Samsung "chắc chắn" sẽ mang một số tính năng phần mềm của Galaxy S 4 lên S III, Note II

Duy Luân
15/3/2013 7:11Phản hồi: 216
Samsung "chắc chắn" sẽ mang một số tính năng phần mềm của Galaxy S 4 lên S III, Note II

Trong một cuộc phỏng vấn ở sự kiện ra mắt Galaxy S 4, Nick DiCarlo - phó giám đốc mảng kế hoạch sản phẩm của Samsung, cho biết rằng nhiều tính năng mới của S 4 sẽ được hãng mang lên Galaxy S III, và có thể là cả Note II. DiCarlo nói "Bất kì thứ gì không phụ thuộc vào phần cứng (như hồng ngoại chẳng hạn), chúng tôi chắc chắn sẽ mang lên tất cả những thiết bị mũi nhọn của mình". DiCarlo không đề cập cụ thể tính năng của S 4 sẽ được hãng cập nhật cho những S III, Note II, nhưng chúng ta có thể dự đoán danh mục đó sẽ bao gồm những chức năng mới trong camera, Smart Scroll/Pause (sử dụng camera trước để cuộn trang hoặc dừng chơi video), Adapt Display, S Translate, S Voice Drive, S Health,...

Tuyên bố của Nick DiCarlo không phải là một điều quá ngạc nhiên bởi trước đây Samsung đã từng thực hiện những động thái tương tự. Trong đợt update hồi tháng Một, Samsung đã bổ sung cho Galaxy Note I những thứ như Multi Window, Popup Note/Video/Browser, Easy Clip, vốn là các phần mềm có mặt trên Galaxy Note II. Một ví dụ khác: bản nâng cấp Android Jelly Bean cho Galaxy S II có Pop-up Play, Smart Stay và nhiều chức năng khác của Galaxy S III.

Xem thêm: Những tính năng vui vui trên Galaxy S 4

Nguồn: PC Mag
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duytan1706
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy hãng khác có được nhờ ko đây
@duytan1706 K được k được, chỉ có cưng của ss dc thôi hehe

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
toshiba33
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duytan1706 Đang tự hỏi câu ih chang vậy.. mà chắc là không!! 😆
Quả này note2 s3 vẫn cứ bán đều

@duyanh407 Samsung tôi yêu samsung

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Mua S3 cho lành, cấu hình vậy + tính năng S4 thì hợp lý hơn nhiều mua S4.
@dinhtv nâng cấp 1 số nhỏ thôi chứ sao bằng dc bác, nói như bác thì s4 nó tuột doanh số sao, nó có chiến lược kinh doanh cả bác à 😃 Quan tâm khách hàng hiện tại và nhắm tới khách hàng tiềm năng.
Mình thấy S4 đẹp hơn S3 mà sao ai cũng kêu giống là sao nhỉ @@, nhất là phần nút home của S3 nhìn nó sao sao a1h. S4 khắc phục vậy la ok roi. Lúc mình xai Note2 từng nghĩ là Note2 tầm 5 inches là vừa, giờ s4 ra 5 inches cũng là hợp lý ~.~
laobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 Mình cùng quan điểm vs bạn. Những thiết kế ko hợp lý trên s3 với mình đã dc update vs s4. Nhìn từ xa thì khó nhưng gần thì khác hẳn thôi. Viền nó = kim loại mình sẽ ko đắn đo
@leminhtu88 Mình cũng thấy S4 nhìn y như Note 2 thu nhỏ, mà sao ai cũng nói là S3 bự hơn tí xíu. Nhìn kỹ thì S3 với S4 khác nhau mà, nhất là nút home, S4 vuông vắn, S3 thì 2 góc dưới như bị bóp lại, bầu hơn 2 góc trên nhiều. Mà ghét nhất là cái camera lồi lên :|
tungbt299
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 Bác này nói chuẩn. Rõ ràng là S4 đẹp hơn S3 mà. Giống thì đương nhiên là có giống, vì chúng là "anh em". 😁
@leminhtu88 Mình cũng thấy rất ok... nhất là cái viền quanh điện thoại rất nổi bật và ấn tượng, phím home rất hài hoà 😃
Ô Samsung làm ăn được đấy
Chắc là có nhưng cũng lâu lắm, phải 1 năm nữa mới có, như note 1 chờ note 2 vậy á 😁
chịu chết k phân biệt được s3 vs s4 ở mặt trước ,
@Manh06 Hii mình ko xem ảnh mà chỉ đọc thông số , Kích thước của máy thôi s4 dài bằng , nhỏ hơn , mỏng hơn , nhẹ hơn ( thấy viết vậy chứ chưa trên tay nên ko chắc )
Sent from my SHW-M250S using Tinhte.vn
@anhv41 Có mắt để nhìn chứ không phải để trưng bầy nhé 😕 màn to hơn 1tí nhưng máy bé hơn nhé

Công nhận là sam ko bỏ quên các đòi trước như một số hãng khác, 😁
ngon đây
liembavuong
ĐẠI BÀNG
11 năm

diễn viên chụp hình mà màn hình đen thui nhỉ @@
chụp bằng mắt rùi truyền qua máy sao @@
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
@liembavuong đang mắc múa, kịch mà, có phải review đâu :3
@liembavuong dạ đây chỉ là diễn kịch thôi người ơi, coi kịch- phim mấy ng lấy đt ra gọi thiệt
jacubi
TÍCH CỰC
11 năm
trải nghiệm tốt hơn s3 là doanh số ngon thôi, k sợ thiết kế, vì samsung thiết kế từ cách sử dung của người dùng luôn chứ k phải chỉ là để nhìn k mà k dc thoảimái,
Chờ cái chụp cùng lúc 2 cam lên Note 2. 😁
@xuantruong1992 SS kg biết đã đăng ký 2 cam hoạt động cùng lúc chưa nhỉ... kg thì có thằng xin cấp bản quyền rồi kiện ngược lại thì bỏ bú luôn 😃
@thtri74 Đấy, chết thật, bác nói e mới nhớ ra có 1 số thằng chuyên đi ăn cắp về làm của riêng rồi đi kiện 😁

bán note với s3 rồi
chúc mừng anh em nhà ta
thời gian tới sẽ xúc s4
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
Samsung rất quan tâm đến những sản phẩm làm nên tên tuổi,làm nên bước ngoặc quan trọng trong mảng SmartPhone,điển hình là SII ,SIII ,NoteI ,NoteII
Vẫn đc update những thứ mới mẻ.
Love This
Có thể ai đó quan tâm nhiều về vẻ bề ngoài,nhưng mình quan tâm đến những gì nó mang lại hơn.
SmartPhone là để xài,để phục vụ nhu cầu,chứ ko phải để khoe.
dniw0601
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thieutientieu 😁 Chả biết nữa bác ạ. Nhưng nếu là em thì em không nâng cái kiểu í.:D
vietlogo8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babo119us Nói vậy bạn công nhận S4 xấu :mad:
Manh06
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietlogo8x S4 là nguyên bản cua s3? Bởi vì thế sau khi ra mắt có tới hơn 62% thất vọng,ss nên học hỏi htc
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
@dniw0601 thế nên giá cả bây giờ sẽ quyết định 😁 Mình cũng đang ngóng đây :p sẽ gắn bó với SIII 1 thời gian nữa,tầm tháng 10 mua SIV là đc,giá bớt ảo,mà cũng đỡ phí tiền ^^ !
Cái này là chăc rồi. Có mà dại dột nếu ko update lun cho s3 , note2... 😁
Với lại bây giờ nhìn hình chụp thì thế thôi. Chứ con s4 này thực sư đẹp hơn s3 và note2 nhiều đấy. Chỉ ghét cái nắp sau làm đơn giản quá. Toàn phải mua nắp metal xài cho đẹp :D .
Đang xài note2 mà máu con s4 này quá. Hi vọng s4 này pin cũng trâu như note2 thì đảm bảo s4 vô đối năm 2013 luôn đấy :p
kh0aphu0ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tdr★gON mình nghĩ khó qua nổi note 2 về pin lắm :D. note 2 mình xài liên tục toàn on screen ~10h, nếu xài ít cũng 4-5 ngày . Chắc do quả pin 3100 của nó. Con S4 này pin chỉ 2600 thôi mà gánh 8 lõi + full HD các kiểu
tuy ko làm hài lòng đc khách hàng dù là khó tính nhất, nhưng samsung vẫn cố gắng hỗ trợ cập nhật cho sản phẩm mọi người, thế là vẫn quá tốt rồi
sam luôn lo cho con mình ! ko bỏ lăn bỏ lóc như 1 số hãng ! chỉ lo máy mới máy cũ quên luôn
@nhoemnhiu Điển hình là SONY mặc dù con Z rất đẹp nhưng mình vẫn ko dám mua, rất đắn đo, thích SS ở vụ này nhưng ngại màn hình AMOLED và viền kim loại.
@vostro1500 còn 1 điểm nữa Sony mau rớt giá ^_^
Vậy là s3 không bị bỏ rơi .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019