Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hack phone e63 + up firmware, hướng dẫn chi tiết nhất

invonoker
15/2/2013 9:59Phản hồi: 41
Hack phone e63 + up firmware, hướng dẫn chi tiết nhất
Trình bày vấn đề ( hơi lôi thôi dài dòng chút ^_^)

Có lẽ vấn đề hack phone đã cũ với nhiều người , nhưng với những người mới sử dụng e 63 mà đọc các bài viết cũ trên forum thật khó có thể làm được ,mình là một ví dụ, tuy mình ko phải là gà trong mấy khoản vọc máy này vì ngày trước cũng nghịch blackberry mấy năm trời, nhưng 2 hôm nay cũng phải toát mồ hôi nghiên cứu mới hack phone được.

Có quá nhiều vấn đề trong các bài viết cũ gây khó cho người đọc ,và mình tin đến quá nửa người đọc sẽ ko làm được , hoặc rất mất thời gian , các vấn đề đó như:

_ Các hình ảnh hướng dẫn ko hiện vì đã quá lâu+ link đính kèm die
_ Có những bước ko chi tiết cụ thể gây khó hiểu
_ Quá nhiều kiểu hack khiến người đọc chả biết nên theo kiểu nào

_Khó khăn + tốn thời gian trong việc lấy Cer+key (hack bằng helllo Ox)
_ Vấn đề phát sinh khi các Fireware mới ra đời thì các bài viết trước ko áp dụng được ( ko cài dc X-plore trên FW 510 chưa hack nên các bài viết hack có dùng x-plore để hack hầu như ko còn áp dụng dc)

Giờ mình sẽ viết lại cách mình vừa làm xong để sau này mình cần thì đọc cho dễ hiểu, kể cả sau này hình ảnh hướng dẫn ko hiện lên và ko có link vẫn có thể mày mò được một cách dễ dàng nhờ vào các chỉ dẫn chi tiết bằng chữ. Nhân tiện cũng giúp đỡ các bạn nào đang loay hoay chưa làm được như mình mấy ngày trước , mình cũng chỉ tham khảo trên các forum thôi nhưng ko nhớ rõ link nguồn , vì tham khảo quá nhiều nguồn 😆, mình viết theo các bước mình đã làm để thành công , đảm bảo 100% làm được với e63 để update lên FW mới nhất 510 và có hack luôn.

UP FIRMWARE + HACK PHONE E63 BẰNG PHOENIX

Các soft cần chuẩn bị
_ Phoenix 2012 Nokia
http://www13.zippyshare.com/v/33117791/file.html
_ file FW đã hack rm437_510.21.010.42U :
http://www.mediafire.com/?jfz0979y7mp687r
_ navifirm plus 1.7
http://www.mediafire.com/?ao0ecz2ugxk8nb4

Quảng cáo

Sau này các link có die thì các bạn cứ google theo tên thì có thể tìm dc

Bắt đầu thực hiện

Bước 1) Cài đặt các soft trên máy tính
Xoá hết các phần mềm hỗ trợ của nokia trên máy tính đi như Nokia Suite, Nokia OVi... mở control pannel . Xem có những chương trình râu ria nào của Nokia thì xoá hết đi, hack xong có thể cài lại .
Cài Phoenix và giải nén navifirm
Cái này chắc đơn giản ko cần giải thích chi tiết nhiều ^_^

Bước 2) Dowload firmware về máy
Dùng điện thoại ấn *#0000# xem máy mìnhđang dùng phiên bản FW gì và thuộc loại nào (có chữ RM-xxx, máy mình là RM-437)

Quảng cáo

Bật file navifirm trong folder vừa giải nén lên

Chọn lần lượt từng bước như sau :
_Product--> E63 RM- 437
_Release--> 510.21.10
_Variant--> RM-437 CRT APAC -U Ruby ( nếu máy bạn màu đỏ ) hoặc RM-437 CRT APAC -U Midnight black ( nếu máy bạn màu đen)
_Ấn vào nút mark All
Vào đường dẫn sau trong máy tính C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products (Đây là dành cho win 7 32 bit, lúc cài đặt Phoenix để mặc định trong ổ C, còn các bạn nào dùng win khác, cài Phoenix trong ổ khác tự tìm đường dẫn đến folder Product của Phoenix nhé )

Tạo thêm một thứ mục tên RM-xxx ( tuỳ máy )ví dụ RM-437
Dòng browse
tìm đến đường dẫn vừa tạo C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-437

_ Ấn Dowload và đợi , bên dưới chữ dowload ( chỗ số 7) sẽ cho bạn biết bạn down dc đến đâu rồi, các file tải xong có màu xanh lá cây,tất cả khoảng tầm 100Mb
Bước 3 ) Update firmware + hack một lúc bằng phoenix
_Bật Phoenix
_Cắm điện thoại vào để chế độ PC Suite
_Vào file / Open product/ đánh vào Type filter chữ RM-xxx ví dụ RM-437
_Dòng connection chọn Usb1
_File/Scan product >>> Phiên bản FW của bạn sẽ hiện ở dòng dưới cùng ( ô số 4)

_ Flashing /firmware update >> một cái bảng mới hiện ra
_click vào ô [....] ( giống kiểu browse) , chọn cái dòng duy nhất hiện lên ( RM-437 CTR APAC-U ) rồi ấn OK,
[​IMG]_Chọn option
Cái dòng đầu tiên E63_SW..... màu đỏ , chọn và ấn delete

Tìm cái dòng rm437_510.21.010.43U : chọn edit , tìm đường đến cái file hack dowload lúc đầu( có đuôi 42U thay cho file 43U ở trên) , ai quên mở lên trên xem lại, ko nhớ dow về để đâu thì dow lại 😃)

ân OK[​IMG]

_Ấn refurbish và đợi kết quả thôi , xong rồi ^_^ Lưu ý ko rút dây cab lúc đang up dữ liệu nhé,

Khi mở máy lên bạn vào chỗ ứng dụng cài đặt (installations) xem có file rompatcher+ ko, nếu có là bạn đã hack thành công, hoặc bạn có thể down một phần mềm gì đó rồi cài đặt như x-plore chẳng hạn, nếu cài đặt dc là ok ;)

😃Chúc các bạn thành công.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dễ hiểu đấy! tks bác!
pạn ơi mình làm đến bước 3 khi bật phoenix lên thì không thấy kết nối đc với đt j cả ,không thể chọn usb1 đc. trong khi trước đó mình có dùng nokia pc suite và ovi suite thì vẫn kết nối và truyền dữ liệu bình thường ,giúp mình với
bạn ơi, sao tại ngay bước 7, chỗ download thì bị lỗi, đường dẫn is dinied
. đến đoạn cuối lúc uplate fw đc 100% thì nó hiện Flashing finalization failed. Do you like to retry the finalizing? là sao hả anh

bạn làm giúp mình với đc k?..
E63
IMEI:355376043334817
Firmware: 510.21.010
shshsh812
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenvuno1 hack cai này đâu cần imel đâu mà gửi bạn
Các bạn nào thắc mắc thì pm trực tiếp yahoo ki_1711 nhé, vì lâu lâu mới có người comment nên mình ko thể ngày nào cũng canh cái topic này mà trả lời dc . Có rất nhiều người pm yahoo mình nhưng nói lỗi ko rõ ràng nên mình cũng ko hiểu rõ các bạn lỗi ở bước nào, vì vậy ai báo lỗi thì chụp giúp mình cái ảnh màn hình lỗi gì để mình còn biết nhé.
tốt nhất là k nên hack các b ak, mình đã thử qua rất nhiều bản hack. lúc hack máy dùng hay bị đơ, lag... đủ kiểu. tốt nhất là nên dùng bản fw gốc của hãng là mượt mà và k phải bức xúc nhất. 😃
@l_antimage_l Hack thì có gì mà chậm hay đơ ,lag ,. . . Máy bị vậy chẳng qua là bạn cài app nào đó ngốn tài nguyên máy nên mới bị vậy . Hack chỉ là đưa file Installserver vào c/sys /bin thôi mà , ko những ko anh hưởng mà việc Hack còn giúp cài app nóng và tối ưu hoá đt hơn .giúp máy chạy ngon hơn . Bạn thử hỏi ở cái box này xem có ai dùng sym mà ko muốn hack ko ? Bản thân mình đã dùng qua 1 đống sym rồi tất cả đều hach và đều hoạt động rất trơn tru . Máy chưa hách là ko muốn cầm.
@l_antimage_l Nếu bạn dùng điện thoại chỉ để nhắn tin ,gọi điện,nghe nhạc,chụp ảnh thì bạn có thể âm thầm ra khỏi khu vực hack phone , còn khi nào bạn muốn dùng thêm các ứng dụng thì quay lại đây .Còn vấn đề đơ lag thì nó chả liên quan gì đến việc bạn hack hay ko bạn à ....@_@
shshsh812
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài điện thoại mà không hack thì mua 1202 mà xài. mua s60 làm chi. tội nghiệp mấy chú viết phần mềm
rất hay..mình làm đã thành công..thank!
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác giúp em vs
@Quang93TH vụ gì vậy cu
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhhaott Mình làm tới đoạn Rút cáp tháo pin rồi ấn ok xong thì nó cứ tìm thiết bị mãi k đc k biết ntn
@Quang93TH hach máy mà vất vả vậy sao bạn .bạn thử hack bằng những cách đầu box chưa ?
shshsh812
ĐẠI BÀNG
10 năm
lúc đầu nó co nhận máy ko bợn
vào phần navim mà k có gì cả ad ơi help
navifirm phải mua ak...khi mở navifirm lên nó bắt nhập account và password
tienlu_pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cài navifirm 2.8 nó bắt mua. giờ làm thế nào bạn nhỉ. link 1.7 bị die rồi. giúp m với
cho em hỏi sao ở bước 3 làm sao mình cắm điện thoại vào máy em nó để chữ noconection

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019