Cập nhật Foursquare cho iOS: đổi giao diện, dễ tìm nơi ăn chơi hơn

TDNC
10/4/2013 21:46Phản hồi: 18
Cập nhật Foursquare cho iOS: đổi giao diện, dễ tìm nơi ăn chơi hơn

Phần mềm Foursquare cho iOS vừa được cập nhật lên phiên bản 6.0 với giao diện được thay đổi hoàn toàn mới, dễ dùng hơn, trực quan hơn và nhất là các địa điểm ăn chơi lý thú gần vị trí của bạn sẽ hiện lên ngay màn hình chính của phần mềm, giúp bạn không bị bỡ ngỡ khi mới chân ướt chân ráo bước đến một nơi hoàn toàn xa lạ nào đó.

Khi mở Foursquare lên bạn sẽ thấy ngay danh sách "Happening nearby" liệt kê những địa điểm hay mà bạn bè của mình check-in gần đó. Phía trên cùng màn hình là ô tìm kiếm, bạn có thể gõ bất cứ thứ gì muốn tìm vào đây, từ tên địa điểm, nhà hàng cho đến những từ chung chung như pizza, bãi đậu xe hay công viên... Bên cạnh đó, thay đổi mà mình thích nhất ở bản cập nhật lần này đó là nút Check-in đã được di chuyển xuống phía dưới màn hình, hình tròn, kích thước to, rất dễ thấy và dễ bấm thay vì nằm ở góc bên phải trên cùng màn hình như trước đây.

Ngoài ra giao diện của Foursquare cũng đã được làm mới, không còn phân chia theo dạng 3 tab nữa mà toàn bộ menu sẽ được gom lại sang bên trái màn hình và bị ẩn đi, nó chỉ hiện ra khi nào bạn bấm vào nút menu hay kéo từ bên trái màn hình qua, giống như kiểu thiết kế của Facebook. Điều này giúp cho màn hình của Foursquare rộng rãi hơn, nhìn được nhiều nội dung cùng lúc hơn do không bị tốn phần diện tích màn hình để hiển thị 3 cái tab như trước.

Bạn có thể tải về Foursquare tại đây (miễn phí).

Theo iTunes
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

detno29
TÍCH CỰC
11 năm
cái này thấy ở vn còn thiếu địa điểm loạn cả lên...~.~
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng bt thôi
daomaust
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bấm vào quán cafe hay quán nhậu là nó ra chắc một tấu sớ quá
haizz lu bu quá dạo này quên vào
cũng được nhỉ,đẹp
Này bạn bè mình ko ai xài, mình cũng ít xài này, nói chung là. App này nước ngoài thì xài nhìu thôi, Việt Nam mình ngĩ ít ai xải.
Quá good
Cái này thì tụi tour dulich sắp mệt hết rồi. hè này tự mua vé đi Hongkong,Sin,Thai có phải rẻ hơn khi có app này ko nào cả nhà ;))
chắc sắp tới sẽ có cho android đây
Xài cái này cũng hay, mọi người chịu khó checkin và để lại comment và share với anh e chỗ nào hay ^^
có cài vô mấy bữa rồi xoá
Hôm rồi nhậu ở bờ kè lấy máy check tìm chỗ nhậu tăng hai thì hiện ra 1 loạt Em tên xyz số đt 090xxxxxxx phục vụ từ a-y... Thêm 1 loạt nhà nghỉ abc...
Công nhận bây h tiếp thị ghê thật.
@congthieu check chổ nào chỉ mình với😁
Cứ hỏi các bác xe ôm là nhanh
mrtrandn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này phải nói đến Nokia vô đối luôn
xài thử xem!
duyquangphm
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng Foursquare đúng là rất hay khi muốn chia sẻ một địa điểm nào đó với bạn bè cũng như tìm các địa điểm vui chơi giải trí, nhưng có một số bạn teen dùng nó như một thói quen, hàng ngày làm gì ở đâu cũng check-in 😁
kết câu "dễ tìm nơi ăn chơi"
Mấy bạn cho mình hỏi làm sao để tạo ra 1 địa điểm mới trên bản đồ để mọi người có thể thấy và tìm đến, ví dụ mình mở quán ăn thì làm sao quán ăn của mình có thể hiển thị được trên map. Thank all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019