vs bn oi
@kool_boyjuly thấy bác xài iphone + ipad mà
note 1 của em cũng có đủ mấy chức năng cả tháng nay rồi này .đang dùng đây ok lắm
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0988846477 bác cho em hỏi xài note 1 có đầy đủ những tính năng giống note 2 không? chip lõi kép có giật lắm không? đang phân vân note 1 và galaxy nexus
@0988846477 Đầy đủ chức năng nhưng không smooth đâu bạn ơi... Mình mới đầu cũng định giữ Note I lại nhưng mà cầm Note II thử chức năng chụp hình thôi thì thấy đã khác nhau 1 trời 1 vực nên đành tiễn em Note I ra đi thôi...
kunkute28
ĐẠI BÀNG
11 năm
ô thế là lên sau s3 ak
lại phải unroot chờ cập nhật thôi ^^!
ctn100
CAO CẤP
11 năm
S3 vừa lên 4.1.2 cách đây vài ngày, giờ tới Note 2, Thích SS trong mấy khoảng này, Cập nhập nhanh và có nhiều đồ để CHƠI 😃

1 trong những tính năng mới, nhìn cũng dzui nhỉ
Cái này không hot lắm, dùng khá nhiều Rom rồi, cứ cho em nó up qua Odin là ok, thực ra cái 4.1.2 này chức năng không khác mấy 4.2 (thiếu cái chụp 360 độ và giao diện camera...) và là bản hoàn thiện hơn của 4.1
Ôi,bao giờ cho đến s2 ^^!
@blackrose86 chài S2 nó có cả rom cook 4.2 rùi bác ợ,xài mượt và ok lắm lên dc gần nửa tháng rùi ko bị 1 lỗi nào lặc vặc hết🆒
Vợ mình dùng em này vì dùng word cel rất tiện nên bản 2.4 cũng chả khác gì 4.2 cả =)) bộ nhớ nguyên si ko 1 bài nhạc nào mới dị
@thienthanchien Office cho Note 2 ngon nhất là bộ nào bác? Ông chú em tính mua Note 2 để xử lý word, excel cho dễ, iOS làm cái này cùi wá, màn lại bé tí nên bực bội lắm. Em bảo ổng mua tablet thì ổng nói mua cái Note để nghe gọi luôn, mang theo 2-3 thứ lỉnh kỉnh.
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
@Long_Xuyen_Boy kingsoft office, free và mình thấy giao diện khá tiện & nổi trội
crab2207
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Long_Xuyen_Boy có 1 bộ office chỉ có tên là docstogo thôi: nó gồm 1 file cài và 1 file key,chuẩn luôn😁
@Long_Xuyen_Boy kingsoftoffice bạn ợ
SS nên cải tiến cái multi-view đê !!! cái đặt sắc nhất mà
open0
CAO CẤP
11 năm
Chúc mừng anh em xài Note II. Không biết Note I bao giờ có cập nhật nhỉ?
Vẫn đang hóng S3 VN đc nâng mà mãi chưa thấy đâu hix hix......
daqauto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shady2501 bạn up rom VK của bác Hòa là có hết mấy cái này từ lâu rồi, đâu phải cay cú vậy đâu
@duyanh407 thiet khong bac.....bac cho em cai link de em tai rom ve di....thanks bac nhieu nha
@shady2501 😆 4.1.2 s3 có rồi mà. DÙng bản poland í. Mod thêm cái khoá màn hình đổ mực thế là nuột
@ke0xjnh nhưng mà hao pin không bác....
buuphuc
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung ngày càng nhanh nhạy trong việc cập nhật. Note 2 của mình đã cài ROM COOK 4.1.2 của WANAM trên XDA được 2 tuần đã thấy rất ngon giờ đã có bản chính thức chắc còn mượt mà hơn nữa. Samsung đã cập nhật 4.1.2 cho S2 I9100, Note 1 N7000, S3, Note 2. Nói chung là quá tuyệt
Mới mua con này 13tr400k, vọc mãi chưa hết tính năng! giờ thêm cái này nữa, đã thiệt!!!!!
Trơi mua note 2 luon di bạn, note 1,pin dơ lắm

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Lại được poland trước hả, thong thả chờ một vài tháng nữa à, chờ thôi, s3 còn Chưa được sao là cứ nói một vài ngày

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019