Đang tường thuật trực tiếp sự kiện của HTC, có thể giới thiệu HTC One (M7)

levuongthinh
19/2/2013 2:54Phản hồi: 271
Đang tường thuật trực tiếp sự kiện của HTC, có thể giới thiệu HTC One (M7)

10h00 đêm nay theo giờ Việt Nam, hãng HTC sẽ tổ chức sự kiện cùng lúc tại hai thành phố New York (Mỹ) và London (Anh). Theo những tin đồn hiện có thì HTC rất có thể sẽ cho ra mắt mẫu smartphone cao cấp kế thừa dòng One X hiện nay, là HTC One hay HTC M7. Mẫu smartphone này sẽ được trang bị chip Snapdragon bốn nhân, 1,7GHz, màn hình SoLux 4,7", fullHD, RAM 2GB, pin 2300mAh... Tinh Tế sẽ tường thuật trực tiếp sự kiện này.

[prebreak][/prebreak]
Chúng ta có một số thông tin rò rỉ về cấu hình của HTC M7 như sau:
  • Vi xử lí: Qualcomm Snapdragon bốn nhân xung nhịp 1,7GHz
  • Màn hình: SoLux 4,7", độ phân giải 1920 x 1080p
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 32GB
  • Kết nối: 3G, 4G LTE, Wifi a/b/g/n/ac
  • Máy ảnh chính: 13MP, khẩu độ f/2.0, quay phim 1080p
  • Máy ảnh phụ: 2MP, quay được phim 1080p
  • Có Beats Audio, loa stereo, hỗ trợ công nghệ cải thiện âm thanh đàm thoải Clear Words
  • Pin: 2300mAh
  • Hệ điều hành: Android Jelly Bean, đi kèm giao diện HTC Sense 5
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
Cho hỏi là tinh tế nhà mình qua anh ( Mĩ ) hay lấy mấy bài của Trang khác copy quả vậy ?
nhìn hình rò rỉ giống z10 nhỉ @@

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Nói thật,ko thích htc.ở khoản pin,còn lại thì ok 😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@nguoithammuu0304 mình cũng chạy đua các đời HTC android và đành buông súng vì pin quá nản
Htc yếu khoản pin quá

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
danghai789
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giống z10 của blackberry quá đi
@danghai789 Hix, nói thế dễ gây war lắm, thực ra nhìn kĩ thì cũng không giống lắm đâu, cái thiết kế bo tròn kia mình nghĩ nên là chuẩn chung cho điện thoại, không nên hơi tí là phán giống này giống nọ làm gì. Nếu giống thì giống ip hơn, cái thiết kế bo tròn kia ip là đầu tiên mà (ý nói là đi tiên phong chứ đầu tiên hay không thì cũng không biết nữa).
danghai789
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alakazam1994 Thấy giống thì nói giống thôi chứ war gì ở đây bác.
chanhdara
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã nói là cao cấp thì máy nào cũng đẹp như nhau thôi. Nhưng vẫn câu nói quen thuộc vẫn là tiền.
HTC trở lại với cuộc đua đi. Để Sam và Apple đơn thương độc mã mãi cũng buồn
mặt sau của ip5 , mặt trc của z10 cạn kiệt ý tg
@shinwriter Bạn đừng bao giờ nhìn thấy giống rồi phán là cạn kiệt ý tưởng nhé 😃
liveto1ove
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shinwriter Mặt sau của ip5 thì em cũng chịu. Em thấy khoản thiết kế thì HTC hơn hẳn samsung va apple. Từ trước đến giờ em chỉ dùng HTC vì thiết kế đẹp, có kém thì chỉ có Pin thôi nhưng ở một số máy mới ra pin cực kỳ tốt như One X + chẳng hạn. Yêu mất rồi HTC ONE ơi.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
4,7'' mà full HD làm gì,chỉ tổ tốn pin và tăng gánh nặng cho chip,GPU.HD đã là quá đủ để có trải nghiệm tốt rồi
@Tobie_arc one x, pin pủm thế mà cũng đc 1 ngày gần đấy bác
HTC đang học tập cách Sony làm: dội 1 đống "Flagships" (điện thoại phân khúc cao nhất) trong một năm
Ra mắt OneX (song song với em này là em One XL quốc tế và EVO LTE2 ở Mỹ) nửa năm sau có OneX+, sau vài tháng lại có Butterfly (vừa mới chính thức bán ở VN chứ đâu có lâu), bây giờ có ngay em HTC One này😃 Mua điện thoại mà cảm giác vừa định mua thì đã có thông tin mới về 1 em đỉnh hơn thì ai mà dám mua (trừ nhà có điều kiện😃)

Sẵn tiện cho những ai thắc mắc tại sao mình lại đề cập đến Sony, đanh là danh sách những em Sony "flagship" trong năm 2012
Xperia S
Xperia Ion
Xperia AcroS/Acro HD
Xperia GX
Xperia SX
Xperia SL
Xperia T
Xperia TX
Xperia V

cơ mà cũng hóng xem tối nay con One này dư lào
@chatnever Đa số em mà mình liệt kê đều là "tốt nhất" của Sony (hay tương đương với con "tốt nhất") thời điểm ra mắt, mà 1 em "tốt nhất" thì bao giờ chả được hiểu là "flagship" cho dù OEM không có ý cho nó thành flagship.
Vấn đề ở cách hiểu của người dùng mới là quan trọng, bởi nó làm hoang mang. Tất cả những con kia đều thuộc 1 phân khúc nữa nó mới là vấn đề.

Như Apple thưởng chỉ có 1 sản phẩm/1năm (tuy nhiên Chim Cúc đang muốn đổi thành 2 cái 1 năm rồi😆, SS chỉ có Galaxy S Series và Note Series thuộc 2 dòng sản phẩm các khau.
@hung2900 Đúng như bạn nói, năm 2011 đau đầu với một đông model của samsung nhưng cái nào ko hay là ss nó cho die luôn. 2012 ùng nổ sony với một đống model na ná với nhau. Giờ lại đến anh HTC, chẳng biết One nào vào với one nào. Cái Butterfly còn chưa dc sờ 😃)

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
@hung2900 Sony nó tụt giá nhanh mà..so gì vs HTC
Pin Android cao cấp hiện giờ nên có pin > 3000mAh.
@fRenzy nhanh chết nguồn sướng gì mà bác
@pro744 Chết nguồn là sao bác,giải thích rõ thêm tí đi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@nguoithammuu0304 ko rõ nhưng thấy nhiều thương gia ko cho dùng pin dung lượng máy vào máy xách tay bảo ko bảo hành do cháy nguồn em chỉ biết mang máng thế thôi. Ko pit pin dung lượng cao khi vừa sạc vừa chơi có vấn đề hay ko nữa, nhưng mà nói chung thương gia ko bảo hành nếu chết nguồn do pin dung lượn lớn
Pin vẫn 2300mah thì bằng nhau ! Chẳng khác mấy so với Butterfly
Thế này có khác gì từ one X lên One X+ đâu !
@Thienhaiph để xem sao đã bác, Pin hơn Butterfly 300mAh. màn nhỏ hơn tý, nếu dùng chip thế hệ mới sẽ tiết kiệm pin hơn S4 Pro 2012 nhiều. nói chung để tối nay xem sao đã. hê hê!
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@Thienhaiph Chip 600 nó khác nhìu so vs s4 pro bác ơi, con đầu tiên có chip 600 đấy bác, butterfly bán 17tr chắc htc one này 20 wá >"<

Sent from my Nexus 4
@Brian88 600 hay 800 thì với quả pin như thế cũng ko ăn thua ! Tiêu thụ pin sẽ lại là " 1 tính năng hoạt động tốt " thôi :p
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
Chết nhục vì quả pin.
3200 còn được.
@ubeo Chủ top gõ nhầm thì tốt quá, ha ha!!!
DDoS
TÍCH CỰC
11 năm
😁... bác nào cũng chê pin HTC nhỉ....như mấy anh trên cellphones nói: hãy coi tiêu hao pin là một tính năng trên smartphone thì tính năng này hoạt động rất tốt...
@DDoS WP thì tính năng hao pin thực sự rất kém mới buồn 😔
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
@DDoS Vẫn đề ở chỗ, dùng smartphone thì đa số là sử dụng ở cường độ hoạt động cao chứ ko phải để máy ở chế độ chờ.
Mọi người vẫn thích cục pin to và dễ tháo lắp như Sam, LG hơn là chết dí nguyên một cục kiểu unibody.
Như Note 2 pin 3100, kiếm thêm dock sạc và 1 qả pin nữa là coi như máy có pin 6200mAh òi, dùng nhòe, ko phải nghĩ.
nikuson
TÍCH CỰC
11 năm
màn hình Solux nghe đã quá, mà sắp hết tiền đú theo rồi 😔
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình sẽ gom lúa mua con z, tạm thời vẫn sài s2
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fan liverpool Bạn ở đâu, mình ở đà nẵng
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienbao_0949964724 thằng em mình mới mua con ip5 màu đen, giờ chẳng lẻ mua thêm nữa
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranduyhai like you 😃
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@thienbao_0949964724 Mua Ip5 làm éo gì :-"
hp1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình không cuồng táo nhưng sao thấy nó cứ ná ná ip5 😕
01246641996
ĐẠI BÀNG
11 năm
(cảm nhận cá nhân ) giống blackberry Z10( em ko nói là sao chép) quá từ kiểu giáng mặt trước đến cả cách đặt Logo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019