2 sim ios ( esim+sim vật lý )

lovanten
6/3/2019 12:51Phản hồi: 26
Các bác cho em hỏi, trong quá trình sử dụng 2 sim ( 1 esim ) của nhà táo, các bác có gặp những vấn đề như em hay gặp không ạ?
- Thường xuyên xảy ra hiện tượng sụt sóng.
- Thường xuyên xảy ra hiện tượng gọi đến sim phụ bị báo thuê bao. Thi thoảng sim chính cũng bị lỗi thuê bao.
- Nếu chỉ dùng 1 sim ( sim vật lý hoặc esim ) thì lại bình thường không vấn đề gì.
Em set esim Viettel là sim chính, data từ sim chính. Sim vật lý là sim Vinaphone, chỉ để ở chế độ 2G.
Máy em đang dùng là máy LL/A bản qt.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghmanh
TÍCH CỰC
5 năm
tình hình chung bạn ơi,bản 2 sim vật lý cũng vậy,cái dở của ios là vậy.
Hiện tại máy nào 2 sim chả thế. Kể cả các máy ss cũng chỉ 2 sim 1 sóng ol. Còn bắt sóng thì ip luôn kém hơn các hãng khác
Thay bt chả vấn đề gi
longku25
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy bt. Nếu sim nào b ko dùng mạng thì nên cài đặt nó về chế độ sóng 2g để nó khoẻ hơn. Sim nào dùng 4g thì cứ để 4g
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
2sim vật lý 4g vina căng đét
@ngoctu208 Sim vinaphone là esim data hả bạn?
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtrinh08 Đúng rồi b
@ngoctu208 Data gói nào bạn ổn không so với d900 viettel thế nào nhỉ?
iP chỉ dùng được 1 sim trong 1 thời điểm thôi b
vans2anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy bình thường
Cho mình hỏi sim data của vina có chuyển sang esim được không? Vì viettel tổng đài nói không được!
@minhtrinh08 Của mình d500 là giá 500k/1 sim, mỗi tháng cho 4GB, sim dcom là sim chỉ có thể dùng internet, ko thể nghe gọi nha.
Web và map thì 1 tháng 4Gb đã dư, còn toutube thì hên xui nha, nhiều clip HD 4K thì mau hết dung lượng lắm .
@phukhanhhuba Mình tính mua d900 có 60k 1 sim? Dc không bạn?
@minhtrinh08 Mình ko rành vụ sim lâm bạn ơi, tại xưa giờ xài d500 thôi à, mấy gói khác thì không biết 😃
@phukhanhhuba Mình mới hỏi mua sim d900 giá mắc quá sim trần 60k đăng ký 1 năm 900k. Nên thôi!
Shijn
TÍCH CỰC
5 năm
Cái vụ sụt sóng là e bị của sim vina ( esim viettel ) , hôm vừa rồi vừa mới dính vụ gấu gọi điện cả sáng không thưa trưa về mới biết esim bị lỗi vẫn hiện cột sóng mà *101# không được, phải khởi động lại máy mới hết, giờ vẫn đang lo không biết có bị lại nữa không 😁
lovanten
TÍCH CỰC
5 năm
@Shijn Em cũng bị vụ đấy bác ạ. Sóng vẫn có, người khác gọi đến thì thuê bao, check 101 thì báo lỗi, khởi động lại máy hoặc bật tắt máy bay thì mới được.
Em cũng esim Viettel, sim vl Vina như bác luôn.
Shijn
TÍCH CỰC
5 năm
@lovanten bị dính mỗi 1 lần gần đây nhất từ lúc mua máy đến giờ thôi, không biết kiểu gì, không biết còn bị lại không nữa
Mình xài máy LL mà esim chỉ add sim phụ ko add sim chính được. Mà mỗi khi chuyển sim chính với phụ thì phải mất 1 khoảng thời gian khoảng 10 giây
Nếu xài 2sim thì nên thiết lập:
+ Sim nghe gọi (hoặc nghe) nhiều - nên để 2G hoặc off luôn cellular)
+ Sim data (khuyến mãi) thì bật 4G để vào internet
lovanten
TÍCH CỰC
5 năm
@S CLASS Em đang sài thử cách này, thấy ổn hơn bác ạ. Không còn hiện tượng sóng sánh nhảy lung tung như trước nữa.
xs xr xs mãx đều dùng modem 4g của intel nên nó khốn nạn thế đó ko phải do ésim đâu
https://vnexpress.net/so-hoa/iphone-2018-co-the-ket-noi-mang-cham-hon-smartphone-android-3783404.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019