Kingston giới thiệu ổ cứng không dây Wi-Drive bản 128GB, giá ~175 USD

TDNC
14/12/2012 13:23Phản hồi: 28
Kingston giới thiệu ổ cứng không dây Wi-Drive bản 128GB, giá ~175 USD
Wi-Drive (1).jpg

Wi-Drive là dòng ổ cứng Flash không dây của Kingston, sử dụng kết nối Wi-Fi để chia sẻ dữ liệu với các máy iOS và Android. Bạn có thể xem nó như là một cái USB không dây hoặc thẻ nhớ không dây để chúng ta tăng cường khả năng lưu trữ của điện thoại hay tablet. Trước đây nó chỉ có các mức dung lượng 16/32/64GB nhưng hôm qua hãng này vừa giới thiệu thêm phiên bản 128GB của nó với kiểu dáng và chức năng không thay đổi.

Thay đổi duy nhất của bản 128GB chỉ là về mặt dung lượng, thời gian sử dụng (pin) của ổ cứng vẫn là 4 giờ và bạn có thể kết nối ổ cứng với 3 thiết bị khác cùng lúc để trực tiếp chia sẻ dữ liệu cho nhau. Mặc dù Kingston chưa cho biết giá bán nhưng thử tìm kiếm trên Amazon mình thấy giá của nó đang là khoảng 175,99 USD (128GB), mắc hơn khoảng 90$ so với bán 64GB. Trước đây mình cũng từng trên tay ổ cứng Wi-Fi này rồi, xài cũng khá tốt, bạn có thể đọc lại ở đây.

Theo Engadget
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giống 3gs thế ko pít he2
Ruiz
CAO CẤP
11 năm
:eek: kiện thiết kế bây giờ 🆒, mà nói chung nó đẹp quá bóng lộn, nhưng giá khá là chát 😁
Giá còn chát quá. với lại cách kết nối thấy chưa hay lắm
Giá này tốt chứ các bro nghĩ đi, nó sẽ giử dử liệu tốt hơn mà ko cần dây kết nối.
hơi chát đó 😁 hiện tại cứ dùng cable usb 3.0 cho nhanh
giá ngon.
Cái gì cũng qua kết nối wifi @@ Thế kô có mạng , mất mạng cái thì cái cục này trở thành cục gạch đúng nghĩa àh .... Nếu như vậy mình dùng dropbox, box còn tiện và tiết kiệm gấp nhiều lần!
@tuansiro mất mạng ko có nghĩa là mát kết nối bạn ơi, nhưng ở trên nói ko rõ là kết nối cùng mạng hay là kết nối tầm xa (khác mạng), nếu cùng mạng thì dù mất mạng các máy vẫn trong cùng 1 LAN, vẫn chia sẻ được qua wifi bạn nhé 😁
công nhận giống IP 3G thật
@phaikodo đit gà đít vịt ở đâu, bác chỉ với =]] mình ngó sơ là thấy hơi giống đó
@noname3739 các anti-fan đó mà! thôi kệ họ!
@tamnguyen949 bỏ cái kiểu chụp mũ nầy đi pố, xưa lém rùi, mặc dù anti ko phải ai cũng xấu
@phaikodo chụp mũ kiểu gì chứ! anti thì nói anti, chứ nói tốt xấu hồi nào trong đó zậy?
inetvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới nhìn cái hình tưởng là Apple nhượng quyền sản xuất iPhone 3G cho Kingston chứ 😁
sắp xuất bhiện trào lưu mới ổ cứng wifi rồi
thiết kế nhìn yêu nhỉ, chả khác mấy cái điện thoại ^^ nhưng giá vẫn hơi cao 1 chút
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn qua em cứ tưởng con 3GS chế vỏ =))
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới nhìn sơ tưởng con 3gs làm vỏ
đang sử dụng cái golex life 500gb mua cách đây 1 năm . cũng ít khi đụng tới, BH lôi ra sử dụng thì quên mất cách xài, haizzz
Dạ em đang bán em 32BG đây..http://www.tinhte.vn/threads/1719908/#post-28913078
Anh em nào có nhu cầu pm để thương lượng
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn na ná Ip3 không cẩn thận hở ra bọn Apple nó phi la tốp cho đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019