Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ảnh chụp thử của BB Z10 so với iPhone 5, Lumia 920 và Galaxy S3

vuhai6
31/1/2013 7:9Phản hồi: 1.311
Ảnh chụp thử của BB Z10 so với iPhone 5, Lumia 920 và Galaxy S3
Hai trang tin Cr@ckberryGizmodo vừa qua đã cho đăng tải những hình ảnh chụp thử từ chiếc điện thoại mới nhất của BlackBerry với tên mã Z10. Kèm theo đó là hình chụp từ các đối thủ khác, bao gồm Lumia 920, iPhone 5Galaxy S3. Các máy được thiết lập chụp ở chế độ tự động, chụp cùng thời điểm, cùng vị trí và cùng điều kiện môi trường giống nhau. Các phép thử này sẽ cho bạn cái nhìn rõ ràng hơn về chất lượng ảnh của các máy so với nhau, đồng thời có những nhận định nhất định về camera trên chiếc Z10 mới.

Hình ảnh đầu tiên là của Gizmodo, chủ thể là bức tượng Assassin's Creed được đặt trong phòng với ánh sáng lờ mờ. Các điện thoại được thiết lập ở chế độ chụp tự động, không bật flash. Không có gì ngạc nhiên khi Lumia 920 thể hiện khá tốt, iPhone 5 và S3 tạm được, còn Z10 thì tối thui.

Hình dưới đây là từ Cr@ckBerry, họ thử chụp trong nhiều điều kiện khác nhau, trong tất cả các trường hợp thì điện thoại luôn được để ở chế độ chụp tự động. Hình ảnh thể hiện khá rõ sự tương quan giữa chất lượng của các máy. BlackBerry Z10 có camera 8.0 megapixel, back-lit sensor và ống kính khẩu f2.2. Nó được trang bị tính năng rất hay đó là Time-Shift với khả năng lựa chọn lại khoảnh khắc đẹp. Theo Cr@ckBerry thì chất lượng ảnh của Z10 chấp nhận được, đủ để dùng.

Nguồn: Cr@ckberry, Gizmodo
1.311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về khoản này thì Lu920 trùm rồi😃
Hình như BB ko quan tâm nhiều đến phần chụp ảnh lắm nhỉ
Lo cho ra 1 HDH hoàn toàn mới lạ so với Android và iOS thôi cũng đủ đắm đuối lắm rồi,chụp ảnh để tính sau BB nhỉ😁

Sent from my Nexus 4 Hồ Đại Hiệp
vidoicoem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kinta8286 làm phát để biết thêm đi bác
kinta8286
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vidoicoem đây là Keeper bác chắc biết wetfoot keeper vnbb chứ ^^http://www.tinhte.vn/threads/1339550/
@tuyenvpb Chuẩn.
Để 100 năm sau hãng tính.hoooo
@hungff9 QNX là giao diện sử dụng ah? hài chưa từng thấy. Ngay cả hp còn mắng vốn RIM khi giới thiệu cái playbook đầu tiện UI nhái Webos. Không nhái thì ai mà mắng vốn. ^^.
chẳng nhẽ BB ko thoát ra được cái bóng quá lớn ngày xưa? dành cho doanh nhân và ko ưu tiên đa phương tiện?
huyenmy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vochiquyen sẽ sai lầm nếu cứ như thế bác nhỉ... 😔
bigstar19
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vochiquyen Đấy là 1 đặc điểm của BB...mình nghĩ nếu bb đi theo đa phương tiện thì ko chắc đã thành công đâu >.<
kinta8286
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyenmy SAI LẦM ĐÂY LÀ BƯỚC ĐI VĨ ĐẠI CỦA MỘT ÔNG GIÀ ĐANG CỐ THOÁT KHỎI CÁI BÓNG CỦA MÌNH VÀ ĐANG CỐ GẮNG HỌC SKILL THOÁT THAI HOÁN CỐT ĐẤY BÁC. HỆ ĐIỀU HÀNH MỚI CAM TỐT ( KHÔNG PHẢI BỊ DÌM HÀNG NHƯ TRÊN NHÁ)
920 chụp đẹp thật
daikzx
ĐẠI BÀNG
11 năm
920 vẫn bá đạo
@daikzx Bá trong bóng tối thôi pác. Ra ngoài ánh sáng thì như cái BB thôi.
@này thì ra ngoài lumia vẫn hun z10 đừng nói là như nhau nhé. trừ khj mắt có vấn đề or bị mù màu
@này thì Đó là khi chưa Update firmware thôi bạn. Up firmware mới chụp ở điều kiện sáng tốt hơn rồi.
hai_X2
ĐẠI BÀNG
11 năm
bb thua xa nhỉ
matu
CAO CẤP
11 năm
Z10 mà mình thích lại chụp ảnh ko đẹp rồi😔
Tuy chụp ảnh bằng đt rất ít khi sử dụng,nhưng chụp được đẹp như Lu 920 vẫn hơn!😁
hoahongking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@matu đúng dzồi. dù gì thì cũng nên trang bị 1 cái cảm biến tốt tốt 1 tí, lỡ có kẹt gì thì lôi ra chụp cũng đỡ.
lumia 920 chụp đẹp nhất
@sagittarius1312 Chưa có Lu 920 chắc luôn. Hê hê!!!
@sagittarius1312 - Trong mọi đk ánh sáng: L920 "đỉnh hơn"
- S3 và IP5: một 10 một 9 (mình đánh giá S3 cao hơn)
- Z10 vẫn còn kém khá xa S3, IP5 chứ tuổi j so sánh với L920.
Không phải vì mình đang dùng L920 mà khen L920 hơi quá, nhưng điểm chê ở L920 là dễ bị "hiện tượng mắt đỏ", khi chụp với Flash ngay trong hình minh họa ở chế độ: Indoor flash chắc các bạn cũng thấy hiện tượng mắt đỏ.
Đây chỉ là bài test về Camera, khoản này thì từ trước tới giờ, ĐT Nokia và Sony luôn có thế mạnh, Hẳn mọi người đã dùng qua nhiều Nokia máy ảnh 3.2 chụp vẫn đẹp long lanh hơn nhiều hãng khác 5 "chấm"; còn khi xem xét tổng thể thì nhiều vấn đề để bàn lắm.
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
camera chưa bao giờ là niềm tự hào của BB., và có lẽ cũng chỉ cần có thế thôi, mình cũng ít khi chụp bằng đt
@xuxu09 Mình lại thấy đợt camera 3.2mp của 97 chụp rất okie, nhanh và lấy màu chuẩn, tất nhiên là k thể so với Sony nhưng ăn đứt nokia cùng chấm, k bệt màu như Nokia, chẳng qua Lumia được đầu tư quá nhiều và đc phát triển riêng.
Nhìn ảnh chụp thì 920 quá bá đạo
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaiphamthanh tớ bắt đầu chơi BB là từ em 8100 đấy bạn ạ. 1 tay cầm em sony nữa (k750i) nên ko thấy nó trùm - dĩ nhiên K750i độ phân giải ảnh cao hơn và 1 phần nó là huyền thoại của sony lúc bấy giờ. nhưng cái thích nhất vẫn là BB vì nó thông minh hơn 😁.
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
@nthkmf em thì chưa đc dùng em nào có camera trước nên..cứ phán thế đấy
@xuxu09 cái này thì chưa chắc nếu ở phân khúc bình dân cùng tầm tiền thì BB8900 hơi nặng ký đó bạn!
Vãi cả 920
quangla123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lumia là nhất, Z10 chụp ko đẹp cho lắm 😁
@quangla123 ko đẹp cái gì nửa ? xấu quắc luôn:p
Vãi z10 đen thui
z10 mới ra dc 1 hôm mà đã bị mấy chú kkia đập cho tan tành về khoản chụp ảnh
erikknight
ĐẠI BÀNG
11 năm
rùi z10 xong phim @@
Chụp thiếu sáng 920 tốt nhất
@loveskyvn bác chắc chưa
snapdragon trên wdp chưa ăn thua với ARM 11 xung nhịp 1.3Ghz , GPU Broadcom BCM2763 đâu
bác biết em muốn nói đến con nào rồi chứ ạ
vì nó ít nhiễu màu hơn 920 của bác nhiều
@nguyenthanhhieuthanson 808 chụp đêm bác dùng tripod hay cầm tay. Nếu cầm tay thì bác có cánh tay thép rồi 😁 . (em fan cuồng no chứ ko có 920)
dien3x3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveskyvn bản cập nhật của Lumia 920 rồi đóa bạn..nhìn lại bài của host đi của ban ngày..ngoài trời...cái gì cũng đẹp..tuy mình xài Ip4 nhưng ganh tị thật
@loveskyvn tốc độ chụp tối thiểu của nó là 2.7 giây
chỉ có chống rung trong khi quay video nên việc chụp tối rất khó khăn
em chưa chụp bao giờ mà chỉ thử tốc độ chụp thôi, châm hơn nhiều so với s3 và 4s
em cũng chẳng biết mua tripod cho 808 ở đâu
hỏi Nokia Care thi họ nói cái đó k dc phân phối tại Việt Nam
Vãi z10 đen thui ^^
ip5 cho hình chân thật nhất 😁 lumia cho hình trong và sáng nhất :D
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@nhok_pro_2009 Iphone 5 mình thấy nó đẩy màu và đẩy sáng lên thì đúng hơn
Theo mình : 920 > S3 ~ iphone 5 >>>>>>Z10 :D
@nhok_pro_2009 nhìn cái bức đầu tiên chụp thiếu sáng ip5 vỡ màu kia đừng so với 920 làm gi so sánh với s3 thôi
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhok_pro_2009 Theo mình thì S3 chụp chân thực nhất chứ
@Mai Ken Thấy Lumia rõ nét hơn chứ bạn
kien910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhok_pro_2009 CCmnr
z10 lởm quá ;), sản phẩm quyết định sinh tử mà để cái cam chán vậy
coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
Chụp ảnh bt! Chụp tối thì chán thôi rồi! Giá 599 usd tạm đk!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019