[CES 2013] Seagate ra mắt Central, giải pháp ổ cứng mạng và chia sẻ nội dung dùng cho gia đình

Duy Luân
7/1/2013 0:9Phản hồi: 18
[CES 2013] Seagate ra mắt Central, giải pháp ổ cứng mạng và chia sẻ nội dung dùng cho gia đình
Tại CES 2013, Seagate đã giới thiệu một sản phẩm mang tên Central. Đây là một giải pháp ổ cứng mạng (NAS) nhỏ gọn dành cho người dùng gia đình. Nó có khả năng truyền nội dung số không dây thông qua DLNA hoặc AirPlay đến các màn hình ngoại hoặc những thiết bị tương thích. Khi sử dụng với app Seagate Media trên Android, iOS, Kindle Fire hoặc Smart TV của Samsung, người dùng có thể trình chiếu phim ảnh lên thiết bị di động của mình ở bất kì nơi nào với trải nghiệm tốt như khi đang dùng mạng nội bộ. Central sẽ tự phân loại tập tin khi chúng được lưu lên đĩa cứng và sắp xếp theo mục như video, ảnh, tài liệu, nhạc nhằm đơn giản hóa việc truy cập file.

Seagate cho biết thêm rằng thiết bị này hỗ trợ đa người dùng cũng như tính năng tự động sao lưu liên tục, dù cho các máy tính trong mạng gia đình chạy nhiều hệ điều hành khác nhau như OS X, Windows. Seagate Central còn có thể được cấu hình để sao lưu ảnh và video trực tiếp từ Facebook, một tính năng được giới thiệu lần đầu tiên trong dòng ổ cứng rời Backup Plus của công ty. Central có các mức dung lượng là 2TB, 3TB, 4TB với giá lần lượt là 189$, 219$, 259$ và sẽ được bán ra trong tháng Ba năm nay.

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xmen1604
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá, nhưng có 4T thôi à, có cắm thêm HDD ko nhỉ @@
Giá này cũng dược quá chứ
ngoài truy cập từ thiết bị di động còn có thể truy cập từ PC or laptop thông qua mạng có dây ko?
dnhdnh
TÍCH CỰC
11 năm
Quan trọng là chỉ lưu rồi tream qua DLNA hay có cả cắm torrent tích hợp sẵn như các con NAS khác nữa. Có cẵm tor luôn sẽ mua, không thì trung thành với em Buffalo LS VL thôi.
ktd87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bây giờ thiết bị nào cũng có kết nối Wifi / DLNA nên việc đưa dữ liệu về một chổ đáng phải suy nghĩ, mua ổ cứng nhỏ / không kết nối mạng mỗi lần muốn tìm phải suy nghĩ xem lưu cái đó trong ổ cứng nào, đúng khổ luôn 😆
cung fai co internet. cho mjnh k co jnternet thj làm sao. uoc gj co thjết bj fát wjfj nội bộ trong gia đjnh xài. để chia sẽ fjle, hay làm gì đó cần wjfj. gjống blueto0th. nhưng nhanh hơn, nhjều thjết bj hơn
@proseries9 Time capsule có thể phát wifi cho tất cả máy tính trong nhà như mạng nội bộ, nếu có máy in cắm vào thì in thôi, nếu có USB cắm vào thì phát qua USB còn không thì chép phim vào ổ cứng hoặc chép vào ổ cúng của chính TCSl , mình nói vậy có gì là không đúng?😔
Bản thân TCS là dùng như mạng nội bộ nếu không có internet còn nếu có internet thì bạn dùng kết nối với internet. Bạn hiểu chưa?
Hay bạn muốn 1 cái máy phát ra internet cho bạn dùng??? 😕😁
Bạn hãy tìm hiểu cho kỹ nếu muốn mua thì cũng không khó vì hiện ở VN cũng đã có một số người dùng và có các thủ thuật về TCS nhưng nó hơi đắt. Bạn có thể mua sản phẩm có chức năng tương tự. Còn nếu bạn mua chính của apple thì đây: http://store.apple.com/us/product/MD032/time-capsule-2tb
Loại này qua hải quan rất dễ không bị kiểm tra như đt nha:p
@hoanglegia chắc là do mình chưa tìm hiểu kỹ. vì mình ko thấy nhiều thông tin lắm. có sản phẩm nào tương tự ko ạ. giá chát wá. với lại ko cần ổ cứng lắm. có cũng dc. ko cũng dc
@proseries9 bạn tìm mấy hãng của bọn tàu khựa , giá rẻ bèo:eek:
@hoanglegia tìm bằng từ khóa gì bây giờ
giá cũng hợp lý đấy chứ
firemoon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này đáng đầu tư cho người dùng gia đình, không có nhu cầu download nhiều. Vả lại cũng có thể cắm thêm 1 ổ cứng mở rộng nữa.
seagate lấn sân sang lĩnh vực khác ngoài hddd rồi
lenhan555
ĐẠI BÀNG
11 năm
với giá thế này nên mua 4T là lời nhất
hay nhỉ
dành cho gia đình thì hay quá rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM