2 tuần đạp xe cùng iPhone 11. Có thể thay thế được DSLR?
Rất hay và hữu ích!/51 người
htphoto
3 thángBình luận: 260
conan12a2
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình cũng dạo 1 vòng cùng note 10 mỗi chiều, hết dùng con Fuji
Anonymox
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@conan12a2 chụp đt muốn đẹp phải zoom hình bé xíu lại cho nó che khuyết điểm, để 100% khuyết điểm lộ hết xấu òm
@conan12a2 Note 10 chụp ngon mà haha
@conan12a2 mấy tấm này coi trên điện thoại thì lung linh lắm, nhưng mà bác cứ thử coi trên màn hình máy tính cỡ 24inch thôi, bác sẽ thấy điện thoại muốn thay máy ảnh còn xa lắm 😆))
conan12a2
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Rachmaninoff Mình cũng chưa có ý định dùng ảnh chụp thường ngày để in khổ lớn đi bán, chỉ chụp xem trên phone và tablet chắc ok chứ.
huong080
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bad performance. Hình như tinhte không muốn cải thiện chất lượng load page khi có hình hay sao ấy. Quá tệ!
@huong080 Bên mình vẫn nhanh mà 😁 chắc do mạng bên bạn. Đường quốc tế đang đứt.

Mà bài này bác chủ thớt toàn bộ chơi ảnh full size, 2-3MB một tấm nên chậm là bình thường nha :D mai mốt sẽ force resize hết khi upload lên
huong080
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Duy Luân Cảm ơn Duy Luân đã phản hồi.
Mình dùng Google Pixel XL và wifi chạy tốt. Mấy năm trước mình cũng đã để ý issue này rồi và giờ nó vẫn vậy à. Load page rất lag. Hic, sorry. Mình hơi bực mình vì muốn xem hình mà nó laggy như này, gây ức chế.
woklife
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@huong080 Mình cũng bị, nhất là ipad 1g thì càng chết. Đa phần bài viết tinh tế nhiều hình đẹp và chất lượng nên phải vậy, nhưng về lâu dài tinh tế có kĩ thuật nén ảnh lại mà chất lượng ko giảm thì càng hay
Ảnh đẹp
Ôi thánh thần thiên địa ơi. Quá xuất sắc, từ ảnh cho đến cảm xúc chuyến đi. Ước gì bỏ việc mấy hôm để được đi như anh.
Thay thế quái nào được. Điện thoại chụp chống cháy thôi
Edit hình bằng app gì mà nét và đẹp quá?
Hình đẹp
Bài viết thực tiễn, hấp dẫn.
Lyhungbd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Ip 11 chỉ tiếc cái màn hình thôi còn lại là ok hết.
@Lyhungbd thế năm nay đợi múc ip12 thôi. nghe đồn là oled hết
Aloalo7a3
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Lyhungbd Em thấy nó có xấu là so với dàn flagship. Chứ chất lượng màn hình ok lắm mà bác. Đang xài cả S20+ nè bác
Lyhungbd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Aloalo7a3 Bạn thử ss với con xs hay xs max bạn sẽ thấy rõ
Aloalo7a3
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Lyhungbd Thì đã bảo với bác là nó thua mà. Em xài cả iPad Pro 2020 với S20+ không lẽ bác cho là thua màn hình con Xs Max và ProMax sao. Quan trọng là em thấy màn hình con 11 ko tệ như mn nói hehe
Thật ra có vài tấm đẹp, nhưng chủ yếu là do cảnh đẹp 😁 mình tin là cầm con xiaomi note 7 chụp cũng đc như vầy 😆 cảnh đẹp, ánh sáng đầy đủ lại còn toàn thuận sáng. Nói chung là điều kiện gần như lý tưởng rồi. Cái khó xử lý của camera điện thoại bây giờ chỉ có mỗi khâu ngược sáng, macro, màu da người vậy thôi. Chứ chụp phong cảnh chung chung vậy là dễ nhất rồi.
Truong0977
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mod đăng "có thể thay thế DSLR?" Sẽ gây ra chiến tranh giữa các vì sao IOS và ANDROID
Giờ này ai đi du lịch mà cầm dslr nữa. Mirrorless crop, m43 vẫn nhỏ gọn chán, lun mang theo bên mình được chẳng có j to tác. Về chất lượng vẫn ăn tươi cái cảm biến dt nhỏ xíu. Nhưng dù sao bài viết chất lượng và Đài Loan quá đẹp.
@music_editor_9x vẫn mang mrl khi đi du lịch, đt thì chất ảnh nó hơi cùi so với mrl, hahaha
Bác chụp đẹp quá
jacky_pho
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đã quá bạn, mình thích những chuyến đi giống vậy. Mình cũng hay du lịch với chiếc điện thoại, đối với mình cũng là đủ xài. Nhưng gần đây lại có ý định sắm thêm chiếc mirror less, vì nhu cầu có khác đi.
Dt chỉ chụp chơi up mạng xh. Dslr vẫn cần thiết cho các đòi hỏi khắc khe hơn về chất lượng hình
Đủ nắng đủ sáng cam con nào cùng vậy.. Chủ yếu công nghệ thôi
Thích thật đấy!
pipiyeu299
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chụp đẹp thật, bác chủ cũng có con mắt thẩm mỹ nữa...
Đã quá anh ơiii
ảnh rất đẹp
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019