Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Camera Awesome, ứng dụng chụp ảnh miễn phí dành cho iOS với nhiều tùy chọn nâng cao

Duy Luân
2/1/2013 10:49Phản hồi: 102
Camera Awesome, ứng dụng chụp ảnh miễn phí dành cho iOS với nhiều tùy chọn nâng cao

Đã bao giờ bạn cảm thấy ứng dụng camera mặc định mà Apple cài sẵn cho iPhone, iPod Touch hay iPad trở nên quá nhàm chán hay không? Nếu có, mời bạn thử qua một phần mềm mang tên Camera Awesome. App này tương thích với cả iPhone lẫn iPad, nó cho phép chúng ta chụp ảnh với nhiều tùy chọn nâng cao như chạm để lấy nét, hiển thị các lưới tỉ lệ để canh khung ảnh cho đẹp hơn, chụp ảnh liên tục (độ phân giải thấp hoặc cao). Ngoài ra, Camera Awesome còn cung cấp bộ đếm lùi, tính năng quay phim cùng nhiều hiệu ứng màu sắc khá thú vị. Sau khi đã chụp ảnh xong, bạn có thể nhanh chóng chia sẻ nó lên Facebook, Twitter, Flickr, Picasa, Photobucket,... Nếu thích, bạn có thể mua những gói in-app-purchase để tăng cường thêm nhiều hiệu ứng mới.

Tải về Camera Awesome dành cho iPhone, iPod Touch, iPad (miễn phí)

Một số ảnh chụp màn hình
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi nào có cho android nhỉ!
@lamquoctoan chắc sắp có thôi
atro027
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang tải về.....xem thế nào
đã thử tuyệt cú mèo. thanks chủ thớt
Ứ có ai phôn để mà thử 😁
zprox
TÍCH CỰC
11 năm
có chụp hình tỷ lệ vàng nữa kìa 😁 để test
Ngon! Thử cái nào.
Thank Mod
Có hơn camera+ ko
Chỉ thấy có mỗi Camera+ là ngon thui
Cài thêm cái này thì có thể sánh với camera mặc định của Android rồi ^^
@gemcitadel heheh cần gì khoe thế
anyway , chả cần bất cứ một sòt hỗ trợ nào thêm cả , cái chính là chất lượng của bức hình, theo riêng cảm nhận của e thì hình chụp bằng dt chỉ có tính chất giải trí tức thời , trừ 808 chưa thử nên chưa biết , mà cũng có lẽ chả hơn dc một con nex hay camon g12 , nên cãi nhau về chất lượng ảnh của dt nghe hài thật
Badi King
ĐẠI BÀNG
11 năm
@delnino_elnino đề cao galãy thế nhỡ, so sanh phải đưa ra tiêu chí, lam như gờ lờ xờ đó mạnh nhất ko bằng
@tgianglk Sao, bác không phục à? Là do bác chưa dùng iphone, hay dùng rồi mà không thấy nó thiếu tính năng, hay thấy nó thiếu rồi mà vẫn già mồm cãi cố 😁

Sent from my Nokia 1280 using tinhtuong.tinhvi
@Black Mamba Đã dùng cả 2. Android có 1 số model chưa có cơ hội để thử nhưng hàng Samsung, LG, Sony Xperia đa số là test qua cả rồi😃
Thử chơi xem sao ^^
hamyty
CAO CẤP
11 năm
thời gian gần đây canh mải mà ko lên trang đầu được ,giờ mới leo lên tới nơi 😔

NHÂN DỊP NĂM MỚI CHÚC ANH EM TINH TẾ CÙNG CÁC MOD ADMIN MỘT NĂM MỚI THẬT NHIỀU SỨC KHOẺ VÀ HẠNH PHÚC TRÀN ĐẦY NHA 😁
hay.mình cài thử mới được 😃
đã cài cách đây 2 tuần và đã xóa cách đây 1 tuần 6 ngày 23 tiếng 😕 trình chụp ảnh trên ios mình thấy k thích bằng trên android. nhất là panorama . có bác nào giới thiệu cho em cái panorama trên ios đc bằng android không ??
@mheejun mình không hề nói con nào chụp ảnh hơn con nào nhé. mình chỉ nói là phần mềm nào chụp ảnh thích hơn
@vy7291 mình nhớ 2 app này 1 app là chụp từng kiểu fr ghép lại nên ghép sáng rất tồi. một app thì k thành hình như trên android. dù sao cũng thks ban
@mheejun =]] chuẩn không chỉnh, Hồi sinh nhật ngừì yêu, e vớ con s3 của thằng bạn chụp, đèn sáng trưng mà chả bít do e hay do máy mà hình nào cũng mất nét do rung, k lựa được tấm nào, cái màn hình thì cứ sặc sỡ màu ảo ảo =]]
@vjckycomp Nghe tên là biết ai rồi ~~

gửi từ cái thớt nhà
binhnn
CAO CẤP
11 năm
thử ngay, cảm ơn bạn vì đã chia sẻ
hoangmao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt cú mèo !
Còn một ứng dụng nữa không thua kém dành cho táo, đó là phần mềm chụp ảnh rất tuyệt PowerCam có rất nhìu hiệu ứng đẹp đến bất ngờ đấy, các bác tải về xem free
vài hôm nữa sẽ có bài :
Camera Awesome, ứng dụng chụp ảnh miễn phí dành cho iOS với nhiều tùy chọn nâng cao đã có trên Androi 😁
mheejun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethung_91 chuẩn hơn lê duẩn cứ cái gi` có trên ios là có bọn android
lx_0290
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang tải dùng xem sao
Nhìn cái ống kính của iPhone 4S hay 5 so với SIII sẽ thấy rõ: Cùng là cảm biến 8Mpx nhưng chất lượng ống kính của iPhone 4S hay 5 nhỉnh hơn !!
@huutuan_se7en S3 thua IP5 nhug 4S thua S3... hay ngược lại Ip4 thua S2 nhưng 4s hơn S2 ... S4 sắp ra chắp cánh với IP5 iu quý 😁
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanthanhk56vp thím này nói y như kiểu xe máy chạy nhanh hơn xe đạp
4s so với s3 .2`
@zinzinzu theo bác xe đạp chạy nhanh hơn xe máy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095