LG giới thiệu tính năng "Smart Video" dành cho Optimus G Pro - tự động điều khiển video bằng mắt

Blaze1st
14/3/2013 2:27Phản hồi: 145
LG giới thiệu tính năng "Smart Video" dành cho Optimus G Pro - tự động điều khiển video bằng mắt
Tinhte_LG Optimus G Pro.jpg
Sắp tới đây người dùng Optmus G Pro có thể điều khiển trình chơi video bằng mắt nhờ vào tính năng "Smart Video"

LG vừa qua đã tiết lộ một số điểm mới sẽ xuất hiện trong bản cập nhật sắp tới dành cho Optimus G Pro, trong đó đáng chú ý nhất đó chính là "Smart Video" - cho phép chiếc smartphone cao cấp này có thể quan sát mắt người dùng để tự động điều khiển trình chơi video. Rõ hơn, LG cho biết với "Smart Video", Optimus G Pro của bạn sẽ tận dụng camera trước để từ đó biết được khi nào mắt người dùng tập trung vào màn hình và khi nào thì nhìn sang chỗ khác, để từ đó có thể "dừng (pause) và chạy (play) video" một cách hợp lý, giúp họ không phải tốn công điều khiển bằng tay như trước đây.

Bên cạnh "Smart Video", người dùng Optimus G Pro cũng sẽ được trải nghiệm thêm một số tính năng bổ sung trong bản cập nhật sắp tới như "Camera kép" (Dual Camera) - Optimus G Pro sẽ có khả năng chụp hình bằng camera trước và sau trong cùng một lúc, tức là bạn có thể cùng lúc tự sướng và chụp cho bạn bè, người thân. Ngoài ra, LG cũng sẽ tích hợp "Magic Remote Pad and Text Keypad" - tận dụng chức năng QRemote để biến Optimus G Pro thành chiếc điều khiển từ xa các TV thông minh từ LG. Bản nâng cấp này cũng cung cấp cho các bạn sử dụng Optmus G Pro khả năng tuỳ chỉnh đèn LED thông báo, và thêm nhiều emoticon hơn nữa trong phần tin nhắn hay chat.

Dự kiến LG sẽ cho phép tải về bản cập nhật ngay trong tháng 4 tới đây.

Theo Slashgear
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càc mày của LG dạo náy cò nhiếu tình năng tuyệt với.
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@1.000.000.000 người khác Bạn like mình 1 phát cho nó máu nào 😆
tuyet voi...ban nag cap nay de canh tranh vs samsung s4 day
#2 luôn chết vì tem ở những nơi không phải liên xô chống mĩ hay thiên địa hội
connguab
TÍCH CỰC
11 năm
wa tuyệt vời
xứng đáng là 1 siêu phẩm 2013
RoKai
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này thì trong tương lai Ss với LG có kiện nhau nữa k nhỉ?? Apple vừa dứt thì cbị tới LG...
@RoKai lg mà thấy người ta ra gì là làm theo mà, thấy s4 có smart pause thì tháng 4 tung bản cập nhật. ^^. Như thấy ss có note xài spen thì cũng ra cái vu mà cái viết chẳng gì đặc biệt.
@loveanyone Hàn quoc vs nhau thi giong hau la cguyen binh thuong .trong cong nghe giong nhau la chuyen binh thuong
@RoKai theo em nghĩ là không. vì 2 hãng này cùng 1 quốc gia. có chăng là thỏa thuận. chứ không đến nổi kiện. đâu dại gì mà gây ảnh hưởng lẫn nhau trên thị trường thế giới nhỉ. theo suy nghĩ của em thôi. chứ thực tế chả biết được😃
@loveanyone s4 ra hời nào vậy bạn ?
Co may dau ma cap nhat.xin loi may cui bap khong co dau
anh lg khoái đú bác sam nhỉ, ra tik năng nào là bắt chuớc ngay đc :v
@Buoam Nếu s4 ra trước LG này đi thì nói ngta bắt trước đc.....
@Buoam Sùng (samsùng)ơi thương lấy Èo (Eo-gi) cùng
Tuy rằng khác hiệu nhưng chung một Hàn (Cuốc)
...thơ cóc các bác nghe chơi đừng ném đá em nhá 😁:D:D
Sắp có kiện, nghe hơi là thế....
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
Chuẩn bị có 1 số fan cuồng samsung nhảy vào kêu LG bắt chước 😁 Thực ra 2 ông này là người nhà nên công nghệ phát triển khá song song nên chả ai kiện ai,mục đích cuối cùng vẫn là người dùng đc lợi
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
@Communism ý em là kiện những công nghệ về điện thoại thôi.vì em thấy giao diện,tính năng của 2 thằng này rất nhiều điểm chung.em cũng đồng ý chuyện đợt này ra con G pro hơi giống Note 2,chỉ hơn cấu hình,ko đẹp bằng Optimus G.Nhưng về màn hình và tiện ích của LG luôn rất tốt,chỉ có điều quá yếu khâu quảng cáo nên hay bị Samsung chèn ép
@Tobie_arc Có thể cả 2 đều đang dùng cái không phải của họ (họ có thể mua bản quyền của 1 hãng nào đó).
@Tobie_arc Nhãm nhí. Cùng 1 quốc gia thì đã sao. 2 tụi nó là 2 tập đoàn khác nhau cạnh tranh gay gắt để kiếm cơm trên mọi mặt trận chứ làm như tụi nó là anh em ko bằng. Có biết j ko mà phán như thánh í

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
@Kiwiii Bạn chả biết đếch gì về hàn quốc.dù cạnh tranh nhau nhưng khi cần vì mục đích chung của đất nước,người hàn rất đoàn kết.Ví dụ Gangnam Style nổi tiếng như vậy k chỉ nhờ PSY là ca sĩ chính hát.Mà rất nhiều ca sĩ hàn khi diễn ở nc ngoài cũng bỏ tự trọng sang 1 bên,"chịu tiếng" mang cái bóng của người khác là hát lại bài đó để quảng bá chung cho hình ảnh của hàn quốc,nên nó mới đc nổi tiếng đến vậy.
Sắp có kiện, nghe hơi là thế....
Chuẩn bị có ứng dụng "xem vợ chồng thằng chủ điện thoại đang làm gì" =))
Bao giờ ra tính năng hỗ trợ xem ảnh (khi nhìn vào chỗ nào đó :p thì ảnh tự zoom 😁 ) thì tải về
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoctuan22_10 có tính năng tương tự đó rồi mà bạn, trên Samsung Galaxy SII, để 2 tay ở 2 góc màn hình, đưa gần hoặc đưa xa mắt để phóng to thu nhỏ
@mickylovely có chức năng đó hả bạn,kích hoạt thế nào thế,sao mình ko có nhỉ @@
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hakhanhbk8310 đây nè bạn,ko cần kích hoạt gì cả, dùng như zoom bình thường
cái này hây đấy, mà dự là lúc em đeo kính râm thì chắc thua.
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy phải chuẩn bị cập nhật mấy con G Pro của mình rồi
Mình vừa nhận ra điều lạ này.
Các hãng khác có làm theo Samsung thì không bao giờ làm sao, nhưng riêng Samsung thì kể cả không làm gì thì vẫn có vài bạn vào chửi lấy được =))
@hypous thế gọi là bị ghét bạn à😁
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@Ga_depzai vậy là thừa nhận rồi nhé. Danh hiệu gato thuộc về bạn rồi nhé
bên ngoài thì hơi giống note 2, chức năng hới giống S3
nhưng dù sao thì có càng nhiều càng hay 😁
Sau này ra thêm cái chức năng nhìn vào đt tự unlock nữa 😁
alokaka91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chúc mừng bác 😃