2 chiếc điện thoại Nexus mới sẽ trông giống như thế này?
Duy Luân
5 nămBình luận: 77
2 chiếc điện thoại Nexus mới sẽ trông giống như thế này?
Trang Android Police mới đây đã được một nguồn đáng tin cậy kể cho nghe về chiếc Nexus thế hệ mới, dựa vào đó họ dựng nên tấm ảnh bên trên cho chúng ta xem. Cả hai chiếc Nexus sắp ra mắt trong năm nay với tên gọi Marlin và Sailfish sẽ có ngoại hình gần như giống nhau, chỉ khác về kích thước màn hình và độ phân giải mà thôi. Cảm biến vân tay tiếp tục được đặt ở mặt sau, tuy nhiên logo Nexus lớn đã không còn nữa mà chỉ còn lại mỗi chữ G viết tắt cho Google mà thôi. Kế bên camera của máy có 3 cái lỗ, có thể là nơi gắn các cảm biến laser hoặc một loại sensor nào đó phục vụ cho việc chụp ảnh, cũng không loại trừ đây là micro thu âm. Marlin và Sailfish sẽ dùng vỏ kim loại, nhưng ở mặt sau dường như có thêm một miếng kính gì đó. Cuối cùng, nguồn tin tiết lộ Google đang cân nhắc thêm phiên bản mặt trước trắng, mặt sau màu xanh dương cho Nexus nhưng không chắc là có được ra mắt hay không.

Nguồn: Android Police
76 bình luận
Giờ chỉ thích full nhôm, 2 mặt kính nóng lắm. 😃
sontungtt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@8800 arte Chịu nước được thì tốt, mình đứt em 6 vì trơì nó mưa.
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
@ssngoclan Thôi cho e xin, máy kim loại gì mà như đồ chơi cầm chẳng có cảm giác gì. Máy đó e ko thích
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
@8800 arte Kết nhất là dạng khung nhôm + 2 mặt kính, nhìn đẹp ^^. Cơ mà có ng than nóng cho xem, thật ko hiểu ăn rồi toàn ngồi điều hòa cái máy vỏ nhôm ấm lên tí cũng than nóng :D
@8800 arte full nhôm lúc dùng toát nhiệt phê lòi, dòng one m789 đều full nhôm nà
tuyenkthn
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng thấy đẹp. Có lẽ người dùng Nexus ưng nhất là tính đơn giản của HĐH và luôn được cập nhật nhanh nhất.
@tuyenkthn chuẩn luôn, mình dùng android chỉ dùng nexus. Nhanh, mượt, đơn giản, hiện đại 😁
@tuyenkthn Trẻ trâu... vẫn mãi câu cập nhật nhanh nhất ? dùng hết tính năng chưa ? lúc nào cũng cập nhật cập nhật... ko cập nhật có chết không ? quá ư đủ để dùng ý chứ, có thì update ko có thì thôi chứ có sao đâu mà cứ xồn xồn mở mồm ra là cập nhật cập nhật..
Hades95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc google sẽ ko dùng tên Nexus nữa
mình không thích vân tay ở lưng ... sao chưa hãng nào thử dời vân tay qua cạnh máy nhỉ
ntnguyen4
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr KOP Z5 series với X series
@9199 Huawei 7i làm trước =)))
@Mr KOP Mấy con xperia có nút nguồn tích hợp cảm biến vân tay, tuy nhiên họ phải hy sinh sự mỏng của viền màn hình.
@Mr KOP nguyên team sony đó bạn
ntnguyen4
TÍCH CỰC
5 năm
Quan tâm camera thôi, ko quan tâm hình thức lắm :oops:
Bạn đã dùng bao giờ dùng chưa vậy. Vỏ nhôm mới là nóng nhất nhé
Nhựa là mát nhất
@vietnew2128 thế nên lúc nào nóng quá thì mình vứt máy vào chậu nước =))
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 năm
@vietnew2128 Kính chứ đâu phải nhựa...
@vietnew2128 Vỏ nhôm mát hơn thật bạn ạ. Vì nó tản nhiệt tốt nên máy sẽ ko bị nóng nhiều trừ các máy bị lỗi chip quá nhiệt thì kiểu gì cũng nóng. Đừng tưởng vỏ nhựa mà ko nóng, nhiệt nó ko toả đc ra ngoài vừa hại máy mà cầm vẫn bỏng tay như thường. Nói đơn giản bạn chỉ cần cầm con iPhone 5c và iPhone 6 dùng tác vụ nhẹ nhàng, iPhone 6 mát tay còn 5c như cái lò sưởi mini.
@Kelamtro Ko bạn ah. Kính ở giữa. Vỏ nhựa mới là mát tay
Hic phải ghi là 2 chiếc điện thoại Nexus mới trông sẽ xấu như thế này. đen thùi lùi như cục.........................................................................than thí ớn😁
cubin41
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pond1597 Mình chọn nexus củng vì nó như cục than :D
Tính thích đơn giản, nên android gốc đc ưu tiên hơn
dòng nexus thì đc cái là luôn được update os mới nhanh chóng, android gốc nhẹ nhàng còn ngoại hình thì mình thấy xấu đui, thua mấy màu xiaomi, huawei nữa
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@ntlquang bạn mua điện thoại để sài để nghịch hay để khỏe sĩ điện là tao có máy này mà còn nói ngoại hình ,mình nói thật mình đang sài con nexus 5x đây ,chẳng cho nó điểm nào ,thiết kế đẹp android gốc quá ngon luôn
@htson16 Mỗi ng 1 quan điểm bác ah
Máy mà xấu thì tốt đến đâu m cũng ko dùng. Điển hình như g5 @@
tấm kính ở trên trông vô duyện vợi 😁
Thiết kế này mặt trước thì "giống" thật ... còn mặt sau nhìn không đẹp cho lắm, cho cảm giác "chắp vá" không liền lạc.
Vỏ nhôm tản nhiệt tốt hơn nên các bạn cảm thấy nóng chứ nó tốt cho máy hơn đó. 😆
@ragefighter Bạn cầm thử một con nhôm nguyên khối rồi chơi game nặng xem có nóng không? Nếu có nghĩa là nó hấp thụ nhiệt ra vỏ, vỏ nhôm thì hấp thụ nhiệt nhanh mà truyển cũng nhanh.
@8800 arte Cái đó bạn tưởng tượng thôi, vì nhôm hấp thu nhiệt xong ủ lại chứ làm gì tản nhanh? bạn thấy người ta muốn tản nhiệt thì dùng quạt thổi vào miếng nhôm chứ ko thổi nhiệt cũng nằm ở đấy chứ đi đâu? Vì thế người ta dùng các biện pháp tản nhiệt như chất lỏng hay quạt chứ đâu đơn giản ốp miếng nhôm vào là tản nhiệt được? chứ kể cái lưng nhôm nằm đâu sát bề mặt cpu đâu mà toả nhiệt ra được?
@ragefighter Điện thoại mà bạn cứ nghĩ nó là cái case pc mà cứ phải gắn mấy cánh nhôm vào chip rồi cho cái quạt thổi? Lượng nhiệt tỏa ra trong điện thoại sẽ truyền sang nhôm và truyền sang không khí bên ngoài, còn hơn là thiết kế nhựa hay kính thì lượng nhiệt bên trong thoát ra khó hơn do nhựa và kính không dẫn nhiệt tốt bằng nhôm.

Đỏ: google hoặc đọc lại sách vật lý, biết sao viên đá lại tan không?
@8800 arte Vậy thì chúng ta nên để đt lên cái dĩa nhôm hay vật bằng sắt nó sẽ truyền qua vật kia làm đt mát nhanh hơn !!!???
Cạnh cái camera sau nhiều lỗ li ti thế
@chetdichoroi Chịu khó đọc bài đi bạn
@finncbn Mình đang troll vui cái vụ cảm giác sợ lổ đó mà. Kaka
Việt Nam! Khi nào bán hàng này chính hãng nhỉ
@mr.kd.mobile nexus có bao giờ bán chính hãng ở VN đâu bạn 😁
@antamviet_1368 Htc sắp ảo tưởng theo sony rồi,
ntnguyen4
TÍCH CỰC
5 năm
@mr.kd.mobile Sao thấy bác rep bác kia thấy ko liên quan gì vậy =.='
@ntnguyen4 Chỉ có 2 người mới hiểu bác à,
Với lại ko fai htc đang sx neéu sao
Rep đã chuyển chủ đề kkkkk
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã từ bỏ Nexus 7 gen 1 & gen 2 từ lâu. Chất lượng kém & nhiều giới hạn do Google hắt hủi Việt Nam nên cho lên đường hết
@dohuusangdmc Nó có bán cho vn đâu mà hắt hủi, mấy dòng nuxus bán ở vn ai củng biết rồi(có cả mình trong đó) bạn ko cần dìm hàng nữa...ngay cả ông chủ mainguyen còn khen thì bạn lại chê!!!
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyencuong432006 Đã dùng thực tế nhé ku! 2 cây đều lỗi cảm ứng hết. Chính hảng 1 cây 2012 ở Mai Nguyên, còn 1 cây 2013 ở TGDĐ. Hết gần 17 triệu mà như cục cức trôi sông image.jpeg
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dohuusangdmc Còn đây là hàng ngon 3GS dùng 7 năm vẩn chạy tốt đến bây giờ image.jpeg
@dohuusangdmc Trùm mềm bỏ hộp kiểng thế kia kiểu sưu tập có xài gì đâu lấy gì mà hư? toàn thấy hộp chứ đã thấy máy đâu?.
Thiết kế cũng ngon của nó đó chứ 😃
Nexus 9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mong sao HTC làm thiết kế giống HTC 10
Mặt sau nửa kính nửa nhôm à. Coi bộ khá lạ.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019