Mã nguồn của ứng dụng MyGlass gợi ý Android sẽ hỗ trợ game multiplayer tốt hơn

Duy Luân
18/4/2013 22:52Phản hồi: 125
Mã nguồn của ứng dụng MyGlass gợi ý Android sẽ hỗ trợ game multiplayer tốt hơn
Ảnh minh họa

Một số mã lệnh vừa được tìm thấy trong ứng dụng MyGlass của Google gợi ý rằng công ty có thể đang cải tiến Android để phù hợp hơn với chế độ nhiều người trong game. Theo đó, Android sẽ được tích hợp một số công cụ phục vụ cho việc chơi multiplayer, chẳng hạn như chơi theo thời gian thực hoặc chơi theo lượt, chat ngay trong game, bản thống kê thành tích, nơi liệt kê những người đứng đầu của game. Ngoài ra, một tùy chọn để mời bạn bè cùng tham gia chơi game cũng được tiết lộ trong mã nguồn của app. Tất cả những thứ kể trên sẽ giúp lập trình viên tích hợp chế độ nhiều người chơi vào game một cách nhanh chóng bởi họ không phải bỏ công sức ra tự phát triển những thành phần cần thiết cho mỗi tựa game mới. Trước đây iOS đã có một tính năng phục vụ cho cùng mục đích như trên và Apple gọi nó là Game Center. Nếu thông tin là chính xác thì nó sẽ giúp Android cạnh tranh tốt hơn với iOS trên lĩnh vực game.

MyGlass là ứng dụng hỗ trợ và nó được dùng kèm với chiếc kính Google Glass. Tuy nhiên, trong mã nguồn của app thì Google có đính kèm một số thông tin về Google Mobile Service (GMS), vốn là những dịch vụ phải có để truy cập vào Google Wallet, Google+, Gmail, Play Store và hơn thế nữa. Ví dụ, đối với Google+, khi nó muốn đăng nhập người dùng thì phải dùng đến thư mục mang tên "auth", muốn hiển thị bản đồ phải truy cập vào folder "Maps", vào folder "Panorama" khi muốn hiện hình ảnh từ chế độ chụp Photospheres. Trong MyGlass, Google đã đính kèm một số thông tin không cần thiết, và đó là lý do chúng ta thấy được những điểm cải tiến về multiplayer của Android.
Thông tin về bảng dẫn đầu (Leaderboard)
Mời người khác cùng vào chơi (Invitation)
Hỗ trợ cách chơi theo lượt
Hỗ trợ các chơi theo thời gian thực
Chat ngay trong game
Phòng chờ để chuẩn bị vào game

Nguồn: Android Police
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi vọng game trên android có thể ngang bằng trên ios .
Cái gì mới và tốt là thích.
Ko biết cái này điều khiển thiết bị thế nào nhỉ.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
chả hiểu bác chủ viết bài này có hiểu j ko.chứ mình đoán cứ như coppy rồi paste vào translate google ấy
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Mong ra con Google Nexus play (bản nối tiếp sony xperia play) cho anh em mê game
Bo tay topic
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác lại đào mồ thằng iPhone 3G lên làm gì?Giá e nó giờ có 1tr-1tr5,ra đời cách đây 5-6 năm!Cấu hình chắc hỉ hơn bác Nokia gạch ngày xưa thui!Sao chơi nổi game khủng?Mấy máy Android thời đó cũng đố chạy nổi game khủng thời giờ!(Mà chắc có đủ bộ nhớ để cài ko?)!Mà nói chung đừng quá tôn thờ 1 cái gì?Để rồi nó sụp lại buồn!Đơn cử là Yahoo!
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhthelong Thưa thánh đầu đất, mọi ng đang nói ip3gs chứ ko phải 3g mà 3gs ra cách đây 4 năm chứ ko phải 5-6năm là năm 2009 mà s1 ra cùng thời đấy mà chơi game mordern combat 4,nova 3,wild blood vô tư chứ ko như con 3gs rẻ rách, temple run còn giật !!!

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipkattkool Chủ đề là cái kính GL mà các bác cứ gây war!Em mới nhắc lại! Bác xem lại từ bài viết của tui trở lên mọi ng nói iP3g hay 3Gs???!Tớ chả phán gì cả!Tớ chỉ nói sự thật!Bạn nên xem lại!S1 ra sau 3Gs,mà giá 3Gs cũng thấp hơn S1 những 1tr,tiền nào của nấy mà! tớ chưa dùng S1 nên ko biết,nhưng khi dùng G captivate chơi những game bạn nói giật tung lên ấy chứ!Đó là nguyên do e ấy ra đi!Tớ để cho e tớ xài!Bác quá tôn thờ android rồi!Tự dưng bị bac chửi quá vô duyên chả đá động gì bác cả!Bác thờ Samsung e cũng dùng S như bác!Nhưng cẩn thận Bắc Hàn ném bom HQ thì LG,SS sẽ như thế nào?Liệu có mãi là tượng đài bất diệt ko?
Không hiểu lắm nhưng ủng hộ....😃
unsigup
TÍCH CỰC
11 năm
Thích thì dùng, kô thích thì thôi làm gì cứ phải thần tượng mới chẳng hâm mộ rồi chửi nhau.
các bác cho em hỏi cái game ở hình minh họa là game gì thế
Cái game Samurai vs Zombies chơi hay nhỉ .... 2 ngày phá đảo 😁
traind
CAO CẤP
11 năm
mình chỉ khoái thể loại pes, fifa của java ở cái thể loại multilpayer
tuanduc1016
ĐẠI BÀNG
11 năm
trò chơi trên ảnh minh họa là trò gì các bác, nhìn có vẻ hấp dẫn
@tuanduc1016 Game samurai vs zombie thì phải
@tuanduc1016 nè bạn game free https://play.google.com/store/apps/details?id=com.glu.samuzombie2&hl=vi
còn muốn có tiền crad chơi cái này nhưng mau chán lắm
http://www.tinhte.vn/threads/lap-hoi-samurai-vs-zombies-defense-2-v1-10-ban-update-moi-09-04-save-phu-thuy.1944695/
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
đến lúc này vẫn còn những người lôi cái ios ra dọa2 con dùng 2 hệ điều hành khác nhau mà đến bây giờ vẫn ko chịu hiểu. hệ điều hành mã mở nào chả thế nếu ios mà cho rộng rãi thì cũng thế thôi
ip rất tốt nhưng điểm yếu của nó vẫn là màn hình nhỏ và ko cho cóp phim từ ngoài vào xem luôn mà lúc nào cũng phải qua cái itune cùi bắp
ipad thì đúng là tốt nhất hiện nay ko thể phủ nhận
đã chơi game thì lên pc xbox hay ps mà trải nghiệm chứ game di động có là ipad hay gì ấy cũng thế thôi. họa chăng chém dưa là game duy nhất ăn đứt đc PC côn soi của ipad😕
đơn giản vì game đó chưa tối ưu hóa cho thiết bị có khi còn chả chơi đc nữa cũng nên chíp lõi tứ còn giật cơ mà. vì android có rất nhiều cấu hình> chip rồi nhân đồ họa độ phân giải màn hình nữa ,trong mục cài game hình như nó đã chỉ rõ bộ xử lí nào chơi đc game nào mà
Các bác cho con troll đấy nó ăn làm gì, cứ kệ chó sủa thôi, đoàn người chúng ta cứ đi.

Gửi từ điện thoại bàn.
jet007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cen_ngáo_ngơ Không phải troll đâu bác à, thàng đấy nó bị thiểu thật đấy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119