Đã có bộ SDK cho đồng hồ thông minh Pebble Watch

TDNC
13/4/2013 0:4Phản hồi: 33
Đã có bộ SDK cho đồng hồ thông minh Pebble Watch

Hãng Pebble vừa tung ra bộ phát triển phần mềm (SDK) dành cho Pebble Watch, cho phép các lập trình viên có thể viết thêm các phần mềm, ứng dụng cũng như thiết kế thêm nhiều mặt đồng hồ đẹp khác cho chiếc đồng hồ thông minh này. Pebble Watch là một chiếc đồng hồ có thể kết nối với điện thoại iPhone và Android và hiển thị các thông báo của điện thoại lên màn hình E-Ink 1,26". Nó được trang bị cảm biến gia tốc 3 trục, chip xử lý Cortex-M3 ARM, kết nối Bluetooth 2.1 lẫn 4.0 và pin xài được 7 ngày chỉ với một lần sạc.

Bạn có thể tải bộ SDK về tại đây: developer.getpebble.com.

Theo 9to5mac
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
11 năm
công nhận bluetooth 4.0 tiết kiệm pin thật. nhưng mình ko thích e ink tí nào cả
lachi.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tinhte bị lỗi hiển thị hình ảnh hay sao á. Hôm qua này vào trang chủ nhưng ko thể nhìn thấy hình ảnh bài việt. Laptop hay ipad đều bị.
@lachi.an Có thể là tại mạng nhà bạn chăng? Hôm bữa mình cũng bị, tắt modem mở lại thì ngon.
@Duy Luân Ko phải đâu bác Luân em cũng bị như vậy đấy... cụ thể bài viết nầy vô báo bị lỗi mà thời gian gần đây tinhte hay bị lỗi lém.. post cmt cứ bị lỗi nhưng khi được rùi thì thấy 2,..3 bài giống như spam lại mắc công xóa
Quá hữu ích, anh em chiến về test thử chơi nào
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
Mình chỉ thấy hay là có bluetooth
svcntnk42a1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình bé vậy thì có thể có thêm được ứng dụng gì nhỉ. Chắc chỉ mod hiển thi đồng hồ thôi nhờ. Mà màn e-ink thì tiết kiệm pin phải biết. Không biết cái đồng hồ này bao lâu mới sạc một lần. Nếu được như đồng hồ điện tử casio, hay một nửa thời gian dùng pin thì tuyệt vời nhờ
Cea
TÍCH CỰC
11 năm
@svcntnk42a1 Bạn này đọc không hết bài à?
Cá nhân mình thấy mấy cái này hơi vô dung.kết nối với iphone và android để làm gì khi dt luc nào cũng trong túi quần, đồng hồ chỉ nên là đồng hồ thui
P/s:nhìn như đồ chơi trẻ em
boyrocky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamhongsonmkqn khoảng khắc giữa đỗ và trượt là cái này đấy 😁
@phamhongsonmkqn thì nó cũng là ý tưởng tiềm năng, một số hãng muốn “đi tắt đón đầu” nên ra sản phẩm đi tiên phong mặc dù biết còn đầy hạn chế….
Có lẽ một vài năm nữa sẽ có hãng nào biến ý tưởng này thưc tế và hữu dụng hơn, kiểu như điện thoại cảm ứng đã có khá lâu, nhưng chỉ khi iPhone xuất hiện thì smartphone cảm ứng mới thực sự thăng hoa vậy
OK , để làm cái video play xem JAV đen trắng cũng đỡ ghiền :p
đồng hồ xài 7 ngày pin, căng àh
think pad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá tuyệt. Rẻ thì cũng làm một cái.
Màn hình hiển thị xấu 😔
ước gì có 1 cái đeo chơi nhỉ
Smartphone mà cũng xài 7 ngày sạc 1 lần như Pebble Watch thì tuyệt 😁
tomydevil
TÍCH CỰC
11 năm
tinh tế dạo này quá chán, lag + đôi lúc không hiển thị hình ảnh + xài swifkey trên tinhte khá lag, diễn đàn khác thì bình thường +quote bài bằng điện thoại thì hay bị lỗi như này, kí tự toàn nhảy lên phần quote

[/QUOTE]

À còn có lỗi nữa là khi lập chủ đề mới đôi khi không tài nào xuống dòng được >>>>>>>>> thành ra nhiều bài viết tự nhiên có 1 khoảng trắng rất lớn phía cuối bài
@tomydevil [/quote]
cái vụ kí tự bị nhảy thì sau khi nhấn quote, bạn chờ chừng 1-2 giây là hết. Mình cũng bị như vậy trên máy tính. Nếu vừa nhấn quote mà gõ ngay thì ở đâu cũng bị. Vụ Swiftkey mình chưa thử vì không dùng, thấy mấy bàn phím khác mình xài thì bình thường.

Dạo này nhiều bạn bị lỗi không hiển thị hình ảnh nhỉ dihuta
Thế này chẳng tốt hơn sao? Bền trâu bò , chống nước, chống bụi, giá trẻ 150k chính hãng xài trong 5 năm chưa hết pin.
@SpamProfessional Trời ơi giờ kiếm mà người ta không còn bán cài này nè 😔(
@SpamProfessional Quá chuẩn.

Nghe cái khái niệm sạc pin cho đồng hồ là cạch rồi hehe.
Appoda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SpamProfessional Hồi lớp 4-5 đây là niềm mơ ước lớn lao nhất của mình đó. Khi tốt nghiệp C1 đậu được ba mẹ cho 1 cái xài tận đến năm 12 thì rớt đâu ko biết =.=
@Duy Luân Em có 1 con mua suốt từ hồi cấp 2, giờ chắc hơn chục năm rồi, ko nhớ lần gần nhất thay pin là bao nhiêu năm trước mà nó vẫn chạy đều đều, giờ ko phải chỉnh lại =))
@SpamProfessional Mua ở đâu được vậy bạn? Casion giờ toàn G-shock.
lập trình thông báo cuộc gọi nhỡ, có tin nhắn email . SDK sẽ giúp trình bày giao diện hiển thị tùy ý
e Ink làm màu đơn sắc cho tiết kiệm Pin . màn lớn quá đốt nhiều năng lượng , đồng hồ 3 năm chưa thay Pin, cái đồng hồ này mỗi ngày mỗi sạc chịu sao thấu.
Giờ ko thích đeo đồng hồ lắm!
Nhìn cái màu đen thấy ok nhất, còn cái có màu giống đồ chơi wá =]]
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi, phù phiếm làm sao...

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn
Khoai đeo đồng hồ

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
có rồi, vậy là sắp tới có nhiều ứng dụng nè

Xu hướng

Bài mới