Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia bắt đầu phát hành WP7.8 cho người dùng Lumia 800

Didu
17/12/2012 7:51Phản hồi: 181
Nokia bắt đầu phát hành WP7.8 cho người dùng Lumia 800
Screen Shot 2012-12-17 at 3.12.56 PM.jpg

Khi mà người dùng WP7.5 vẫn còn đang nuối tiếc vì thiết bị của họ không hỗ trợ lên WP8 thì mới đây, Nokia đã bắt đầu phát hành bản cập nhật WP7.8 dành cho người dùng dòng máy Lumia năm ngoái như là động thái nhằm làm hài lòng người dùng. Một số người dùng máy Lumia 800 tại Hà Lan đã vui mừng thông báo rằng khi kết nối điện thoại của họ vào máy tính thì phần mềm quản lý Zune thông báo có cập nhật mới lên WP7.8. Sau quá trình nâng cấp gồm bốn bước, Lumia 800 sẽ được nâng cấp lên WP7.8 với nhiều thay đổi so với WP7.5, một trong số đó là màn hình Homescreen giống WP8, Xbox Tile, nhiều tùy biến và nhiều tính năng mới hơn. Android và WP có một vấn đề chung đó là việc phát hành bản cập nhật không phải đồng nhất trên phạm vi toàn cầu mà sẽ là từng khu vực vì thế bạn nên cắm Lumia 800 vào máy tính và kiểm tra cập nhật. Thông tin này không đồng nghĩa rằng toàn bộ máy Lumia 800 đã có thể nâng cấp lên WP7.8

Nguồn: Wp7.nl, Engadget
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc là ko có WP để update 😔
@galabuon Bác nhanh tay thiệt chứ,3 chủ đề mời đều dc ....chắc sướng phải bít....😁
@galabuon Oh, đang dùng IOS hả ;)
@Đại Lâm Mộc Ừ , cả iOS + Android :rolleyes:
thích thiết kế dòng lumina ,mỗi tội wp ko hợp với mình,chúc mừng anh em lumina
@nhokon_90 Lúc đầu mình cũng thế.Dùng thử đi rồi biết,rất tuyệt.
@nhokon_90 Không biết ý bạn thế nào, nhưng mình và nhiều anh em tinhte đang muốn có một em Lumia+Android 4xx đây 😁
@Hoang_S e kết thiết kế thôi,e cũng từng dùng song song N9 với ARC rồi,có lẽ 2 e này đều đẹp dạng top trong giới smartphone nhưng đc hơn tháng vì kinh tế phải cho 1 trong 2 e ra đi và e quyết định chia tay N9(mặt dù thích thiết kế hơn nhưng do android nhiều app e hay dùng mà N9 ko có hoặc ko bao giờ có)hichic,e vẫn muốn trên tay dòng nexus + 1 em lumina,
cũng chưa có máy Windows Phone để mà cập nhật
kendied13
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ mỏi mòn giờ đã có,
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
anh em xài lú mí á sướng rùi nhá.ko biết microsoft có up date qua ota cho con nokia 1202 của mình ko 😁
@zimihieu Bạn này tỏ ra khôi hài để câu LIKE nhưng thể hiện sự... của chính bạn.
1202 thì liên quan gì đến MS???
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@zimihieu cmt thể hiện rõ rồi đấy :D
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
11 năm
HD7 ngáp ruồi
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm
@weedsbrand có con vò vẽ bay qua kìa bạn
@weedsbrand dùng rom ngoài đc mà bác. ké lumina 800 đc mà.
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cookie9999 Cai dat the nao ban? Ko ranh vu nay. Up dum duoc ko? Sdt 0969 740 960
@weedsbrand mình cũng đang ngáp đây😃
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Ra thêm cái WP 7.8 làm gì, cập nhập lên WP 8 cho con người ta lun đi chứ

@ctn100
.....................................
@ctn100 Winp 8 chay tren nen moi hoan toan va doi hoi phan cung co thuat toan dap ung duoc. May may doi cu khong dap ung duoc nen MS cho ra ban 7.8 goi la an ui ay ma 😁
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@Coffee Of Dream may là có 7.8, đòi hỏi nhiều nó ếu cho abn3 nào thì vỡ mồm 😆
@ctn100
Các máy có RAM dung lượng thấp - chip còi thì chạy sao đc WP 8 ?
bật zune lên ktra ngay thui ^^
hoangmao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Home screen giống WP 8, Thêm đc cái Theme thôi à?
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangmao Chắc bác chẳng theo dõi thông tin wp bao giờ thì phải. Có blutooth file transfer,...
d7293
CAO CẤP
11 năm
@hoangmao Bác không chịu tìm hiểu thông tin gì, thông tin cơ bản về bản 7.8 có từ lâu rồi. Bác search trên tinhte xem.
Còn với mình thì bản 7.8 có tin vui là có gửi nhận File qua Bluetooth, tìn buồn là không có giao diện tiếng Việt...
Nghe cái tin này vui quá, nhưng trong lòng mình buồn quá và nhờ các mem giúp đở dùm. cái là cuối tuần cafe để con LUMIA 800 trên bàn vô tình làm rơi, bị bể màn hình, anh em biết chổ nào thay màn hình này giá tốt không chỉ dùm. em hỏi trong hãng thì báo là 4tr500 nghe mà đau quá...nhờ mấy pro giúp nhé thanks
@dinhtung115 thay màn công ty , xịn luôn , giá 2tr5 thì pm nhé
siro171
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhtung115 nếu máy zin và mới thì chân thành khuyên bạn đến hãng
@singum3004 Dòng này xài được bạn ạ, thích hợp cho doanh nhân, hỗ trợ công việc tốt. pin nếu bạn nghe gọi bình thường (hơi nhiều) và vọc máy sơ sơ thì dc 1ngày rưỡi.
@trinhthang0166 Cho mình xin số của bạn được không, mình đang cần thay màn hình lumia 800. số của mình 0985 006 115
có gì alo cho mình cũng được nhé.thanks
Mong chờ WP 7.8 cho HTC HD7 😕
Chúc mừng các bác đang xài lu 800 ,em đang dùng android nhưng sẽ dùng thêm wp trong năm nay😃
ngon :p
tin vui: có bản update 7.8
Tin buồn: không có tiếng việt
Trung Võ
ĐẠI BÀNG
11 năm
ồ yeah con Lumia 800 của em 😁
chỉ tiếc là k có chụp ảnh màn hình 😔
Đây gọi là "Méo mó có hơn không" mà.
evisnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm