Financial Times: Nokia đang phát triển phablet, Lumia PureView ra mắt tháng 7

Duy Luân
18/4/2013 7:0Phản hồi: 210
Financial Times: Nokia đang phát triển phablet, Lumia PureView ra mắt tháng 7
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Theo tờ Financial Times, Nokia đang phát triển một chiếc smartphone với màn hình lớn tương tự như dòng Samsung Galaxy Note và dự kiến sẽ ra mắt ngay trong năm nay. Thiết bị này cũng sẽ thuộc dòng Lumia và nếu thông tin này chính xác thì đây sẽ là chiếc phablet đầu tiên của Nokia. Nguồn tin nói rằng kích thước của máy tương đương với Galaxy Note nhưng "cấu hình cao cấp hơn". Ngoài ra, công ty cũng sẽ ra mắt thêm một số mẫu máy cao cấp khác trong năm nay nhằm lấy lại đà tăng trưởng. Trong số đó có chiếc Lumia PureView "EOS" và nhiều khả năng nó sẽ được công bố vào tháng 7. Thông tin trước đây cho biết Lumia PureView sử dụng cảm biến 41 megapixel, có đèn flash LED và xenon giống như 808 PureView. Lumia 920 cũng sẽ có một bản nâng cấp với nhiều tính năng mới và có trọng lượng nhẹ hơn. Một chiếc Lumia bí ẩn được cho là có tên mã "Catwalk" cũng vừa lộ diện trên Internet. Chúng ta hãy chờ xem trong số những tin đồn trước, chiếc máy nào sẽ thực sự được tung ra thị trường.

Ảnh: MyNokiaBlog
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủng hộ nokia sx phablet🆒 làm chất liệu thép ko rỉ như 8800 huyền thoại đi ;)
Máy như hình minh họa và màn 5,3 hoặc 5,5 in thì quá ngon, còn phần cứng, camera....thì nokla đã sẵn ngon rồi🆒
@singum3004 Nếu lập luận như bác thì chẳng khác j đưa No vào chỗ chết;)

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@nguoithammuu0304 Sao thế bác?
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@singum3004 Vẫn đang xài 8800 gold và vẫn rất yêu thích. 😁
@singum3004 bạn thử nghĩ,nếu mà làm như vậy thì giá thành của 1 chiếc điện thoại sẽ tăng lên rất nhiều,khó mà cạnh tranh vs những điện thoại cao cấp giá rẻ hơn,dẫn đến doanh thu sẽ giảm ,mình đoán vậy 😁
Quá ngon. No vẫn luôn là no.1

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
hongmta
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn thiết kế mẫu quá đẹp 😃
Ra con như hình minh hoạ thì tuyệt vời
oi nokia dap chet samsung di .
nokia vo doi!
@songoten Cầm gạch ra mà đập. Wp vẫn còn ảm đạm lắm.
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ẹc. M đang dồn eos lại ra em này. Máy đẹp ghê :x ra tab w8pro nữa là chuẩn :3
Good.............yêu anh Nô 😁
Qua mấy thông tin này thấy Samsung đang dẫn dắt thị trường...

Ps: hóng thiết kế của Nokia ntn ^^
@hsdhnh Từ cách nc thì biết ngay là fan cuồng SS😔
"cấu hình cao cấp hơn" Galaxy Note (chắc hơn Note I)
mình nghỉ cao cấp nhất của Nokia cùng lắm là lõi tứ, không qua nổi Note II đâu mà cao cấp. đến lúc đó thì Android nó chạy lõi Tám hoặc Snapdragon 800 trở lên rồi. quay video 4k rồi....
canislupus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thanh Hai's Ủa vậy Note II xài lõi tám hả bạn?
@canislupus Ua vay ban doc ko hieu ha? Y ban do la den luc nokia ra dt do thi toi luc do android no da dua cau hinh loi 8 roi chu co noi la bay gio hay la note2 dang loi 8 dau
canislupus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kakahoang Thì thà là bạn nói ko qua nổi những con Note SS sắp phát triển, chứ chỉ nhắc đến lõi tứ và Note II thì ai hiểu được là ko bằng mấy con sau, chỉ thấy so sánh Note II thôi/
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@magic_stardj Có lẽ Samfan là vậy bác à. Họ bắt trước app mà ko nhận. Rồi họ trê bai các sp cùng loại android. Và giờ họ đem ss cấu hình với 2 nền tảng khác nhau. Có thể nói a sam là 3 phải

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
đua sao với công nghệ được đây
QuangVTV
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Queen'sDragon Sao phải đua ??? Đứng chờ nó lên rồi xách cổ về thôi ^^

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
Đẹp thật :X...Tích lúa :X
dc đó
nếu con pureview mới mà dùng chip sdg 800 và 4 nhân thì em nghĩ Nokia sẽ phát triển lại cái cảm biến 1/1.2 inch của họ để nó có khả năng quay phim 4k, tận dụng hết tiềm năng của sdg 800
Em không chạy ra wp thì có lẽ đã đến với em từ thời 920 trước công nguyên rồi

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn
Cạn ý tưởng rồi, các hãng cứ la lá nhau. Nhiều khi nghĩ sao họ ko tập trung vào phần mềm cho tốt hơn, chăm sóc khách hàng tốt hơn, chế độ bảo hành tốt hơn...
@trucon 1 tập đoàn như thế có rất nhiều phòng ban,mỗi bộ phận phụ trách 1 mãng riêng biệt...nếu phần mềm không tốt là lỗi của cái phòng đó,phòng thiết kế mẫu mã nó cũng phải làm việc chớ.....không lẽ bắt đám kỹ sư thiết kế ngồi làm app hay làm PA.
@trucon Lumia mà na ná gì bạn , nó khác biệt hoàn toàn các hãng khác mà .

Phần mềm thì còn ai qua được Microsoft hả bạn .

Bạn đã bao giờ đi bảo hành ở Nokia Care chưa , có biết họ chăm sóc khách hàng như thế nào ko .
@izzi_kaka Gì care chứ cũng ko qua mặt được Apple Care nhé bạn. Mình dùng cả ios bb android wp các kiểu rồi. Còn phần mềm thì ý bạn kia nói là kho ứng dụng. WP mượt thì mượt thật đấy nhưng quá ít ứng dụng. Nếu cùng 1 mẫu máy lumia 920 mà Nokia ra phiên bản Android mình đảm bảo LG, HTC, HTC ko có cửa, may ra SS đọ đc về doanh số thôi.
@AndyPhamVN Apple Care ở VN ở đâu ra vậy bạn .

Cấu hình của 920 mà chạy Andoid thì có nước thua S3 thôi bác à .
anhduys
ĐẠI BÀNG
11 năm
Năm nay sẽ có nhiều điều thú vị từ Nokia đây, tình hình từ đầu năm đến giờ rất khả quan với thành công của dòng Nokia Lumia rất đẹp và mạnh mẻ.
axio
ĐẠI BÀNG
11 năm
ăn được note 2 k ta?🆒
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@axio ko gì là ko thể
điều ước nhủ nhoi có em lumia mỏng 8mm. sống chết cũng phải mua 1 cái
@nguyentung2209 máy dày nhưng chắc chắn, bền bỉ cũng là đặc sản của no đấy ông.
@voicoidungmanh bởi vậy mới tụt dốc không phanh bác ạ. đừng quá bảo thủ. đâu có phải ra 1 sản phẩm mỏng là không ra được những sản phẩm dày đâu. đôi khi phải biết thay đổi chứ. bây h người ta đang chuộng xu hướng mỏng và nhẹ mà
Mong cho Nokia thành công để có nhiều mẫu đt ngon , bổ , rẻ.
tháng 7 mà có e Lumia PureView EOS thì cưới luôn e nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019