[Tin đồn] Thế hệ NEX-7 kế tiếp sẽ không được gọi là NEX-7N, ra mắt trong mùa hè năm nay

Duy Luân
11/5/2013 23:54Phản hồi: 91
[Tin đồn] Thế hệ NEX-7 kế tiếp sẽ không được gọi là NEX-7N, ra mắt trong mùa hè năm nay

Theo nguồn tin của trang SonyAlphaRumors, Sony sẽ ra mắt bản nâng cấp cho chiếc NEX-7 ngay trong mùa hè năm nay, tuy nhiên máy sẽ không được gọi là NEX-7N như một số tin đồn trước đây. Thực chất Sony cũng từng được cho là sẽ giới thiệu NEX-7N vào mùa xuân này, tuy nhiên hãng đã quyết định hoãn lại để "thay đổi một vài thứ" nhằm làm cho bản nâng cấp thật sự đáng giá. Đây cũng sẽ là chiếc camera đầu tiên của Sony không dùng bộ lọc khử răng cưa (Anti Aliasing filter - AA filter), một xu hướng đang dần phổ biến trong thời gian gần đây. Mẫu máy kế nhiệm cho NEX-7 nhiều khả năng sẽ sử dụng bộ xử lí ảnh JPEG mới, vốn cũng được cho là sẽ có mặt trên chiếc điện thoại Xperia "Honami". Theo dự kiến, máy sẽ được giao hàng vào tháng 10. Tinh tế sẽ tiếp tục chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất về thiết bị này.

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này giá bao nhiêu ,với lại thạy ông kính dc không mấy bác .
@vanduc1602 Con này có thay ống kính. Giá NEX-7 đã hơn 20 chai rồi, con này chắc phải cỡ 30 chai. 😁
@xuantruong1992 cũng khá khá đó nhỉ
gagaxy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn thèm thật đấy! Nhưng biết lấy tiền đâu!
Móa, hy vọng Sony mang thuật toán JPEG mới này Update cho Xperia và NEX đời cũ đồng thời viết lại chế độ Auto cho Xperia nó thông minh 1 tý, bỏ triết lý muốn đẹp phải chỉnh tay trên Z đi chứ nếu ko thì những bài so sánh toàn lấy chế độ Auto để gán cho " Chất lượng Camera " người ta lại hiểu nhầm về khả năng thật sự của Z !😁
@hoangtumodel Căn bản là Camera Xperia trước nay do Sony Mobile phát triển chứ bộ phận Camera ko tham gia mà chỉ bán Module cho thôi lý do là phan lớn kỹ sư mảng Cam ở Japan với Mỹ còn Kỹ sư Xperia thì lại ở EU (Thụy Điển, Tây Ban nha) vs Trung Quốc, Đài Loan là nhiều + với sự liên kết các mảng kém- truyền thống của các công ty Nhật !
@hoangtumodel Em thì chụp Xperia cũng ko gọi là giỏi, chỉ gọi là biết thôi, căn bản là bác nên chọn khung cảnh chụp phù hợp cái SCN ấy và Set Up ISO, tốc độ đến khi nào thấy hợp ý mình là được, thường thì chụp trong nhà hay hơi thiếu sáng ISO thường bị đẩy quá cao nên ảnh nhin nhiễu nhiễu bác nên Set Up ISO lại! Còn muốn Pro hơn tham khảo các mem trên Sonyviet.vn ấy, khá nhiều Pro!
Theo mình nghĩ là thay dc
thèm lắm, nhưng do duyên số nên chưa rước em về đc. Thôi đành trung thành với F3 vậy.
Mơ ước nhỏ nhoi chỉ là Sony Nex 3N. o_O
@ksvbka =)) mình thì đang chán DSLR vì quá cồng kềnh, chờ bọn nex ra thế hệ sau rồi mua, dù ... hơi ghét hình dáng bọn này tí, lý do vì nó nhỏ gọn vs tiện.
@ksvbka Mình cũng ko rành lắm! Mình cũng đang đắng đo, nếu mua thì nên chọn Nex 3 hay Canon 600D. 650D hơn 600D điểm nào hả bạn?
@ksvbka khi bạn cầm chán chê mấy em DSLR đi rồi khi cầm nex sẽ thấy sướng
heheh , nói của phải tội , các e teen chỉ thích súng to nòng dài , cứ súng to nòng dài là các e thích, dek cần biết súng gì nòng gì , chứ nex súng nhỏ nòng ngắn các e í dek cho chụp
Vừa rồi cầm nex6 + 16-50 2.8 (ngàm A) chụp một e , e í ko thèm xin hình , đu ngay sang một bác cầm 60D với ống 55-250 cùi mía heheheh
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
@kqminh nói các em.. hãy khám phá bên trong em sẽ tìm được điều kỳ diệu... diều kỳ diệu nó to, dàiiii như vày nè ( 1 phong trào trên fb ) 😁
không thích dòng máy này cho lắm
@phamloc_ct mình đoán là bạn thích dòng galaxy camera
@Biệt Động Quân bác này giống mình rồi đới:D
@Biệt Động Quân hiểu nhầm rồi bạn ơi, ý mình là ông kia thích galaxy camera còn tôi với bác thì k:(
phantnang
TÍCH CỰC
11 năm
RX200 ra là BB dòng NEX!
phantnang
TÍCH CỰC
11 năm
@palmtj27 Sony RX200 mà bạn, máy compact khủng long kế tiếp RX100 đó!
@phantnang ah ,sr mình nhầm cái tên qua tụi SS. cơ mà mình xem ảnh review so sánh giữa từ RX 100 với NEX F3 về màu,độ sâu,noise các kiểu thì RX100 thua xa F3 mà giá RX100 lại đắt hơn nữa.ko biết con rx 200 làm nên điều gì ko .haiz
pikeman222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@music_editor_9x Chính lời nói của bác phản biện lại lời nói của chính mình, sai rành rành đó rồi, bác cứ đọc lại đi, hic, lúc đầu bác chê máy ảnh phải để người dùng phải biết phân biệt, không thì vứt đi, bạn kia thì vd đem ra một loạt ,máy các hãng, đố người dùng nào không chuyên mà hiểu được hết đấy, vậy thì không lẽ vứt đi hết à. Mình thấy chẳng ai chuyên nghiệp trong ngành chụp ảnh lại chọn galaxy ss để chụp cả, nên chuyện người ta không phân biệt được là chuyện bt.
@music_editor_9x Dòng NEX của Sony chỉ hơi gây khó hiểu cách đặt tên chứ nhìn vào 3, 5, 7 là biết. Ngoài ra tính năng của các dòng máy này đều phân khúc rõ rệt.

Nếu như Samsung thì 4 số (NX1000, NX2000) là phổ thông, 3 số là trung cấp (NX100, NX200, NX210, NX300), 2 số là dòng cao (NX10, NX11, NX20)... Thực ra khi đem NX300 với NX20 thì NX300 vẫn hơn một vài điểm??? Nên người dùng bình thường nhìn vào cũng ko rõ đâu là dòng máy cao cấp nhất nữa.
cứ từ từ. đang hài lòng với setup Nex7 cùng con A77 là được rồi
Giá tầm 7tr thì mua. Chắc khoảng 2015

Sent from my SC-03D using Tinhte.vn
famille
ĐẠI BÀNG
11 năm
@myadida5 Chắc tầm 20....50 mới có giá đó
Major0418
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa đặt mua NEX 6 RY xong
famille
ĐẠI BÀNG
11 năm
thay vì ra body thì mong Sony đầu tư hơn cho dòng lens E-mount, chứ với giá lens các tiêu cự hiện có thì chỉ có hóng gió thôi @@
đam mê không tới.
Thích nhất dòng nex của Sony. Ở nhà vẫn còn con sony HX5V, tuy cũ nhưng vẫn đủ để ăn đứt mấy con smartphone đình đám hiện nay về chụp ảnh, nhất là chụp panorama 😃
nex dc cái bộ khung xương cứng cáp cầm xướng tay thôi, chứ hình chụp bằng nex đem ra lab in kg đẹp, cứ phải sắm máy in riêng mới ok.
Vài bữa anh fujifilm ảnh ra con x pro 2 chọi lại con này cho coi
thích dòng nex7 nhưng ko thích giá cúa nó chút nào hết.
Các bác phải Nex 5 trở lên mới là build body magie đúng k bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019