2.4 triệu cho bàn phím ThinkPad TrackPoint II Bluetooth có đáng không? | Trên tay

1/7/2022 16:50Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

notnhacvuidl
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dứt ngay MX Key chứ 2,4tr ko có đèn nền thì lỗi thời quá.
Mình ghét bàn phím ThinkPad vì quá nảy, gõ nhiều đau hết đầu ngón tay. Đã dùng ThinkPad 15 năm.
Bàn phím ThinkPad layout thì tuyệt vời, mình thích cách bố trí phím điều hướng có chút thụt xuống và phím chuột phải tích hợp. Sử dụng tốc độ cao chính xác hơn các bàn phím còn lại. Nhất là loại bàn phím màn hình 14 inch (loại mình dùng).
Loại 15,6 inch bàn phím hiển nhiên là sướng hơn vì nó có nhiều không gian để tạo cảm giác sử dụng thân thiện hơn.
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mphp.iamt Tay to đây rồi
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
@mphp.iamt công nhận mình cực dị ứng với mấy bàn phím cơ, gõ lọc cà lọc cọc như muốn thể hiện cho cả TG biết là "tao có bàn phím cơ đây nè"
review bàn phím rời mà không nói gì đến chất lượng build, cảm giác gõ, chỉ nói về ngoại hình là sao thớt ?
@Đatcỏ114 Này bài trên tay, mình mới lấy phím về nên nếu bàn về chất lượng build và cảm giác gõ thì chưa đủ thời gian trải nghiệm. Bài trên tay (hands on) khác review, chỉ có thể nêu những cảm nhận về ngoại hình là chủ yếu thôi ạ 😁
@Thầy giáo Sang thế bro nên dùng khoảng 1 tuần, xong làm bài đánh giá đầy đủ cho mọi người tham khảo. Bàn phím chụp ngang chụp dọc gì cũng chỉ có chừng đó thôi, nếu chỉ trên tay thì theo mình chưa đủ để làm thành 1 bài viết, lại còn đặt cái title kêu thế kia.
@Đatcỏ114 Đúng thật mình thiếu phần cảm giác gõ, đã bổ sung vào bài, cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ rút kinh nghiệm cho những bài sau tốt hơn ạ ^^

"Về cảm giác gõ thì phím có hành trình ngắn nhưng độ nảy của lò xo thì khá mạnh, nếu mới gõ ThinkPad lần đầu các bạn sẽ thấy hơi ê tay đấy. Bề mặt keycap võng nhẹ để ôm đầu ngón tay, khoảng cách giữa các keycap hợp lý giúp việc gõ nhanh văn bản khá chính xác, mình mắc ít lỗi chính tả khi gõ word tốc độ nhanh với ThinkPad TrackPoint. Mình nghĩ các bạn gõ văn phòng thích cảm giác gõ phím “mạnh mẽ” sẽ hợp với con phím này. "
Kết nối với ipad có dùng được trackpoint không bác
@jackychanqn Mình không dùng iPad nên chưa thử nghiệm được vụ này ạ 😁
Tưởng cái trackpoint là để dùng cho mấy cái cần độ chính xác cao chứ bác 😅
@If you dont mind Mình có thử nhưng khó quá, vẫn phải quay lại dùng chuột và trackpad.
khá là dị, nhưng chắc vẫn hợp với khẩu vị một số anh em (nhất là fan thinkpad), nhưng cái giá thì khó yêu quá 😆
Nếu gõ trên chính con Thinkpad thì hợp còn nếu để gõ trên bàn thì nó kém quá 😁
Nhìn nó y chang bàn phím laptop
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
dành cho fan cuồng 😆)))
256abc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã xài gần 3 năm, hình như sạc đâu đó có 2,3 lần 🙄 quá êm và thoải mái 😗
bệnh thật, dùng bàn phím ngoài rồi còn trackpoint với nút chuột
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
2 năm
bàn phím này bề mặt ráp và sần chứ ko mịn như phím trên laptop thinkpad. Nhìn cảm giác rẻ hơn. Khi chạm vào cũng thấy nhựa có vẻ rẻ tiền so với bàn phím trên laptop thinkpad.
nếu là mình thì mình sẽ mua phím cơ khác chứ không dùng em này. gắn lên laptop thinkpad thì nhìn hợp chứ bỏ riêng ra nhìn nó lạc quẻ kiểu gì ấy
sangva
ĐẠI BÀNG
2 năm
tất nhiên là không he he
thêm 1 củ mua CMK87 3 mode dùng ngọt nước
vẫn thích k380 nhất
hungtn197
TÍCH CỰC
2 năm
dùng cho Mac thì cứ Magic Keyboard thôi, loay hoay các loại rồi vẫn về nó.
sang28ckt
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không thể qua mặt được với MX key Mini đâu bạn. Kể cả về cảm giác gõ phím, khả năng kết nối đa thiết bị. Hình dáng và màu sắc đẹp. Mình đang chơi 3 bàn phím của Logi: MX Key, 02 con MX key mini (một con xám một con màu rose). Quả thật dùng không tiếc xiền chút nào.
esken
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn như mod từ 1 cái thinkpad bị gãy =] 2tr4 thì khá là phí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019