Elop từ chối trả lời về Lumia 928 và ném iPhone trong một show truyền hình

Duy Luân
22/3/2013 14:39Phản hồi: 565
Elop từ chối trả lời về Lumia 928 và ném iPhone trong một show truyền hình

Một kênh truyền hình Phần Lan mới đây đã phỏng vấn CEO Stephen Elop của Nokia. Trong cuộc nói chuyện, người phóng viên liên tục hỏi Elop về mẫu Lumia 928 dành cho nhà mạng Verizon (Mỹ). Thiết bị này được đồn đại là smartphone Lumia đầu tiên của Nokia sử dụng vỏ nhôm và đèn flash Xenon. Elop nói ông không biết Lumia 928 là gì bởi vì công ty chưa ra mắt thứ gì mang tên như thế. Kế đó vị phóng viên đưa ra một chiếc iPhone và nói rằng ông ta không muốn sử dụng nó nữa. Elop nói "Ồ ông không muốn dùng nó nữa phải không? Để đó tôi lo cho", sau đó nhanh chóng ném chiếc iPhone xuống đất. Elop hứa sẽ thay thế nó bằng một sản phẩm Nokia khác và cả hai đều cười. Chưa rõ số phận của chiếc iPhone này ra sao, chỉ biết là vị phóng viên nói "tôi tin vào Nokia, tôi tin vào ông, và tôi muốn Lumia 928".

Nguồn: Katsomo, WMPowerUser
565 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia khó mà khá được nhỉ, còn Vất Vả lắm
@home2011 Bây giờ gần như nói đến WP là nói đến Nokia đó thôi bạn còn mong như thế nào nữa ? cứ nói Stephan elop chém gió nọ kia, thì CEO HTC Peter Chou cũng chém bảo S IV là bình mới rượu cũ đó thôi, Steve Jobs cũng chém Android đến hơi thở cuối cùng đó thôi...đứng trong thế giới công nghệ người ta cũng phải sừng sỏ lắm rồi bạn à...có nói gì làm gì cũng là vì miếng cơm manh áo cho người ta và hàng trăm nghìn con người dưới quyền...ít ai cầm lái một con tàu mà muốn huỷ hoại nó lắm...cái gì cũng cần có time, trogn 1 thời gian ngắn mình thấy Nokia cũng đang tiến được từng bước nhỏ rất tốt đó thôi...các bạn cứ chê nó xấu xí nọ kia nhưng với điện thoại thông minh mẫu mã không phải là tất cả...
Lại thêm 1 Lumia mới chuẩn bị ra đời.
fring
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lốp sẽ có ngày bị cook phi thẳng cái 920 vào mặt.
rongconvn89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@O.R.A.N.G.E tự kỉ =))))
@fring Mình mong ngày ấy sẻ đến và cook sẻ phải ngồi tù ha ha 😁
@fring giống như cái avatar của bác ak 😁
e tin là bạn Cook sẽ ko làm thế =))
@fring thế thì Lốp die luôn là cái chắc vì Lu920 cứng chắc lắm
vứt nhẹ thế thì ip hỏng sao đc
Kết quả ném đất quá, ném cho em nè, phí quá thôi
@autosoft Không biết chừng ném xong lát phỏng vấn xong ra nhặt lại ngay ấy chứ 😁 toàn chiêu trò cả.
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
ối :eek: ném bay luôn
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic ko bít windowphone có sống tốt ko nữa
Con ip xũng ngon mà quăng vậy sao
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
ứng xử kiểu trẻ trâu 😁
kid221
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[Guest] :v cậu mới trẻ trâu , chiến thuật cả đó :v . Kiểu như sam sung đấm nhau với apple ko phải vì j khác ngoài marketing :v
@[Guest] Nếu bạn đi chăn trâu hoặc tệ hơn là không có trâu mà chăn, phải làm trợ lý cho một em đi chăn trâu. Muốn thân phận mình khá hơn không bị người đời gọi là trẻ trâu, hãy mua một chiếc iphone cầm trên tay. Cẩn thận hơn, bạn mua một cái iphone nữa đeo lên cổ, một cái cột sau lưng, ... lúc đó người đời sẽ nhìn bạn không phải là trẻ trâu nữa. I phôn thật bá đạo, một công cụ đắc lực cho những bạn đi chăn trâu cải thiện hình ảnh của mình
anhtuanvtvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[Guest] Con gà đây mà
macabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[Guest] comment kiểu trẻ trâu, suy nghĩ nông cạn quá:D
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Kiểu quảng cáo và dìm hàng quá "hay".😃
seoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhố nhăng ,
Ơ cái thím Lop này, mới hm trước còn hùa cùng anh ném đá thg sung mà bữa nay lại giở mặt thế à
caoiucuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dinhlambk_k2011 nó ném đá cả 2 thằng, cho 2 thằng cắn nhau mà. 😁
thằg phóng viên này phỏng vấn tim cook thì chắc đưa ra cái s4 để đc ip5s 😆))
d7293
CAO CẤP
11 năm
mình không thích cách ông ấy làm với Nokia. Nhưng mình thích cách ông ấy hành động với iPhone.
Nofan nào đồng ý với mình nào?

Haha, nếu bạn hơn tuổi ông ấy thì mình k nói, vì bạn gọi Elop là "thằng" cơ mà. Nhưng với phong cách cmt và nội dung cmt thì mình không nghĩ bạn hơn tuổi Elop. Với những người gọi người hơn tuổi là "thằng" thì mình đoán đạo đức chẳng có gì tốt đẹp. Trừ khi người đó có mối thù với bạn.
congtu40000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@d7293 Hành động này sẽ nổi tiếng ăn theo cách mà trẻ trâu Vn năm kia đã làm là lấy iphone 4 đập đá đó! Rất phong cách! Và chắc chắn có khá nhiều trẻ trâu xuýt xoa ngưỡng mộ!😃
congtu40000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Chausonsinh Hành động này sẽ nổi tiếng ăn theo cách mà trẻ trâu Vn năm kia đã làm là lấy iphone 4 đập đá đó! Rất phong cách! Và chắc chắn có khá nhiều trẻ trâu xuýt xoa ngưỡng mộ!;)
@d7293 Trau? tre 😆
@d7293 hành động đó có đẹp không bạn
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
vote
minhtris
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn con IP4 ném mà tiếc. Hy vọng nokia dần lấy lại thương hiệu.
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtris trừ khi sang android...
metxalu
ĐẠI BÀNG
11 năm
ung ho No kia
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
Ném sp của ngừoi khác là không tôn trọng người khác , không tôn trọng đối thủ của mình.
@tonyhieu MS nó vẫn sống đấy thôi bác ^^ Bill gate nó còn cấm cả nhà nó kô ai đc phép dùng đồ của Apple mà 😁
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@tuansiro cấm cả họ cũng vậy thôi :D , em mà là ceo em phát cho mỗi đứa 1 con dùng
ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonyhieu Ceo rim không ném ip, ông ấy chỉ chê nó lỗi thời, lạc hậu thôi
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@ricky111175 ông ý bảo là nó ko có gì mới chứ có bảo nó lạc hậu đâu
Dù nó là iphone hay S3 hay Optimus v.v thì hành động này chả hay chút nào @@
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtu88 đừng
đừng lôi s3 của em và optimus của em vào.... tủi thân. iphone rớt kệ mợ nó. đừng thế huuu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019