Find My Friends cập nhật bản mới, tăng cường tính năng định vị

vuhai6
29/3/2013 0:54Phản hồi: 64
Find My Friends cập nhật bản mới, tăng cường tính năng định vị
Tinhte_find my friends_00.jpg
Vừa qua Apple đã cập nhật phần mềm Find My Friends lên phiên bản 2.1 với việc tối ưu hơn tính năng thông báo địa điểm bạn bè. Với phiên bản mới này thì bạn có thể thiết lập một khu vực theo dõi với phạm vi cụ thể, và mỗi khi đối tượng tiếp cận hay ra khỏi khu vực theo dõi đó thì bạn sẽ nhận được thông báo. Tính năng này hữu ích đối với cha mẹ muốn quản lý con cái xem thử "hắn" có cúp học đi chơi không, hay sư tử hà đông theo dõi chồng cũng khá hay, ngoài ra bạn cũng có thể dùng để trốn "ai đó".

Để thiết lập khu vực theo dõi một ai đó thì bạn cần nhấn vào icon người đó, chọn vào chữ i xanh - info. Trong khu vực Info ngoài các thông tin cơ bản thì còn có 2 phím bấm đó là: "Choose Label" và "Notify Me" - nghĩa là "đặt tên cho địa điểm hiện tại của người đó" và "cảnh bảo"

Tinhte_find my friends_01.jpg

Nhấn vào "Notify Me" thì trước tiên bạn có 2 lựa chọn đó là LeavesArrives - tương ứng với Rời khỏiĐến gần. Tuỳ mục đích mà bạn chọn thông báo tương ứng. Nhấn vào dòng địa điểm ở dưới để xác định vị trí cũng như phạm vi theo dõi. Phạm vi theo dõi có thể thiết lập tối thiểu là 100m quanh vị trí bạn đã định, tối đa thì không giới hạn, có thể chọn tối đa lên đến hàng km. Nhấn vào Done, vậy là xong, một đối tượng đã được đưa vào tầm ngắm.

Tinhte_find my friends_02.jpg

Trong trường hợp bạn rơi vào hoàn cảnh "bị" theo dõi thì sao? Rất đơn giản, bạn có thể vào tab Me của Find My Friend, và bật On lựa chọn Hide from Followers lên là xong, có mà theo dõi đằng trời 😁

Ngoài ra còn có 1 cách khác đó là theo dõi trong mục Settings -> Privacy -> Location Services -> Mục Find Friends. Thông thường mục này sẽ được mở ON, bạn có thể OFF nó đi. Mũi tên bên cạnh mục Find Friends tương ứng với mũi tên thường xuất hiện bên cạnh icon pin. Mỗi khi có người đang quét vị trí bạn thì sẽ xuất hiện mũi tên bên cạnh icon pin và đồng thời mũi tên trong mục Find Friends này cũng sáng lên.

Tinhte_find my friends_03.jpg

Công cụ không có tội, tuỳ vào mục đích bạn sử dụng nó như thế nào ;)
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn đây là thông báo khi đối tượng đã rời bỏ vị trí theo dõi 😃

Tinhte_find my friends_04.jpg
pput
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhai6 Chỉ đc 1 lần thôi xog lai phải set lại thì phải, ko alarm tự động kiêu đặt đh báo thức bác nhỉ
:p
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
từng bị gấu quản lý nhưng giờ ko quản nổi rồi
beautiful
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lưu Gia Anh chia sẻ tí kinh nghiệm đi bác 😁
muadem1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lưu Gia Anh gấu đẹp quá. ăn mật chưa bác!! KEKE
Google Latitude ngon hơn. 😁
@Hành tinh xanh Suzuky Honda Mariz Aoi: Phần mềm gián điệp của quân đội mỹ ngon gấp tỉ lần GG Latitude. Problem?
Sontn.
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hành tinh xanh Em thấy google dở hơn thì có, chỉ hơn đc mỗi khoản đa nền tảng thôi, còn xác định vị trí thì dở ẹc, ko báo liên tục đc, ví dụ xem vị trí của bạn bè toàn báo từ 10', 30' thậm chí 1h trc, thế thì báo làm gì.
Quan trọng là có định vị chính xác chưa? Mở định vị suốt hơi bị tốn pin nữa.
Cái này hồi đó xài, cũng tiện, kiểm địa điểm bạn mình dễ hơn, giờ chính xác càng tốt
hay, nhưng không biết có chính xác không
Mình đã từng cùng 1 người bạn sử dụng chức năng này để đi kiếm người yêu của nó, chính xác đến từng căn nhà :p
@vuhai6 Tìm đến nơi thấy trước mặt mình là nhà nghỉ, Lúc đó bạn lại bảo đi tìm chỗ nào bán Dao thịt lợn không Biết Bác có đi không ta ??? :eek:
@vuhai6 ghê thật vậy sao bác. Cái này là đối tượng đi đến đâu thì con trỏ trên màn hình của mình sẽ đi đến đó hay là sẽ cập nhật vị trí sau một khoảng thời gian nhất định?
Sontn.
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhai6 Tìm đúng đến hotel luôn phải ko anh Hải 😁
Như thế này nhiều ông lại phải "lo lắng" đây
hoanghd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cần phải có 2 cái iphone mới sử dụng được phần mềm này sao các bạn?
@hoanghd Miễn là iDevice là đc, không nhất thiết phải là iPhone
@hoanghd đúng. thế nên mới gọi là Find my friends.
Còn để tìm đt của mình thì có Find my iPhone.
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
A Hải order cái ji mà 1/4 amazon giao hàng thế : ))
Chủ yếu chỉ sợ "Gấu" định vị mình là chính.
lại thêm chiêu mới hạn chế a e tung hành, girlfirend mà đọc đc là tiu
romeo88vn
TÍCH CỰC
11 năm
Tìm người k sử dụng ip đc k?
có cái này xài hay đấy
Cái này có cho tiền mình cũng không bao giờ dám sài. Có nó khác gì đi tù giam lỏng đâu nhỉ.
cái này chỉ là qua mặt người ko biết dùng thôi.
Hieu lx
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã up. haha:rolleyes:
cai này kiếm đc iphone bị mất đó
@ometa020983 có bi mất cũng không tìm lại được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095