[Tin đồn] LG sẽ sản xuất chiếc Nexus tiếp theo và TV cho Google

Didu
3/5/2013 3:51Phản hồi: 164
[Tin đồn] LG sẽ sản xuất chiếc Nexus tiếp theo và TV cho Google

Một nguồn tin vừa cung cấp những thông tin mới nhất cho thấy LG tiếp tục là đơn vị giúp Google chế tạo chiếc smartphone dòng Nexus tiếp theo, sau Nexus 4 của năm 2012. Không chỉ smartphone, Korea Times từ Hàn Quốc còn tiết lộ LG sẽ sản xuất nhiều sản phẩm khác cho Google, điển hình là một chiếc TV OLED. Như để chứng minh cho những gì mình nói là đúng, nguồn tin dẫn chứng CEO Google là Larry Page đã gặp và nói chuyện với chủ tịch điều hành Koo Bon-joon của LG gần đây tại Hàn Quốc. Hiện tại, ngoài phiên bản Android kế tiếp (có thể là Key Lime Pie) thì chưa có nhiều tin đồn liên quan tới chiếc Nexus thế hệ sau của Nexus 4. Về TV, tin đồn cho biết sẽ có một chiếc TV OLED dưới sự hợp tác giữa Google và LG, bên cạnh những dòng Google TV hiện tại.

Nguồn: BGR
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nexus 4 chưa ra thì hot nhưng ra r có vẻ hơi đuối không biết thế hệ sau ntn
chờ xem
Anh em thích Android cứ Nexus mà chiến là được 😁
@Mr Sức Khỏe mà ko root thì chán lắm bác ạ. root r up room cook mới là cái thú vị của android
quocthai75
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep Sao bác biết 😃. E là fan cuồng htc và nhận ra điều này khi thử dùng Nexus 4...thế là 2 tay 2 súng..kk
@cuhiep Bác nói chuẩn.:D
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
LG chụp hình hơi ẹ, ước gì có Xperia Nexus nhỉ, mơ ước chỉ là ước mơ 😔
LG gia công rẻ nên google ái mộ k như ai kia 1 lần rồi google cũng k thuê nữa đến cả apple
P/s: ném đá chút mà bị ném lại ác quá. Sr mấy fan samsung nhé
@greatbn Bác này bị làm sao thế,tổng cộng ss sx cho gg 3 dòng rồi
@greatbn Samsung và LG sẽ là 2 hãng được Google đặt hàng gia công điện thoại Nexus tới 2 lần đấy bạn ạ 😁 Samsung có Nexus S và Galaxy Nexus còn LG không biết sẽ có gì tiếp theo Nexus 4 đây 😆
Mình nghĩ Google không đặt Samsung sản xuất điện thoại Nexus nữa có thể là do hãng này quá nổi bật trong số các hãng sử dụng HĐH Android. Chính vì vậy, để tránh việc Android bị lãng quên thì có lẽ LG đã được chọn 😃))
@vipcasper Thánh phán 😁
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@Dương.Hùng Không biết chuyện đó à...

Gửi từ GT-i9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
ko tự nhiên mà google lại chọn LG là nhà sản xuất tin cậy cho các sản phẩm con cưng của mình. mình yêu LG
@willxlazy thì ý bạn giống ý mình. ko tự nhiên mà nó chọn. phải là đối tác tin tưởng. =)) bạn ko đọc đủ câu hay là ko hiểu ý mình đang nói zợ.
willxlazy
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhhai5352 ^^
Mình hiểu chứ và Mình ko nói câu bạn sai mà. Chỉ là mình thấy nó luôn đúng và hiển nhiên đúng. Vậy thui😆
syberia
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế mà giá nexus 4 vẫn cao ngất ngưởng.
@syberia mấy thằng gian thương vn làm giá thôi!
@syberia cao j mà cao. google chỉ bán vs giá 350$ nếu đặt hàng qua play store hay mua tại Anh thôi. các nước khác vẫn bị giá gốc so vs giá của google chứ ko riêng j VN. vs giá 10tr2 chính hãng của Viettel thì chả thể lấy con máy nào rẻ hơn nữa đc. cùng cấu hình thì íth nất cũng 13tr r. đòi hỏi cái j ở đây đc. Nếu muốn giá rẻ thì nhanh chân đặt qua play store r google ship về. Mình ko làm j có mà ngồi đó chờ sung rụng vào mồm.

ps: mà sao các bác cứ thác mắc cái giá thế nhỉ. riêng mình thì hoàn toàn đồng ý cách làm của google, chỉ bán qua play store. chứ nếu ở đâu cũng có cái giá 350$ thì vô tình google đã ngáng chân SS, HTC, LG, Moto,... quân mình đi đánh quân ta, có ai lại thế ko?
tuanreb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@antonio7320 - Bác nói chuẩn rồi đấy. Google dù sao cũng chỉ là 1 công ty, tài chính có hạn nên họ chỉ có thể trợ giá cho một vài thị trường chủ lực mà họ nhắm tới.
- Google mà trợ giá cho tất cả các nước thì lỗ to. Vậy những ai còn kêu ca về giá Nexus 4 ở Việt Nam thì hãy thôi ngay cái suy nghĩ ấu trĩ ấy đi
seyroon
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG mấy con cao cấp ngon đấy chứ chắc rẻ hơn HTC nên goole chuyển vế đổi dấu roài 😆
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
Nexus đem lại trải nghiệm tuyệt vời. Tuy tính năng không bằng mấy bé của HTC, Samsung, Sony. Nhưng có 1 điều không bao giờ thay đổi là chạy luôn nhanh hơn và tốt hơn, ít lỗi vặt hơn mấy anh kia.
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cứ mong cho GG và LG cứ ra NX như thế! Cấu hình tốt, giá phải chăng, Andoid mới nhất, bị lãng quên khi các siêu phẩm của từng hãng ra mắt. Để rồi... anh em có thể mua được nó!
Lại ưu tiên cho LG. Dù sao cúng đớ hơn nhựa ọp ẹp :p
@Ga_depzai Em rất ái mộ bác vs duy2 vs thịnh apple.Các bác rất có ơn vs em.Khi em xem comment của các bác nó giúp em khỏi dc bệnh .......................táo bón
@Ga_depzai Vâng,2 bác thì bá cmn đạo rồi.
P/s:em chửi bác hơi nhiều,chứ em cũng sợ 2 bác lắm đấy
@powenramp Thôi đi chú ơi, đây là diễn đàn họ muốn cmt gì miễn sao không thô tục, không xúc phạm đến cá nhân người khác thì cớ gì bu theo đ*t rình " để ý"
Chú ăn tiền ss để theo dỏi ," để ý" ai hay viết bài nói xấu ss trên diễn đàn này ai chẳng biết, còn bày đặt giả ma, giả quỷ
Xin lỗi, những loại viết vì tiền như chú không đủ tư cách nhận xét về người khác
đơn giản tôi iu nexus ^^
Ở bên Mỹ thì rẻ , chứ về VN cũng có rẻ gì đâu! Mà rẻ cũng chưa chắc gì mình đã mua đc. o_O
@SoGetSu Rẻ so với các máy cùng cấu hình thời đo bác ak!

Sent from my lumia 1208 using tinhte.vn
@SoGetSu ở VN thì "độ ngon" của máy tỉ lệ thuận với giá tiền.Máy nào ngon nhiều người chờ đợi thì nâng giá lên cho phù hợp
@SoGetSu nó là hàng made in VN bác à
meobeo_
TÍCH CỰC
11 năm
đời nexus sau mà chụp hình ngon nữa là ý ẹ
Bể kèo N4 bi giờ sợ tạm thời ko dám nghĩ tới con nexus nào nữa...:oops:
i love LG =)) k fải fan cuồng nhưng thực sự hàng LG rất tốt k có j để chê/ tầm giá
thôi đổi ng khác 9di, 1 thằng hoài chán lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019