Stuff Vietnam Awards 2012: Galaxy S3, TV LG 4K 84", Fujifilm X10, Nexus 7 là các sản phẩm của năm

cuLong
13/3/2013 16:35Phản hồi: 281
Stuff Vietnam Awards 2012: Galaxy S3, TV LG 4K 84", Fujifilm X10, Nexus 7 là các sản phẩm của năm
stuff awards.jpg
TV của năm 2012: LG Ultra HD 84LM9600

Tối hôm thứ Tư 13/3 vừa qua, tạp chí Stuff Việt Nam đã tổ chức Stuff Vietnam Awards 2012 tại trung tâm hội nghị The Adora (Nguyễn Kiệm, Q. Gò Vấp - TP. HCM), giải thưởng hàng năm dành cho nhóm sản phẩm Công nghệ và Điện tử tiêu dùng xuất sắc nhất của năm. Tiêu chí của chương trình này là Thương hiệu quốc tế - bản sắc Việt Nam, vì vậy những sản phẩm được xướng tên phải tuân theo 2 điều kiện là "sản phẩm từng được Stuff VN có bài đánh giá trong năm đó" và "là sản phẩm có bán ở thị trường VN".

Mỗi hạng mục chỉ có 1 sản phẩm sẽ đạt danh hiệu "sản phẩm của năm", được lựa chọn trên cơ sở những bài đánh giá sản phẩm đã đăng trên tạp chí Stuff VN, đồng thời tham khảo các nguồn độc lập từ các phản hồi của người tiêu dùng trong nước. Trong số gần 50 sản phẩm được đề cử, sau đây là 10 sản phẩm đã đạt giải thưởng Stuff Vietnam Awards 2012:
  • Điện thoại thông minh của năm 2012: Samsung Galaxy S3
  • Máy tính bảng của năm: Google Nexus 7
  • Laptop của năm: Toshiba Portégé Z930
  • TV của năm: LG Ultra HD 84LM9600
  • Máy ảnh số (compact) của năm: Fujifilm X10
  • Máy ảnh dSLR: Canon EOS 650D
  • Thiết bị âm thanh (tai nghe): Sennheiser HD-598
  • Dàn âm thanh: Revel Salon 2
  • Giải thưởng sáng tạo 2012: smart TV Samsung UA55ES8000
  • Siêu phẩm công nghệ năm 2012: Samsung Galaxy Note 2
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😆 giải thưởng này hay ghê nhưng chưa có vui😁 ở vn ít có mấy cái bầu chọn vui để coi lắm, kiểu như sản phẩm tệ nhất năm hay mâm xôi vàng....
@sonlazio vn đâu có quả mâm xôi ;)

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@sonlazio Có giải "Con heo vàng" đó bác dành cho các vụ scandal clip sex ^__7
ringlord
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỗi Note 2 đc gắn với từ "Siêu" công nghệ, tự hào quá, hé hé

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@ringlord Theo mình phải là LUMIA 920 mới đung. Nó được trang bị " 1 đống" công nghệ mới và khủng !!!!!!
@mr.2pm Bác nói người ta nhà quê thì tui tin bác cũng thuộc dạng thiểu năng. Tùy sở thích của từng người, như kết quả bình chọn trên thì người tiêu dùng đa thông minh đã nhận thấy những điểm ưu việt của SS hơn Iphone. Thử hỏi bác có bao giờ xài note 2 chưa? Bao nhiêu người ở đây đã xài note 2 muốn quay lại xài Iphone 5?
@Cuibap82 Có bgio bác đang xem cái TV 43'' xong bạn lại muốn đổi xuống cái TV 20'' ko ?
Nếu IP mà To như Note 2 thì bác nghĩ ntn ?
Thích nhất trong danh sách trên là fuji X10 😁
Ước j có đầy đủ tất cả các e này.hihi

Sent from my HTC One S using Tinhte.vn
Samsung chiếm 3/10 giải ghê thiệt 😁 Google Nexus 7 lag, giật vô đối mà thành MTB của năm. Chắc nhờ rẻ thôi chứ chả thấy ưu điểm gì hơn
p/s : Mình không nói Nexus 7 ko tốt, nhưng nó chỉ tốt ở trong tầm tiền của nó chứ ko phải là loại MTB tốt nhất TG để mà được cái danh hiệu "MTB của năm".
@loilamcuachua ý bác là em chưa dùng IP bao giờ hả, đùa nhau ak, nhưng phải công nhận cảm ứng và hiệu suất của IP ko có chỗ chê, nhưng nó ko phải là hdh mở để ng ta vọc vạch như android,
còn những ng mua IP như bác nói thì em xin đính chính thêm là phần lớn ng ta mua IP là vì nó nổi tiếng nên sở hữu cái IP là phong cách, cái đó em ko nói, còn cái việc họ làm ra tiền là việc của họ, họ dùng gì là tuỳ ý họ, nhưng họ ko có quyền khinh người khác. (ý em họ là một số bác comment ở trang 1 2)
nói chung mỗi ng 1 cảm nhận thôi, riêng em thì trừ windowsphone ra là em ko dùng vì nó hao hao với windows chứ còn cái gì em cũng chài qua hết rồi, chỉ có android mới thấy sự khác biệt 😃, khi nào mà bác dùng điện thoại mà nghịch ngợm làm nó die rồi cố gắng làm cho nó sống lại thì mới thấy yêu quý nó
@tgianglk Dùng N7 mà còn kêu lag thì... =))))) Lại iPad rồi... =)))
@linh_pro91hp mình nói bạn mượn iphone 5 của mình là để bạn thấy máy mình đã cài ,đã vọc những gì ,thấy có tiện lợi đa dạng như androi ko chứ ko phải bảo bạn chưa xài ,ios bạn muốn làm nó bi ăn"cáp dĩa " "ăn táo " ...,bạn cứ jb đi rôì phải hì hục cả ngày đêm sữa lổi đó.ios chán khi chưa jb thôi .jb rồi nó rất ok
@tgianglk Mình có cả ipad 2 và nex7 3g, nếu ở nhà thì thích xài ipad2, chỉ khi đi đâu mới mang nex7 vì nhỏ gọn chứ xài không thích lắm!
hamyty
CAO CẤP
11 năm
iphone 5 và ipad 4 đâu ko thấy ta ????
@vnstockguru XÀM...Chẳng qua là trao cho thằng SámSùng vì nó tạo công ăn việc làm cho công nhân VN thui, haha...
P/s: chả có 1 tí niềm tin gì về các giải thưởng ở VN, toàn sắp đặt các kiểu, từ giải : Hoa hậu, The Voice, Tiếng hát truyền hình, v..v...
@hoai88vn chuẩn đấy bạn, tin đ" gì cái quảng cáo, bao nhiêu cuộc thi trên truyền hình rùm beng về chuyện sắp đặt. Cuộc thi chỉ là bề nổi, còn kết quả bề chìm thì đa phần đc sắp đặt hết. vậy mà mấy thằng cuồng phong vẫn tin vào quảng cáo mới chết chứ. Tạo việc làm chẳng qua cũng là một phần thôi, mua giải, Pr mới là chính. Tiền Qc của Sam thì cứ gọi là thôi rồi, nó đi đâu.....đi mua giải chứ còn đi đâu😁
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Apple không có cái nào hả trời!!!😔Hehehe
Sang năm lại S4 và Note3 thôi:p
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanbode tại vì có trao cho Apple thì App cũng chã thèm nhận đâu, App kiêu thế cơ mà, giải thưởng này lớn cỡ nào mà bắt App phải bay wa VN nhận giải =)) nên đành trao cho SS thuj
@tuanbode Apple có thèm tham gia để lấy giải đâu nào, tham gia phải đóng phí chứ tham gia để xếp hạng free à. SS thì mặt trận nào mà không có, "mua" giải làm PR cũng rẻ mà, Apple thì không cần mấy vụ này
sao Samung kg vayây5 troi
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
tưởng vn tự sx chứ 😔
ko thì tổ chức bình chọn nghe hài quá
Note 2 Siêu phẩm công nghệ! nhưng mà 2012 thôi, tình hình là chuẩn bị lỗi thời
Thông minh quá đôi lúc không cần thiết ,chỉ cần đơn giản, dao diện thân thiện như iphone là thấy đẵng cấp nhất .
@Ga_depzai Nếu Apple có giải, Samfan vô phản đối chắc bác lại nói khác nhỉ. Mà đâu có riêng cái giải thưởng này Samsung giành dc nhiều giải cho năm nay lắm mà, nói về tiền thì Samsung ko bằng một góc của Apple sao dám tranh mua giải dc!
lv2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuantinhkts Nghe thấy "dao diện" là thấy đẳng cấp nhất rùi...
@lv2008 Cái ông vl... này thế mà đc😁
huuuuulq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuantinhkts vãi cả dao diện...
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
đó h chỉ bik những nước có khoa học công nghệ cao như Mĩ trao giải thưởng, bây h mới bik VN cũng trao giải nữa, ko làm ji` hết mà đi trao giải nghe cũng nhột nhột =))
@thanhtuantvc Ko, vì với mấy thím cuồng táo thì mặc định mọi giải thưởng công nghệ thì SP của táo phải được giải nhất, mấy hãng khác được đều là đi mua giải cả 😃
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@horse_111 Đây là giải thưởng dựa trên cảm nhận của người dùng công nghệ thôi, chứ có gì lớn lao đâu. Cũng giống như báo PC World VN hàng năm cũng trao giải đó thôi. Không lẽ người dùng, nhất là những người rành về công nghệ lại không thể và không có quyền được có nhận xét về những thiết bị họ dùng qua? Đây cũng là một kênh quan trọng để cho người dùng tham khảo thêm. Bản thân tinh tế cũng có những cuộc bình chọn tương tự nhưng do đây chỉ là một diễn đàn online, không phải tổ chức báo chí lớn nên không trao giải thôi. Có gì đâu phải nhột.
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@em_ut các sản phẩm của giải stuff VN này đa số là những sản phẩm đã giành đc rất nhiều giải ở thị trường quốc tế, nhận thêm giải thưởng này cũng chã đc lợi thêm bao nhiêu, nhưng nếu giải thưởng này trao cho các cty công nghệ của VN thì chắc sẽ có sự khác biệt lớn, trao thưởng cho sp đã wá nổi tiếng thì chi = trao thưởng cho sp VN đi, chừng nào có giải "smartphone tốt nhất của VN" nhỉ, toàn là hướng ra nước ngoài ko
Hay s3
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao phải xoắn ,chả thấy công minh j cả.
@zduannv KO phải ai cũng dũng cảm nhận thú nhận thằng bạn mình thông minh hơn mình bạn ạ ^^
Toàn gương mặt cũ thế giới họ bầu hết rồi
@cavoiu Chứ mình làm gì có kiến thức mà bầu với chọn.
Hàng của Hàn quốc chiếm ưu thế ấy nhỉ
@Phong Duy chào. bạn nhận ship hàng từ us hả bạn
Đúng là cái gì cũng mua được thật.
đang sở hữu nexus 7, tự hào quá :3
funclubs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng thấy đúng đúng :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế