Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Acer và Intel giới thiệu Liquid C1: CPU Atom Lexington, màn hình 4,3" qHD, camera 8MP, giá 335$

Duy Luân
31/1/2013 23:21Phản hồi: 81
Acer và Intel giới thiệu Liquid C1: CPU Atom Lexington, màn hình 4,3" qHD, camera 8MP, giá 335$
Tại một sự kiện ở Thái Lan, AcerIntel mới đây đã cùng nhau ra mắt chiếc điện thoại Acer Liquid C1 dùng vi xử lí Intel Atom Z2420 (còn có tên mã là Lexington). Đây là một sản phẩm tầm trung với màn hình 4,3" tấm nền IPS, độ phân giải qHD 540 x 960, camera chính 8 megapixel, camera phụ 0,3 megapixel và pin 2000mAh. Máy có thể quay được phim Full-HD 1080p và chụp ảnh liên tục 5 khung hình mỗi giây. Acer Liquid C1 được cài sẵn hệ điều hành Android 4.0 Ice Cream Sandwich. Intel cho biết mẫu smartphone này sẽ được phân phối tại Thái Lan bắt đầu từ tháng này, sau đó mở rộng sang các quốc giá Châu Á - Thái Bình Dương khác. Giá của Liquid C1 là 9.990 baht, tương đương 335 USD. Nhà sản xuất cung cấp hai tùy chọn màu trắng và đen cho người dùng. Mới đây một smartphone khác dùng CPU Lexington cũng đã được ra mắt tại châu Phi đó là Intel-Safaricom Yolo.

Cấu hình cơ bản của Acer Liquid C1:
  • Màn hình: LCD 4,3", tấm nền IPS, độ phân giải qHD 540 x 960
  • CPU: Intel Atom Z2420, đơn nhân, 1,2GHz
  • RAM: chưa rõ
  • Camera chính: 8 megapixel, có tự động lấy nét, flash LED, chụp liên tục 5fps
  • Camera phụ: 0,3 megapixel
  • Pin: 2000mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.0 Ice Cream Sandwich
  • Tính năng đặc biệt:
  • Kết nối: GPS, Bluetooth 2.1, Wi-Fi b/g/n băng tần 2,4GHz, microUSB
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 4GB, hỗ trợ thẻ microSD tối đa 32GB
  • Kích thước: 127.3 x 65.5 x 9.95 mm
  • Trọng lượng: 140g
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chip intel ah, chờ xem thực tế
Kiểu dáng chưa bắt mắt lắm.. cấu hình tạm được.. 😃
@BietSoSoThoi Vậy là bạn chưa hiểu rõ vấn đề rồi , ở đây con CPU là :
Code:
CPU: Intel Atom Z2420, đơn nhân, 1,2GHz
Gia cung chua tot lam

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
RAM : chưa rõ = 512 MB😁

Sent from my Nexus 4 Hồ Đại Hiệp
@tuyenvpb Giá hơn $300 mà RAM có 512 thì ai mua hả bác.hjx.

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chip intel, không biết có mạnh hơn không. Nhìn mẫu máy là không thích rồi.
từ lúc acer liquid metal nào đó ra đến giờ mới thấy lại 1 sp khác từ acer.
Hà hà, chưa sài điện thoại Acer bao giờ, hy vọng về đến Việt Nam mức giá em nó vẫn thế thì chắc dù đói cũng gắng thêm em này, 2 tay 2 súng 😁
@ducvinhqn Sao cứ ở Vn mà cứ mong giá gốc nước ngoài :D
ngaunhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn qua lại giống nexus 4
chip intel đơn nhân 1gHz mà hôm có bài cho điểm benchmark nó cao hơn cả Note 1 và 1 số máy khác:mad:
mjtsugin
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc thất bại rồi
Cái thằng Acer được mỗi cái giá rẻ nhưng chất lượng thì ôi thôi :eek:
vanhiep2941
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hupximup Cung duoc ma.
Xai 1 em PC tu hoi 2010 toi gio ma chua di bao hanh lan nao ca.
@vanhiep2941 Bạn mới sài có 1 em còn mình thì 2 em rồi 1 em mua trước đây còn một em công ty cấp cho mà bạn biết công ty mình trang bị bao nhiêu cái Acer không? Hơn 100 cái đó bro chất lượng nói chung là kém toàn lỗi bực mình nhẹ thì đứt cáp die bàn phím nặng thì chết luôn cả main có con sửa đi sửa lại bao nhiêu lần đến phát nản luôn. Tuy nhiên cũng có con xuất cho bọn châu âu thì có vẻ khá hơn chứ cho Châu Á hay VN mình bọn Tàu nó chơi toàn chất lượng kém
vanhiep2941
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hupximup Co khi nao cong ty ban xai hang second hand k? Neu may moi thi lam gi co chuyen dut cap,die chuot ha ban? (nghe k co ly lam).
Con neu xai 5-7 nam ma hong thi la chuyen binh thuong thui.
Con may chau au thi minh chua xai nen no comment.
@vanhiep2941 Bạn nói đùa công ty mình chỉ sài hàng mới tinh đập hộp còn second hand thì công ty mình thanh lý sau mỗi đợt trang bị máy mới. Mới thì không đứt cáp nhưng được khoảng 1 năm là bệnh tật phát sinh đầy người thì bị cái nọ người thì bị cái kia những lỗi hay bị nhất là mình liệt kê ra đó còn nếu bạn dùng Acer thì lỗi mà hầu hết các máy Acer hay gặp nhất đó là liệt nút die bàn phím(không phải chuột bạn nhé) vì hầu hết mọi người đều có riêng một con chuột không dây để sài nên chuột cũng không thường xuyên sử dụng lắm
khoacmlx
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Intel Inside" thích nhất dòng này...
đẹp quá ! về vn rẻ thì tốt ! k biết GPU ntn chơi đc game Nova 3 mượt k hehe
Các góc bo giống dòng nexus , công nhận các hãng đang tất bí trong thiết kế, từ khi vụ ss vs apple xảy ra hãng nào cũng dè chừng, ss thì cứ bo càng tròn càng ko đụng hàng còn sony,lg thì lại có phong cách vuông, rối đến apple cũng bí luôn 6 máy như một ,trong tương lại còn nhiều nữa ip5s,6,6s,7,7s.....thì các góc bo sẽ ko thay đổi...
@powenramp Iphone mà 6 máy như 1 😆))))))))))))))) vãi mắt
@leminhtu88 bạn nên đọc kỹ bài mình, ý mình đang nói tới cái góc bo tròn thôi mà
@leminhtu88 6 máy của bác ấy chắc là: ip4 16Gb,ip4 32Gb, ip4 64Gb,ip4s 16Gb,ip4s 32Gb, ip4s 64Gb. 😃))))

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
@o0tobite0o Thật chứ giờ đưa 1 con 4s va 1 con 4 tắt nguồn mình cũng nhận ra đc thằng nào 4 thang nào 4s nữa là khác đời :v
Nhìn lại cũng thấy giống em n4 thế mà giá đề nghị còn cao hơn em n4 ma cấu hình đú sao đc em n4
Còn này nếu bán ở VN với mức 335$ thì chắc là giá tham khảo.
Chưa biết chip này lợi hại ra sao nhưng cấu hình với thương hiệu Acer thì chỉ nên bán với mức giá 5tr thì hợp lý hơn
nghiemtd
ĐẠI BÀNG
11 năm
kiểu dáng em ace này k kết lắm.cấu hình mà khủng, kiểu dáng xấu thì cũng k ăn khách rồi
ngày nào cũng có smartphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019