Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời tải về dùng thử Dropbox Beta bản mới trên Android, chú trọng các tính năng hình ảnh

Duy Luân
23/12/2012 0:26Phản hồi: 88
Mời tải về dùng thử Dropbox Beta bản mới trên Android, chú trọng các tính năng hình ảnh

Ít hôm trước Dropbox đã giới thiệu một phiên bản ứng dụng thử nghiệm mới dành cho Android với nhiều sự bổ sung khá hữu ích. Trong đó, cải tiến lớn nhất liên quan đến việc quản lí và sử dụng hình ảnh. Giờ đây, bạn có thể nhanh chóng chia sẻ nhiều bức ảnh của mình ngay trong Dropbox, sắp xếp, quản lí ảnh theo từng album. Tất nhiên là chúng ta cũng có thể chia sẻ cả album nếu muốn. Ngoài ra, Dropbox đã thêm vào app khả năng xóa nhiều tấm hình cùng lúc, làm mới lại giao diện theo hướng đơn giản hóa, đẹp hơn, tiện dụng hơn. Ngay bây giờ bạn có thể tải về và thử nghiệm Dropbox Beta mới dành cho Android. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ.

Tải về Dropbox Beta bằng đường link

Hoặc dùng mã QR sau:
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nâng cấp chức năng quản lý hình ảnh sáng giá quá! iOS có đc nâng cấp ko nhỉ
@dragonvnbk iOS có lẽ cũng sẽ có, nhưng là trong bản chính thức thôi, iOS thường không có mấy vụ beta này/
Tải về dùng thử xem sao thank

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
saunho86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quất thôi 😁

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
sao hnay ít ng bufnh luận quá 😔
Vậy đã có rồi đc cập nhật không nhỉ chưa thấy có cập nhật mới? Mây thì kết mỗi anh này,đồng bộ với máy tính rất hay😁
Trong các dịch vụ lưu trữ/đồng bộ trên mây thì Google Drive và Dropbox là 2 ứng dụng đáng dùng nhất. Với việc chia sẻ ảnh và album trực tiếp trên Dropbox thì ứng dụng này giờ thành trùm rồi ^^
dùng cả hai nền tảng ! đã với Dropbox !
có 50gb mà dùng quái gì đâu
@김대한 Em giới thieu thên tài khoản edu.fpt.vn, được ngay 25 gb, vậy có phải lài space race và bị mất dung lượng này sau 2 năm nữa không
@congnguyenkhanh chờ đi bạn hoạc bạn đọc quy định của nó đi mình ko dùng mấy nên ko chú ý
daqauto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Casper_HN làm gì mà chém gió bạn. Mua S3 là đc free 50GB rồi
@chickie Chém quá ông nội, 58 Gb free user nè 😃
Trước có cài trên bb mà nó khởi động chậm kinh dị lun, nên gỡ lun ko suy nghĩ
@yeahBlackberry Dropbox trên bb chậm lắm 😃
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dropbox bây giờ mua dịch vụ chia sẽ ảnh, stream video, trong tương lai sẽ là một dịch vụ sinh thái multimedia cloud
ôi thì ra trong dropbox có nhiều chức năng ghê nhỉ
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Promotion Dropbox: 47GB= 16GB referal + 2GB started + 3GB camera upload+25GB Space race + 1GB FB, twitter...
nynohu
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonvnbk Nếu mình ko nhầm thì space race chỉ dùng dc 2 năm thôi nên ko ham lắm
vantho9x
TÍCH CỰC
11 năm
sau khỉ tải về và cài đặt thì giao diện của dropbox mình vẫn vậy nhỉ, không thay đổi một tí nào cả là sao??
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản dành cho iOS cũng đang được chuẩn bị phát hành.

New photos experience
Now all of your photos are right at your fingertips with the brand new Photos tab. With just a tap, you’ll be able to scroll through a timeline of all the photos you’ve automatically uploaded (including the pocket-dialed ones too). And since Dropbox is a one stop shop for all your memories, you can also check out the photos you’ve uploaded from everywhere else!

Also, when you select a photo, you’ll be able to view it in full-screen glory with nary a button in sight. This means you can get maximum real estate when you’re flipping through puppy photos, or those pics of your bare feet. And to make things even better, our new speedy scroller will help you navigate all the way back to time immemorial (or your earliest photos) in seconds. Even if you have “Billions and Billions” of them.​

Upload directly to folder
We’ve streamlined the way you upload to your Dropbox, too! Just navigate to the folder of your choice, then tap the “+” icon to upload something or create a new folder. You’ll love how easy it
is.​

Shiny new designWe’ve packed a ton of love and tiny details into our new iOS design, and we think you’ll dig its simplicity. For example, we got rid of the text labels on our tabs in favor of clean and streamlined iconography. Splashed across the app is the glorious Dropbox blue you’ve come to know and love, and we’ve reduced complexity to make everything feel so fresh and so clean, clean.​

We think subtlety’s awesome, and careful eyes will find more nuances like our “barely-there” gradients and our delicate lines. You might also notice a brand new app icon refreshed and ready for action. Between us, your home screen looks kinda empty without this gem, and we think you should go grab it now.​

Dropbox dùng để lưu ảnh thì vô đối rùi, nếu ai dùng điện thoại bộ nhớ ko thể nâng cấp đc thì dropbox là cứu tinh lớn rùi, chỉ cần 5GB là quá đủ để lưu ảnh 😃
haiza, sao minh không hay xài dropbox nhỉ
Cảm ơn bác Smod chủ thớt...nhưng mình có nhiều cái chưa hiểu:

1,Mã QR dùng đẻ làm gì? và dùng nó như thế nào?

2,Tại sao lại gọi là phiên bản bêta nó khác gì với phiên bản thông thường?

3,Mình cũng dùng Dropbox 1 cái có sắn trên NOTE2 và một cái Down về từ máy tính nhưng hình như Dropbox trên android hỗ trợ đến 2G trong khi Dropbox down về từ máy tính chỉ hỗ trợ Free có 250 mêgabyte mà rõ ràng 2 cái có thể trao đổi dũ liệu qua lại được (cũng chứa chung nội dung).... Vậy đầu voi đuôi chuột như thế thì khi mình tải dữ liệu đầy 2G từ Dropbox của NOTE2 lên thì máy tính của mình nhận làm sao đc cả 2G ấy?????

4,Còn vấn đề nữa là: khi mình chụp ảnh = NOTE2 thì nó tự động export tới Dropbox (tự động tải lên Dropbox....vậy có cách nào tắt chức năng tự động này không? mình muốn làm việc này có kiểm soát
Các Pro trả nhời giùm??? mình hậu tạ = thanks
tepbac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr Sức Khỏe 1. Đọc trên đây: http://vi.wikipedia.org/wiki/Mã_QR
2. Bản beta thường được dùng trong phần mềm, hiểu nôm na bản thử nghiệm các tính năng trước khi ra bản chính thức, sau khi sử dụng có ý kiến đóng góp hoặc tìm ra các lỗi thì các lập trình viên sẽ hiệu chỉnh lại cho phù hợp.
3. và 4. Không có con note để thử. Đang mơ có con galaxy note 1 mà cũng chưa đủ lúa đây!
@tepbac Cám ơn bạn nhé....3,4 mình đã tự trả lời đc rồi....

3, hóa ra là của mình những 2G cơ còn đăng kí theo 5 trên 7 bước là đc 50 G free

4, vào cài đặt /turn off tính năng camera download....
mình dung không bao giờ hết được chỗ Gb free 😆 nếu ai up ảnh thì chắc là tốn lắm đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019