Ứng dụng YouTube trên iOS cập nhật bản mới, hỗ trợ tính năng Send to TV

Duy Luân
28/2/2013 23:0Phản hồi: 75
Ứng dụng YouTube trên iOS cập nhật bản mới, hỗ trợ tính năng Send to TV

Google hôm nay vừa cập nhật ứng dụng YouTube trên iOS lên bản mới để hỗ trợ tính năng "Send to TV". Khi chọn một đoạn video trên máy iOS của mình, bạn sẽ có tùy chọn mở video này trên một chiếc TV thông minh (hoặc các máy Xbox, PS3, Wii U) đang kết nối vào cùng một mạng. Thực chất tính năng này chỉ yêu cầu ứng dụng YouTube trên TV hoặc trên Xbox 360, PS3, Wii U mở đúng clip bạn muốn xem, nó không truyền trực tiếp hình ảnh từ thiết bị di động ra màn hình ngoài như AirPlay đâu nhé. Bạn có thể điều khiển app YouTube trên TV từ máy iOS với các tác vụ thông dụng như chơi, dừng, tăng giảm âm lượng, tua nhanh. Bản nâng cấp này cũng cải thiện việc phát phim khi dùng một mạng Wi-Fi tốc độ chậm. Mời các bạn tải về YouTube trên iOS tại đây.

Mình đã thử nghiệm thì thấy tính năng Send to TV này hoạt động tốt với chiếc Google TV và Samsung Smart TV 2012 ở nhà, y hệt như những gì app YouTube trên Android có thể làm. Mình nghĩ các TV thông minh khác của LG hay Sony chắc cũng làm được chuyện tương tự nhưng chưa có máy để thử. Để ghép TV với thiết bị di động của mình, bạn vào menu chính của app YouTube trên iOS, chọn Settings > Pair YouTube TV, nhập mã kết nối đang hiện trên TV. Nếu không biết cách tìm mã này, bạn hãy nhấn vào dòng chữ Learn More để xem hướng dẫn tương ứng với Smart TV/Xbox/PS3/Wii U của mình.

Nguồn: iTunes
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

google tích cực với ios ghê
trong ghi lại bỏ ngõ với winphone
@shine_kizz
@shine_kizz Vì MS là đối thủ chính của Google trong mảng doanh nghiệp mà doanh nghiệp là nguồn mang lại doanh thu chính cho Google. IOS là miếng bánh màu mỡ mà cả GG lẫn MS đều muốn xơi.
cũng chẳng dùng mấy cái này làm gì. tivi nhà mình là TIVi Sam giá rẻ của chú Hoài linh mà làm sao sènd to TV được.😔
@phuochongts mua con apple tv về mà send 😁 hay 1 cái hdbox của android,.... là ipad send vèo vèo
Thế mà Apple đòi bỏ Youtube khỏi IOS đấy... Lol...
lac714
CAO CẤP
11 năm
@thiennhan2566 Bỏ tích hợp rồi chú, giờ nó chỉ là ứng dụng bên thứ 3 thôi.
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
Để thử phát xem sao
Thấy youtube trên iOS vẫn mượt như thường thôi.. Có them vụ send to TV nữa..Hay đấy...
SAmsung tivi và google Tivi. Đụng tới là trên 50 củ. Sao ko hỗ trợ Apple tivi 2củ5 nhĩ!
@Duy Luân Thì mình nói Goole đã từ bỏ Revue vì nó kết nối mạng quá chậm chạp, sau này nó ra Nexus Q thay thế cũng thất bại vì chuẩn NFC. H nó cũng đâu bán nữa đâu.
@mymymoamoa Con revue của logitech mà, đâu phải của google. Logitech là thằng dừng sản xuất ấy chứ. Con Neéu Q tính năng cũng khác hoàn toàn google tv nên bạn nói nó thay thế cho Revue là sai.

Mạng revue nhanh mà ta?
@Duy Luân http://www.tinhte.vn/threads/logitech-google-tv-la-mot-sai-lam-dat-gia.931377/
Google là người từ bỏ trước bị, Logitech chết vì hàng tồn kho
Con Q thì mình ko rành lắm nhưng khi xem qua phần cứng của nó thì có thể thấy GG hoàn toàn có thể tạo ra 1 sp làm cho 1 con led hay lcd thành Smart tivi. Gg từ bỏ có thể do lợi nhuận với các đối tác hay 1 lý do nào đấy.
@mymymoamoa Khẳng định Google không phải người từ bỏ vì hãng rất còn tiếp tục phát triển google tv tới ngày hôm nay. Phần cứng của Logitech thì Logitech từ bỏ thôi. Link bạn đưa mình cũng có nói gì tới việc google từ nỏ revue đâu. Oàn của logitech nói thôi mà
Android co chua nhi
@phamloc_ct Nó có lâu rồi
garungpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay quá từ giờ đỡ phải dùng cái điều khiển tivi bấm từng chữ một lâu ơi là lâu
Vừa mới update xong luôn!
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Có cũng hay nhưng chẳng mấy khi dùng. Mở app Youtube trực tiếp trên smart tv còn nhanh hơn 😁
@lmcuong4u Chậm hơn chứ. Bạn duyệt tìm trên điện thoại nhanh hơn nhiều trên TV
mình thấy app youtube trên ipad dùng như sứt ấy sài web thấy load còn nhanh hơn
@voldemot đó là do mạng của bác chứ lien quan gì đến app 😁
sao không thấy cho wp8 nhỉ. định chuyên qua wp8
bác gồ định ngầm nói vs táo rằng : Thiếu anh chú chẳng là cái j` hết .🆒
@hunyanpsmp3 Có não trong đầu thì suy nghĩ chút đi, nói y như rằng não trong đầu không có chút chất xám nào vậy
Apple loại youtube ra, google tung app phải trả phí kìa, thằng thiểu năng
lastbet
TÍCH CỰC
11 năm
Sao không thay luôn cái nhập bàn phím bằng ipad nữa thì nhất. Dùng điều khiển ti vi gõ chữ mệt muốn chết.
@lastbet dc mà bạn mình dung ipad để điểu khiển youtbube trên ps3 dc mà
@lastbet Bất cứ smart tivi nào đều có app điều khiển qua iphone, ipad trên app store của itunes. Tất cả đều free. Mình dùng LG smart LM-7600 điều khiển, gõ bàn phím ầm ầm
hình lại là điện thoại ZTE? trông như Firefox OS?
minoan
CAO CẤP
11 năm
chơi xấu nó đi google ;))
youtube trên PS3 có chức năng này khá lâu rồi, dùng IOS device để search, điều khiển
Ngon rùi đi học về thử "send to" cho cái smart tv SS của mình xem ra sao
Cái nay mình cũng hay xài dung ipad phát youtube trên ps3 qua tv

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019