LG sẽ cập nhật Android 4.1 Jelly Bean cho Optimus 4X HD và Optimus L7 vào cuối tháng 3

Blaze1st
19/3/2013 16:10Phản hồi: 217
LG sẽ cập nhật Android 4.1 Jelly Bean cho Optimus 4X HD và Optimus L7 vào cuối tháng 3
Tinhte_LG Optimus L7,L9, 4X HD.jpg
LG bắt đầu đưa Android 4.1 Jelly Bean đến với người dùng Optimus 4X HD, L7 và L9

Như vậy là sau L9, LG vừa mới đây cũng đã chính thức xác nhận hãng sẽ tung ra bản cập nhật Android 4.1.2 Jelly Bean dành cho người dùng Optimus 4X HD và Optimus L7 ngay trong tháng 3 này. Tuy nhiên, tập đoàn điện tử Hàn Quốc cho hay chỉ có khách hàng sở hữu 4X HD và L7 phiên bản không khoá mạng mới có thể tải về bản nâng cấp, những ai mua bản khoá mạng thì phải chờ thêm một thời gian nữa. Đề cập đến những điểm mới trên Android 4.1.2, LG hứa hẹn sẽ mang đến một giao diện mới dành cho hai dòng máy trên nhằm tương thích tốt với Project Butter. Bên cạnh đó, bản cập nhật cũng sẽ đi kèm với các tính năng như Google Now, Android Beam 2.0 - cho tốc độ truyền tải dữ liệu qua kết nối NFC nhanh hơn, cùng nhiều thay đổi về thanh notification và bổ sung thêm một số chức năng hệ thống khác.

LG sẽ phát hành Android 4.1.2 Jelly Bean dành cho những ai sử dụng Optimus 4X HD và Optimus L7 vào cuối tháng 3. Người dùng hai smartphone trên có thể nâng cấp trực tiếp thông qua công cụ LG Mobile Support.

Theo GSMArena
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện đang chạy JB trên 4X HD, giao diện mới rất đẹp như G, chạy muợt mà và pin tốt hơn.
LTE 2 đã có từ lâu :x
Hóng 4.2.1 nữa thôi :v
tman75hd
ĐẠI BÀNG
11 năm
L9 nào đó chứ L9 ở Việt Nam (P768) đã có gì đâu 😔
@tman75hd Cuối tháng 3 mà bạn, hôm nay mới có 20 😁
@tman75hd từ từ chớ vội l7 còn lên được không lẽ l9 bị rớt lại thế là hết nói lg đem con bỏ chợ
Không ham LG lắm! :p
LTE2 có jb lâu rồi 😁
@kool_boyjuly Lâu đâu mà lâu? Mới có từ năm ngoái mà lâu? Rom cook jb mới có vài chục ROM up k hết mà lâu? Hehe

Gửi từ LG-F160 Kiếm Khách
L7 cũng có Jelly Bean sao ko cho black p970 lên luôn nhỉ😔
LG chăm sóc khách hàng chán quá _.__!! Mấy con One X với SIII có 4.1 từ đời nào rồi.
@hypous Mấy con đó là sản phẩm chủ lực của Sam và HTC bạn àh..còn L9,L7 thì tầm trung thôi..bác xem G và G Pro lên 4.2 nhanh cho xem
@phongdenny nhanh hay ko chưa biết mà giờ S3 đã có 4.2.1 leak rồi á. Còn S4 ra là có sẵn 4.2 luôn rồi. Về cập nhật phần mềm thì LG quá chậm rồi 😃
@thegioi911 Đúng rồi bác ...về support sản phẩm thì Sam giờ vô đối ... Dev trên các forum cũng support Sam nhiều nữa ( ROM cook cho các sản phẩm Sam thì nhiều vô kể ) ..LG nổi tiếng là chậm chạp trong khâu nâng cấp ..nhưng lần này LG cũng thay đổi nhiều rồi bác..hy vọng thời gian tới LG sẽ làm tốt như Sam bây giờ ..phải không bác :p
tuantran92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Optimus 3D chắc bỏ quên luôn rồi
đợi LTE II lên 4.2 rồi 5.0 thôi !!
khà khà cuối cùng e 4X của mình cũng lên JB. Hi vọng pin trâu hơn và mượt hơn 😁
xuankage
TÍCH CỰC
11 năm
hi vọng con 4X đc sửa lỗi lấy nét camera vs hỗ trợ thêm usb host
ko bít LTE II có đc lên 4.2 ko nhỉ. 😔
tugiacngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongledng Ram 2G thì có gì mà ko lên được bác 😁
tugiacngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
LTE2 của mình lên JB nóng máy thế nhỉ
@tugiacngo máy của bạn bản gì thế. của mình bản L tuy ko bao giờ mất sóng nhưng hình như sóng không mạnh và ổn định bằng bản S. đang chạy bản 4.1 mod ngày 23/01 của bác Lâm Hoàng. vào 3g cũng âm ấm chứ ko nóng lắm. 😃
tugiacngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongledng của mình bản K
@cuongledng mình cũng dùng bản L nhưng không bị mất sóng, sóng lúc nào cũng căng như dây đàn nhưng dạo này vào 3g hay bị nóng máy và thỉnh thoảng bị đơ máy nữa chứ, đang hóng 4.2 hoặc 5.0, hy vọng LG up luôn lên 5.0 😃)
Hiện đang dùn L9 , hóng mỏi cổ ma chưa có JB hix , mà có JB thì ko biết có root đc ko hix
L5 có dc lên 4.1 ko ta
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chojsoohoon L5 sẽ k thèm lên 4.1 mà sẽ lên 5.0 lun 😆
tuantm1996
ĐẠI BÀNG
11 năm
lu6200 của em sao gần = L9 mà L7 nó có 😔
mình có con optimu sg e793 ko biết có nên 4.1 chưa .ai biết xin chỉ giùm cảm ơn
trungctc
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích LG ở cái màn hình và giá phải chăng, dịch vụ BH của LG tốt và chuyên nghiệp tuy nhiên LG trong việc hữa up rom thì là Lừa Gạt thì đúng hơn, ví dụ như hứa up rom cho OB P970
@aminana có thật mà bạn. thử vào cài đặt xem
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@pro744 chưa có bạn ạ vừa vào xem rồi
@aminana con đấy cấu hình yếu
@trungctc ics cho e405 từ dạo mới ra nữa x-(
Op 3d vứt só nào rồi ah chán LG lắm rồi :mad:

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
zimihieu
TÍCH CỰC
11 năm